You are on page 1of 23

DAILY Paaralan Baitang 9

LESSON
LOG Guro Asignatura FILIPINO

(Pang-araw-araw Petsa/Oras Markahan IKAAPAT


na Tala sa
Pagtuturo)

IKATLONG ARALIN – TUKLASIN

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa


mahalagang pangyayari sa buhay ni Crisostomo Ibarra
A. Pamantayang bilang mangingibig at biktima ng pagkakataon.
Pangnilalaman
Nakapagsasagawa ang mga mag-aaral ng
pagtatanghal ng Mock Trial tungkol sa desisyon ni
B. Pamantayan sa Crisostomo Ibarra sa pagtatapos ng nobela.
Pagganap
C. Mga Kasanayan F9PN-IVd-58
sa Pagkatuto Naibabahagi ang sariling damdaming tinalakay ng mga
Isulat ang code ng pangyayaring naganap sa buhay ng tauhan
bawat kasanayan
II. NILALAMAN
Aralin 4.3.1

Panitikan: Ang Mahahalagang Pangyayari sa Buhay


ng Tauhan ng Noli Me Tangere (Crisostomo Ibarra)
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Modyul ng Guro: 141-144
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Kagamitang biswal
Panturo
III. PAMAMARAAN
Aktibiti 1
Panimulang Pagtataya
Panuto: Tukuyin ang katangiang taglay ni Ibarra batay
sa mga sumusunod na pahayag.
1. “Nagsadya po ako rito sa sariling gastos. Nais
ko po kasing makilala ang lupaing ito.
2. “Ipagpatawad ninyo ang lakdawan ko ang aking
katutubong asal sa aking pitong taong
pamamalagi sa ibang bayan ay labis kong
pinanabikan sa aking pagbabalik na
A. Balik-Aral sa
makadaupang palad ang naggagandahang dilag
nakaraang aralin
sa aking bayan.
at/o pagsisimula
3. “Ang kasaganaan o kadahupan ng bayan ay
ng bagong aralin.
nasasalig sa kanyang taglay na kalayaan.”
4. Maari ba kitang limutin? Hindi ba’t sumumpa
akong ika’y mamahalin at dudulutan ng
kaligayahan sa pangalan ng aking ina.”
5. “Ngunit paano ang mga bata? Paano ang
kanilang pag-aaral?”

Analisis 1
Ilahad ang katangiang taglay ni Ibarra na
nangibabaw sa nobela.
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtalakay ng Aktibiti 2
bagong konsepto Mahilig ba kayong manood ng mga teleserye? Ano ang
at paglalahad ng teleserye na paborito mong panoorin? Bakit?
bagong kasanayan
#1 Pagpapanood ng video ng ilang bahagi ng teleseryeng
“Pangako sa ‘Yo”

https://www.youtube.com/watch?
v=2IU722ZZYqg

Analisis 2
1. Epektibo ba ang naging pagganap ng mga
tauhan sa teleserye? Pangatwiranan.
2. Bakit maraming manonood ang nawiwiling
panoorin ito?
3. Paano mo ito imumungkahi sa iba na panoorin?
E. Pagtalakay ng Aktibiti 3
bagong konsepto Pangkatang Gawain
at paglalahad ng
bagong kasanayan Pangkat 1
#2 Paglalarawan ng damdamin sa paksa ng teleseryeng
napanood
Istratehiya: Photostrip

https://www.google.com/search?
q=pangako+sayo&client=firefox-b-
ab&tbm=isch&source=lnms&sa=X&ved=0ahUKEwiWn
sbImZ_eAhUaQN4KHVG-
Dw0Q_AUICygC&biw=1366&bih=654&dpr=1#imgdii=X
zwJEOd6VwjnXM:&imgrc=IqfRdohrKAhSsM:

Pangkat 2
Pagpapahayag ng matibay na paninindigan batay sa
paksa ng teleserye.

Debate
Paksa: Kamangmangan? o Kabaliwan?

Pangkat 3
Paglalahad ng ordinaryong pangyayari sa buhay
kaugnay ng paksa ng teleserye
Istratehiya: Story Frame

Analisis 3
1. Anong damdamin ang namayani sa teleseryeng
inyong napanood?
2. Makatotohanan ba ang mga pangyayaring
inyong napanood sa teleserye?

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
Abstraksyon
G. Paglalahat ng
Ibigay ang nakapaloob na mensahe o aral sa
Aralin
teleseryeng napanood.
Aplikasyon
Alin- aling kabanata na kaugnay si Ibarra nagkaroon ng
inggitan ang mga tauhan? Ano ang dahilan kung bakit
H. Paglalapat ng nagkaroon sila ng inggit? Pangatwiranan.
aralin sa pang-
araw-araw na Kabanata ____________________
buhay Kabanata ____________________
Kabanata _____________________
Kabanata _____________________
Kabanata _____________________
Panuto: Magtala ng mga dayalogo/pahayag sa mga
kabanata na kakikitaan ng damdamin o ekspresyon sa
pagpapahayag at tukuyin kung anong
damdamin ito.
I. Pagtataya ng
Hal.
Aralin

J. Karagdagang Takdang-Aralin:
gawain para sa 1. Paglalahad ng mahahalagang pangyayari sa
takdang-aralin at buhay ni Crisostomo Ibarra
remediation a. Isalaysay ang pagdating ni Ibarra sa San
Diego mula sa Europa.
b. Buhay pag-ibig ni Ibarra.
c. Pagbabanta sa buhay ni Ibarra at pagtugis
sa kanya.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

DAILY Paaralan Baitang 9


LESSON
LOG Guro Asignatura FILIPINO

(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Markahan IKAAPAT


Tala sa Pagtuturo)

IKATLONG ARALIN – LINANGIN (PANITIKAN)

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa


mahalagang pangyayari sa buhay ni Crisostomo
A. Pamantayang Ibarra bilang mangingibig at biktima ng pagkakataon.
Pangnilalaman
Nakapagsasagawa ang mga mag-aaral ng
pagtatanghal ng Mock Trial tungkol sa desisyon ni
B. Pamantayan sa Crisostomo Ibarra sa pagtatapos ng nobela.
Pagganap
F9PT-IVd-58
Napapangkat ang mga salita ayon sa antas o
C. Mga Kasanayan
pormalidad na gamit nito.
sa Pagkatuto
Isulat ang code ng
F9PB-IVd-58
Nailalahad ang sariling pananaw sa kapangyarihan ng
bawat kasanayan
pag-ibig sa magulang, sa kasintahan, sa kapwa at sa
bayan.
II. NILALAMAN
Aralin 4.3.1

Panitikan: Ang Mahahalagang Pangyayari sa Buhay


ng Tauhan ng Noli Me Tangere (Crisostomo Ibarra)
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Modyul ng Guro: 141-144
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Kagamitang biswal
Panturo
III. PAMAMARAAN
Aktibiti 1
Pagganyak
Gumuhit ng isang bagay na sumisimbolo ng
A. Balik-Aral sa
kapangyarihan ng pag-ibig.
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
Analisi 1
ng bagong aralin.
Paano masasabing ang pag-ibig ay
makapangyarihan? Magbigay ng indikasyon.

B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Aktibiti 2
Pagpapayaman ng Talasalitaan
Ihanay ang mga salita na matatagpuan sa mga
kabanatang may kaugnayan kay Ibarra ayon sa antas
o pormalidad na gamit nito.

Halimbawa:
Pambansa Pampanitikan Lalawiganin Kolokyal Balbal

D. Pagtalakay ng Kasintah Katipan Atid bf/gf Syota


bagong konsepto an / jowa
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
bahay patay gubat
asotea pulong tala

(Maaaring baguhin o dagdagan ng guro)


Analisis 2
1. Bakit mahalaga na gamitin ang limang antas ng
wika?
2. Sa anu-anong pagkakataon ginagamit ito?

E. Pagtalakay ng Aktibiti 3
bagong konsepto Pangkatang Gawain
at paglalahad ng
bagong kasanayan Paglalahad ng mahahalagang pangyayari sa buhay ni
#2 Crisostomo Ibarra.

