Professional Documents
Culture Documents
LP
LP
I. LAYUNIN
sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Natutukoy ang anyo o kayarian ng pangungusap
b. Napahahalagahan
c. Nakapagbibigay ng sariling opinyon o halimbawa mula sa
tekstong binasa
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Pagbabalik-aral
Tanong:
Ano ang pinag-aralan natin noong nakaraang diskusyon?
Bakit mahalaga ang mga uri ng pangungusap?
2. Pagganyak
Ipakita ang mga larawan sa mga bata na nasa pisara.
Magbigay ng isang salita base sa nakita.
Tanong:
Ano ang napansin niyo sa lahat ng larawang ipinakita?
B. Paglalahad ng Aralin
1. Paglalahad
Papabasahin ng isang maikling teksto ang mga bata
ang pamagat ay "Bulkang Mayon, Hinog na sa
Pagsabog"
Magpapakita ng dalawang pangungusap na makikita
sa tekstong binasa.
Tanong:
Ano ang pagkakaiba ng dalawang pangungusap?
Unang pangkat.
Ikalawang pangkat.
Ikatlong pangkat.
Ika-apat na pangkat.
2. Pagtatalakay
Ipaulat sa mga mag-aaral ang output ng bawat pangkat
Tanong: Ano ang napansin niyo mula sa ginawang activity?
3. Paglalapat
Babasahin ng malakas sa mga bata ang mga talatang
inihanda ng guro. Paunahan sila ng pagbigay ng paksa sa talata.
4. Paglalahat
Tanong:
Ano-ano ang mga natutunan mo sa aralin?
Ibigay ang mga katangiang taglay ng isang bayani
Bakit importanteng malaman natin ang paksa ng kwento o ng balita?
IV. PAGTATAYA
Panuto: Isulat ang letra ng tamang sagot sa patlang.
1. Hinog na sa pagsabog ang Bulkang Mayon.
2. Iniakyat na ng PHIVOLCS sa Alert Level 3 ang babala sa bulkan.
3. Nagtalaga na ang pamahalaang panlalawigan ng mga viewing area na maaaring
puntahan ng mga turista at ipinagbawal ang mga nakahiligang gawain sa pagbisita sa
lalawigan tulad ng ATV ride patungong Mayon.
5
Inihanda ni:
JESA T. ZONIO
Pre-Service Teacher - USeP
Iniwasto ni: