You are on page 1of 4

Bilang ng Linggo (Week No.

) WEEK 8 LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Paaralan Baitang/Antas (Grade Level) GRADE -VI


GRADES 1 TO 12 Guro (Teacher) Asignatura (Learning Area) Edukasyon sa Pagpapakatao
DAILY LESSON LOG Petsa/Oras (Teaching Date & Markahan (Quarter) Unang Markahan
Time)
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagsunod sa mga tamang hakbang bago makagawa ng isang desisyon para sa ikabubuti ng
lahat
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang tamang desisyon nang may katatagan ng loob para sa ikabubuti ng lahat

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1. Naisasagawa ang mga tamang hakbang na makatutulong sa pagbuo ng isang desisyon na makabubuti sa pamilya
1.2. pagsang-ayon sa pasya ng nakararami kung nakabubuti ito (EsP6PKP-Ia-i-37)
II.NILALAMAN Paksa: Pagsang-ayon sa pasya ng nakararami
BP: (katotohanan )
KP: Mapanuring Pag-iisip
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian ESP 6 TG p.7-28 ESP6 TG p 29-30 ESP6 TG p 31-32 ESP6 TG p 33-34
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan ng mga Larawan ng hari, korona Larawan ng maduming Larawan ng batang
bumuboto sa isang kapaligiran lumiliban sa klase
halalan
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik aralan ang Bakit pinagtawanan at Anu-ano ang ginagawa ninyo Paaano ka nagdedesisyon SUMMATIVE TEST
pagsisimula ng aralin nakaraang aralin. tinawag na “manok” si Rey? para maging malinis ang lugar sa sumusunod na Pagsang-ayon sa pasya
Mahalaga ba ang naging na tinitirahan ninyo? sitwasyon? e.g. ayaw ng nakararami
pasya niya? payagan ng magulang na (katotohanan – love of
dumalo sa isang kasiyahan. truth)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naging modelo ka na Gamitin ang mga ss. Sa
ba sa isang mabuting pangungusap
desisyon? Ibahagi sa Populasyon
lahat. Epekto
Tambak
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang makikita sa Itanong: Pagsusuri sa larawan ng
bagong aralin larawan? Anu-ano ang sakit na mga batang lumiliban sa
Sagutin kung kumakalat sa inyong lugar? klase.
kailangan ba ang
desisiyon ang mga Ano ang sanhi nito?
sumusunod:

Pagpili ng Pagkain
Pag-aaral
Pagpunta sa Kaklase
Pagkampi sa barkada
Pagsali sa contest
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagbasa ng kwento Pagbabasa ng kuwento ng Pag-aralan ang dalawang Ano ang ipinapahiwatig ng
paglalahad ng bagongkasanayan #1 "Ang Manok" ESP 6 TG mga bata larawan: larawan?
p 28 Ang Matalinong Hari
ESP 6 TG p29 Bakit kailangan ang
mapanuring pag iisip?

Ano ang makikita sa larawan? Kung ikaw ay isa sa nasa


Ano ang epekto nito sa larawan, makabubuti bang
kapaligiran? sumama ka? Bakit?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Sagutin: a. Tungkol saan ang binasa Paano ito masosolusyunan?
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Anong ginawa nila ninyong kuwento?
Nilo, Marco at Rey b. Anoang ipinag-utos ng Sino ang higit na apektado sa
bago pumunta sa hari na gawin sa bata? kapabayaan ng bawat isa?
paaralan? c. Bakit umiiyak ang isang
Bakit nag-aalala si Rey ina? Paano mo mapapagpasyahan
sa kanilang ginagawa? d. Paano natiyak ni Haring ang ganitong suliranin?
Kung ikaw si Rey, Solomon na ang umiiyak
gagawin mo rin ba ang siyang tunay na ina? e.
and ginawa niya? Matalinong pagpapasya ba
ang ginawa ng hari? Bakit?