Pangkat 1
Pagdating ni Crisostomo Ibarra sa San Diego
Istratehiya: Monologo
(Isang mag-aaral ang aakto bilang Ibarra upang
ilahad ang kanyang pagdating sa bayan ng San
Diego)

https://www.google.com/search?client=firefox-b-
ab&biw=1366&bih=654&tbm=isch&sa=1&ei=DHfQW_f
RI9Pl-
AaMm5LIDQ&q=student+speech+&oq=student+speec
h+&gs_l=img.3..0l10.14881.22479.0.22822.15.15.0.0.
0.0.158.1226.13j2.15.0....0...1c.1.64.img..1.1.108....0.
yhGf5QwiN7U#imgdii=3s0Bh2ZOMcKJxM:&imgrc=jla
asJOhV_HRtM:

Pangkat 2
Buhay Pag-ibig ni Ibarra
Istratehiya: KWENTOWIT (Kwento Awit)

Simulan ang awit


Nang Dahil sa Pag-ibig _____________________

Pangkat 3
Pagbabanta sa buhay ni Ibarra at pagtugis sa kanya
Istratehiya: Testimonya

(Magpapanggap ang isang mag-aaral na siya si Ibarra


upang magbigay ng testimonya sa nangyari sa buhay
niya.)

Analisis 3
Pagsagot sa mga gabay na tanong
1. Isa-isahin ang mga taong nakapagparanas kay
Ibarra ng kasawian, kapighatian at
kapahamakan. Bakit sila ang nasabi mo?
2. Paano nila ginamit ang kanilang kapangyarihan
para maranasan ni Ibarra ang mga ito?
3. Aling pangyayari sa akda ang nangyayari pa rin
sa kasalukuyan? Patunayan.

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
Abstraksyon
Dugtungan Tayo
G. Paglalahat ng Nasasalamin kay Ibarra ang kapangyarihan ng
Aralin kanyang pag-ibig sa pamamagitan
ng______________________

Aplikasyon
Ibigay ang katangian ni Ibarrra batay sa hinihinging
impormasyon.

H. Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay

I. Pagtataya ng Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita o


Aralin sumisimbolo ng kapangyarihan ng pag-ibig sa
magulang, kasintahan, sa kapwa at sa bayan.

https://www.google.com/search?client=firefox-b-
ab&biw=1366&bih=654&tbm=isch&sa=1&ei=b3jQW6a
gH5q6wAPo74XQDg&q=drawing+hand&oq=drawing+
hand&gs_l=img.3..0l10.4308.5171.0.5587.5.5.0.0.0.0.
108.481.3j2.5.0....0...1c.1.64.img..0.5.472...0i67k1.0.h
1HQ4EvPOBQ#imgrc=NAr0YA1_yGoEfM:

J. Karagdagang Takdang-Aralin:
gawain para sa
takdang-aralin at Iugnay ang mga pangyayari sa akda sa tunay na
remediation kalagayan ng lipunan noon at sa kasalukuyan.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

DAILY Paaralan Baitang 9


LESSON
LOG Guro Asignatura FILIPINO

(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Markahan IKAAPAT


Tala sa Pagtuturo)

IKATLONG ARALIN – LINANGIN (WIKA AT GRAMATIKA)

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa


mahalagang pangyayari sa buhay ni Crisostomo
A. Pamantayang Ibarra bilang mangingibig at biktima ng pagkakataon.
Pangnilalaman
Nakapagsasagawa ang mga mag-aaral ng
pagtatanghal ng Mock Trial tungkol sa desisyon ni
B. Pamantayan sa Crisostomo Ibarra sa pagtatapos ng nobela.
Pagganap
F9WG-Ivd-60
C. Mga Kasanayan
Nagagamit ang mga angkop na ekspresyon sa
sa Pagkatuto
pagpapahayag ng
Isulat ang code ng
- damdamin
- matibay na paninindigan
bawat kasanayan
- ordinaryong pangyayari
II. NILALAMAN
Aralin 4.3.1

Panitikan: Ang Mahahalagang Pangyayari sa Buhay


ng Tauhan ng Noli Me Tangere (Crisostomo Ibarra)
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Modyul ng Guro: 141-144
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Kagamitang biswal
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Aktibiti 1
nakaraang aralin Pagganyak
Pagtalakay sa iba’t ibang uri ng pag-ibig

at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
Analisi 1
1. Ano ang iba’t ibang uri ng pag-ibig? Bigyang-
kahulugan ang bawat isa.
2. Paano masasabing ang pag-ibig ay
makapangyarihan? Magbigay ng indikasyon.
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Aktibiti 2

Pangkatang Gawain
Lahat ng Pangkat
Paghambingin ang paniniwala ni Crisostomo Ibarra at
ng iyong sarili. Ano ang pagkakatulad at pagkakaiba?

Crisostomo Sarili Pagkakatulad


Ibarra

D. Pagtalakay ng Pangyayari
bagong konsepto sa buhay
at paglalahad ng Naging
bagong kasanayan damdamin
#1 Paano ito
hinarap

Analisis 2
1. Paano mo maihahambing ang iyong sarili sa
pangunahing tauhan ng Noli Me Tangere?
2. Paano mo hinaharap ang mga pagsubok na
dumarating sa iyong buhay?
3. Kung ikaw si Ibarra, ano ang mararamdam at
gagawin mo matapos makaranas ng
matitinding pagsubok sa buhay?
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
Abstraksyon
Dugtungan Tayo
Matapos kong makilala si Crisostomo Ibarra bilang
G. Paglalahat ng
pangunahing tauhan ng Noli Me Tangere
Aralin
naramdaman ko ________________________ at mas
lalong tumibay ang paninindigan at paniniwala ko sa
pagmamahal sapagkat __ __________________
Aplikasyon

H. Paglalapat ng Sumulat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay

Sumulat ng sang talata tungkol sa naging buhay ni


Crisotomo Ibarra gamit ang angkop na ekspresyon sa
I. Pagtataya ng
pagpapahayag.
Aralin

Takdang-Aralin:
J. Karagdagang
gawain para sa Iugnay ang mga pangyayari sa akda sa tunay na
takdang-aralin at kalagayan ng lipunan noon at sa kasalukuyan.
remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

DAILY Paaralan Baitang 9


LESSON
LOG Guro Asignatura FILIPINO

(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Markahan IKAAPAT


Tala sa Pagtuturo)

IKATLONG – PAGNILAYAN AT UNAWAIN

I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa


mahalagang pangyayari sa buhay ni Crisostomo
A. Pamantayang Ibarra bilang mangingibig at biktima ng pagkakataon.
Pangnilalaman
Nakapagsasagawa ang mga mag-aaral ng
pagtatanghal ng Mock Trial tungkol sa desisyon ni
B. Pamantayan sa Crisostomo Ibarra sa pagtatapos ng nobela.
Pagganap
C. Mga Kasanayan .F9PS-IVd-60
sa Pagkatuto Nailalarawan ang pagbabagong naganap sa sarili
Isulat ang code ng matapos mabasa ang akda .

bawat kasanayan
II. NILALAMAN
Aralin 4.3.1

Panitikan: Ang Mahahalagang Pangyayari sa Buhay


ng Tauhan ng Noli Me Tangere (Crisostomo Ibarra)
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Modyul ng Guro: 141-144
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang Kagamitang biswal
Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa
nakaraang aralin
at/o pagsisimula
ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin
Aktibiti 1

D. Pagtalakay ng Pagpapakita ng scenario ng kabanata sa Noli na may


bagong konsepto kaugnayan kay Ibarra.
at paglalahad ng
bagong Analisis 2
kasanayan #1 Alin – aling mga eksena ang nakita mo na masasabi
mong may kaugnayan sa mga pangyayari sa
kasalukuyang kalagayan ng lipunan sa ngayon?
Aktibiti 2
Pangkatang Gawain

Pangkat 1 at 2
Ipakita ang pagkakaiba ng kalagayan ng
Pilipinas noon at ngayon sa pamamagitan ng Tableau

Pangkat 3, 4,5
Saang aspeto ng pagkatao mo mas naganap
E. Pagtalakay ng ang pagbabago sa sarili matapos mabasa ang
bagong konsepto kabanata tungkol kay Ibarra?
at paglalahad ng A. ISIP
bagong B. PUSO
kasanayan #2 C. GAWA

Analisis 2
1. Malaki ba ang naging pagbabago ng kalagayan
ng Pilipinas matapos ang pananakop ng mga
Kastila?
2. Bakit ang aspeto ng pagkataong iyan ang mas
naganap ang pagbabago sa sarili matapos
mabasa ang mga kabanata tungkol kay Ibara?

