You are on page 1of 4

School: San Juan de Moriones Elementary Grade Level: VI

Teacher: Fairy-lou H. Mejia Learning Area: Filipino


Teaching Dates and January 17, 2024(ika-9 linggo) Pangalawang
Time: Lunes Quarter: Markahan

LUNES
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagbibigay ng paksa sa
A. PamantayangPangnilalaman
napakinggang kwento o usapan
B. PamantayansaPagganap Natutukoy ang mga paksa sa kwento o usapan
C. Most Essential Learning Nakasusulat ng sulating di pormal, pormal, liham pangangalakal at panuto
Competencies F6WC-IIf-2.9
MgaKasanayansaPagkatuto
(CODE)
A. Naibibigay ang paksa ng napakinggang kuwento o usapan
B. Nabibigyang-halaga mo ang pakikinig nang mabuti sa
kuwento/usapan.
D. Layunin
C. Naisasalaysay muli ang kwento sa pamamagitan ng pagsasadula,slogan
at pag-awit.

1. NILALAMAN
Pagbibigay paksa sa napakinggang kwento o usapan
PAKSANG ARALIN

2. KAGAMITANG PANTURO aklat, sagutang papel, lapis, power point presentation

A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro (pahina) Gabay ng Guropahina


2. Kagamitang Pang mag- Gabay ng mag-aaralpahina
aaral
3. Approach Contructivism
4. Strategy Activity- Based
B. Iba Pang video clip,BIGBOOK
KagamitangPanturo
II. PAMAMARAAN
Itanong:

A. Balik-Aral Tukuyin ang salitang diptonngo sa bawat pangungusap.


saNakaraangAralin at/o
Pagsisimula ng Bagong 1.Inakay ng bata ang tumatawid na matanda sa kalsada.
Aralin 2.Ibat ibang kulay ang mga puppet na gawa nya.
3.Bumili ng keyk ang aking kapatid.
4-5. Dumalaw sila sa bahay kanina
Itanong:
B. PaghahabisaLayunin ng Mga bata,nakaranas na ba kayong makinig ng kwento o usapan?
Aralin Paano mo masasabing nauunawaan mo ang mga ito?

C. Pag-uugnay ng Iparinig /ipanuod sa mga bata ang isang video ng usapan tungkol sa edukasyon
mgaHalimbawasa Bagong
Aralin
D. Pagtalakay ng Bagong Tanong:
Konsepto at Paglalahad ng Tungkol saan ang video?
Bagong Kasanayan #1 Ano nga ba ang Paksa?

Ipabasa:

Ang paksa ay ang pangunahing tema sa isang talata.


Kadalasang nakikita ito sa una o hulian ng pangungusap
Maibibigay mo ang paksa ng isang talata,o kwento sa pamamagitan
ngmasusing pang unawa sa mga detalyeng inilalahad

At karaniwang itoy sumasagot sa tanong na “tungkol saan” at “ano ang


kaiisipang nais ipabatid nito.

E. Pagtalakay ng Bagong Ilahad ang halimbawa ng pagbibigay ng paksa sa kwento o usapan.


Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan # 2 talakayin ang simpleng paraan para makpag ipon
(Guided Practice)
simpleng paraan para mka pag-ipon

Paggamit ng alkansya.
Pagbili lamang ng mga mahahalagang pangangailangan.
Magbudget o maglista ng mga pagkakagastusan.

Mga tanong:

1.Tungkol saan ang seleksyon?


2.Ano ang mga simpleng paraan ng pagiipon?
3. ano ang paksa ng napakinggan?

Pagsasanay
(ipanuod ang video ng isang usapin tungkol sa Brigade Eskwela)
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Independent) Itanong:
(Tungo sa Formative 1.Sino sino ang nag uusap sa napakinggang kwento?
Assessment 3) 2.Ano ang pinag uusapan nila?
3.Ano ang Brigada Eskwela?
4.Ano ng paksa sa usapan

G. Paglalapat ng Aralin sa Gawain 1


Pang-araw-araw na Buhay Bumuo ng 3 pangkat
(Aplication/Valuing)
Para sa pangkatang gawain bumuo ng 3 pangkat at pumili ng paksa sa ibaba.

Unang pangkat: Gumawa salaysay tungkol sa napiling paksa sa pamamagitan


ng pagsasadula.

Pangalawang pangkat: Sumulat ng slogan tungkol sa paksang napili

Pangatlong pangkat: sumulat ng kanta tungkol sa paksang napili.

1. nabigo sa pag-ibig. .
2. ang malamig na pasko
3.Sumama ang ate ko safield trip.
4.Kahanga-hanga ang ganda ng Boracay.
5.Aalis ngayon ang lolo ko

Rubrik para sa pagmamarka ng gawain


deskripsiyon pun Nakuhang
tos puntos
nilalaman 15
Angkop ang 15
isinagawang
dula/slogan/kanta sa
paksa
pagkamalikhain 20
kabuuan 50

Ilahad sa harap ang gawain.


Karagdagang Gawain
Paste ME!

Idikit ang sticker na masayang mukha kung ang pangungusap ay tama at

malungkot na mukha naman kung ito ay mali.

______1. Ang paksa ay pangunahing tinatalakay sa kwento o usapan.


______2. Mahalagang malamanang ang tao o bagay at pangyayaring nasa usapan.
______3. Malalaman ang paksa sa unang bahagi ng kwento lamang?
______4. Kraniwang sumsagot ito sa tanong na “tungkol saan ang kwento?
______5.mabalis na malaman ang paksa ng kwento kung babasahin lamang ang
wakas nito?

TandaanNatin.

Ang bawat kwento o usapan ay may nakapaloob na pangunahing diwa o paksa


H. Paglalahat ng Aralin
Sa pagkilala ng paksa mahalagang malaman ang tao,bagay at pangyayaring
(Generalization)
pinag uusapan sa kwento o usapan.
Mahalaga ring lubusang maunawaan ang bawat kwento o usapan napakinggan
upang masuri ang mahalagang puntong nais palutangin nito.
Basahin at sagutin nang may pang-unawa ang mga seleksiyon sa ibaba.

I. Pagtataya ng Aralin 1. Sino-sino ang nag-uusap sa teksto?


2. Ano ang pamanang kalinangan?
3. Ano ang paksa na kanilang pinag-uusapan

1. Ano ang paksa?

Ang paksa ng isang kuwento o usapan ay tumutukoy sa pangunahing__________


nais________ ng may-akda.
2. Paano mo maibibigay ang tamang paksa ng isang kuwento o usapan?
Maibibigay ang tamang paksa sa pamamagitan ng pagbasa at__________ nito
nang mabuti.

Sagutin ang Gawain sa pagkatuto blg. 3 na nasa pahina 31-32 ng module sa


J. Karagdagang Gawain Para Filipino 5.
saTakdang-Aralin at
Remediation
Mga Tala
Pagninilaynilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

Gng. FAIRY-LOU H. MEJIA, TI


Guro

Iwinasto:

G. JERRY R. TURMA, HTIII


Punong-guro

You might also like