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa


Formative Assesment 3)

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw 1. Magsagawa ng Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
na buhay botohan. Unang Pangkat- gumawa ng Unang pangkat- gumawa
2. Piliin kung sino ang a. Gumawa ng sariling dula- poster tungkol sa pasyang ng maikling tula ukol sa
dalawang kaklase dulaan tungkol sa sitwasyon nabuo sa pagtulong ng tamang pagpapasya.
ninyo ang pwedeng na nangangailangan ng kalinisan sa pamayanan. Pangalawang pangkat-
Mamahala sa kalinisan tamang desisyon at Pangalawang Pangkat- bumuo ng dula-dulaan ukol
at kapayapaan ng mapanuring pag iisip. gumawa ng slogan tungkol sa sa tamang desisyon
buong klase. b. Bawat pangkat ay may tamang desisyon sa mga Ikatlong pangkat- gumawa
Pagkatapos ng labinlimang minuto ng suliranin ng pamayanan ng isang sariling
botohan, Ipaliwanag pagtatanghal. Ikatlong Pangkat- gumawa ng komposisyon ng awit na
ang iyong naging c. Pagkatapos ng komposisyon ng isang rap na may
pagpapasya. pagtatanghal, ipaliwanag nagsasaad ng wastong
ang nagging pasya at pagpapasya Kaugnayang sa tamang
solusyon ng Suliranin. pagpapasya.

H. Paglalahat ng Aralin Magbigay ng isang Laging tandaan na Ang polusyon sa hangin at Ano ang kahalagahan ng
sitwasyon na kayo rin ang pasya mo ay tubig ay maiiwasan kung tamang pagpapasya?
ang kailangang dapat na angkop at iiwasan din ang pagtatapon ng
magdesisyon para sa wasto batay sa iyong basura at mga patay na hayop
inyong kabutihan at mapanuring pag-iisip.
sa butas o
kabutihan ng lahat o
nakararami. basurahan.Kailangan ang
masusing pagpapasya bago
magsagawa ng anumang
gawain at ito ay
nangangailangan ng wastong
pagiisip.

I. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang katangian Sagutin kung tama o mali Sagutin ang mga sumusunod: Ipakita ang tamang
ng mga sumusunod ang isinasaad ng bawat pagpapasya sa mga
ayon sa naging pangungusap. Ano ang posibleng epekto ng sumusunod na sitwasyon.
sitwasyon no kwento. 1. Sumang-ayon sa lahat ng polusyon sa hangin? Piliin ang tamang titik
Rey - sasabihin ng kaklase. lamang. Isulat ang titik
Nilo - Paano nagkakaroon ng lamang
Marco – 2. Pag-isipan ang bawat polusyon ang tubig? (Tingnan sa ESP6 TG p 34)
desisyon o pasya.
3. Alamin ang dahilan bago Ano- ano ang sakit na maaring
tumanggi o sumangayon sa makuha sa maruminfg
isang pasya. kapaligiran?
4. Ipaalam sa magulang ang
desisyong nabuo. Paano ka makakatulong ang
5. Mangalap ng tamang iyong pasya sa kalinisan ng
impormasyon para sa kapaligiran?
wastong pagpapasya.
Sa paggawa mo ng pasya,
nakakaapekto ba ito sa iba?
Paano?
J. Karagdagang gawain para sa takdang- Gumawa ng isang Gumupit ng ibat – ibang Magsaliksik ng mga suliranin Gumawa ng slogan ukol sa
aralin at remediation dula-dulaan na larawan na nagpapahiwatig na makikita sa pamayanan. tamang pagpapasya.
naglalaman ng ng problema ng isang Magtala ng lima at isulat ang
pagpapakita ng pamayanan. Suriin ito isulat Iyong kapasyahan upang
pagsang-ayon sa ang maaring solusyon o mabigyan ito ngh solusyon.
pasiya pang pasya na mabubuo mo
nakararami para sa batay sa iyong ipinakitang
ikabubuti larawan
V.MGA TALA (Remarks)
VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng


iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-


aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng patuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like