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
Abstraksyon
G. Paglalahat ng Ibigay ang konseptong nakapaloob sa kabanata
Aralin matapos mabasa ito.

H. Paglalapat ng Aplikasyon
Pagpapaliwanag sa kasabihang “ Ang Nakaraan ay
aralin sa pang-
bahagi ng Kasalukuyan”
araw-araw na
Magbigay ng mga patunay batay sa kasabihang
buhay
ito.
I. Pagtataya ng Ilahad ang mga pagbabagong naganap sa iyong sarili
Aralin matapos mabasa ang akda.
Takdang-Aralin:
J. Karagdagang
gawain para sa Maghanda sa pagsasagawa ng Mock Trial tungkol sa
takdang-aralin at desisyon ni Crisostomo Ibarra sa pagtatapos ng
remediation nobela.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
DAILY Paaralan Baitang 9
LESSON
LOG Guro Asignatura FILIPINO

(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Markahan IKAAPAT


Tala sa Pagtuturo)

IKATLONG ARALIN – ILIPAT

I. LAYUNIN
Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa
sa mahalagang pangyayari sa buhay ni Crisostomo
Ibarra bilang mangingibig at biktima ng
A. Pamantayang pagkakataon.
Pangnilalaman
Nakapagsasagawa ang mga mag-aaral ng
pagtatanghal ng Mock Trial tungkol sa desisyon ni
B. Pamantayan sa Crisostomo Ibarra sa pagtatapos ng nobela.
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa F9PU-IVd-60
Pagkatuto Naitatanghal ang mga tunggaliang naganap sa
Isulat ang code tauhan sa pamamagitan ng mock trial.
ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN
Aralin 4.3.1

Panitikan: Ang Mahahalagang Pangyayari sa


Buhay ng Tauhan ng Noli Me Tangere (Crisostomo
Ibarra)

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Modyul ng Guro: 141-144
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
Aktibiti

Pagtatanghal ng Mock Trial tungkol sa naging


desisyon ni Crisostomo Ibarra sa pagtatapos ng
nobela.

https://www.google.com/search?client=firefox-
b-
ab&biw=1366&bih=654&tbm=isch&sa=1&ei=dnj
QW8-YDNTk-
AbrtJywDA&q=trial+in+court&oq=trial+in+court
&gs_l=img.3..0j0i24k1l3.80131.84131.0.84680.14.
12.0.2.2.0.112.1045.11j1.12.0....0...1c.1.64.img..0.
14.1051...35i39k1j0i67k1j0i5i30k1j0i8i30k1.0.2lDP
OuWaks8#imgrc=B_7BAyUY-i4YyM:

G- Makapagtanghal
R- Nasasakdal
A – mga tauhan sa hukuman
S- Paghuhusga sa ginawang pagtakas ni Ibarra
P – Mock Trial
S- Rubriks

PAMANTAYAN PORSYENT
O
Mahusay na
Katwiran 50%
Makatotohanan
30%
Kaangkupan ng
mga Pahayag 10%
Presentasyon
10%
KABUUAN
100%
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan GUIDE
(Tungo sa Formative Paghahanda ng bawat pangkat sa presentasyon.
Assessment)

G. Paglalahat ng Aralin
ACT
H. Paglalapat ng aralin sa Pagsasagawa ng Mock Trial ng bawat pangkat.
pang-araw-araw na buhay

I. Pagtataya ng Aralin

Takdang-Aralin:

Aralin 4.3.2 Ang Mahahalagang Pangyayari


sa Buhay ng Tauhan (B. ELIAS)

1. Maghanda sa pagsasalaysay ng
mahahalagang pangyayari sa buhay ni Elias.
2. Basahin ang mga ito sa kabanata
XXII,XXV,XLV,XLIX,LII,LIV,LV,LXI,LXIII.
J. Karagdagang gawain 3. Anong mga katangian ni Rizal ang makikita
para sa takdang-aralin at kay Elias?
remediation Sanggunian: Noli Me Tangere

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga DIRECT INSTRUCTION - TGA
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong
ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like