You are on page 1of 2

DAILY LESSON LOG SA FILIPINO V

UNANG MARKAHAN
TAONG PANURUAN 2019-2020

PETSA/ARAW : _HUNYO 17, 2019______ GURO: MICHELLE B. SALUDEZ


PAARALAN: 106464-BAWA ES

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-
unawa sa napakinggan

Nakapagbibigay ng sariling pamagat para sa napakinggang


B. Pamantayan sa Pagganap kuwento at pagsasagawa ng roundtable na pag-uusap tungkol
sa isyu o paksang napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng F5PN-Ic-g-7
bawat kasanayan) Naibibigay ang paksa ng napakinggang kuwento/usapan
*Mga Tiyak na Layunin
1. Pangkaisipan* Naibibigay ang paksa ng napakinggang kuwento/usapan
2. Pangkasanayan* Naibabahagi ang mapanuring pang-unawa sa kuwentong
napakinggan
3. Pandamdamin* Naipagmamalaki ang hanapbuhay ng magulang
II. Nilalaman Paksa: Karagdagang Paksa:
III. KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral 3. Pahina ng Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, PowerPoint, Worksheets, metacards

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang iba’t ibang uri ng akda?
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Pagganyak: Paghahabi sa layunin ng Sino sa inyo ang nagtratrabaho ang mga magulang?
aralin. Ano ang kanilang hanapbuhay?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Tatalakayin natin ngayon ang pagbibigay ng paksa sa mga kuwentong
bagong aralin bilang paglilinaw sa bagong napakinggan.
konsepto.
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at Pakinggan ang isang maikling kuwento.
paglalahad ng bagong kasanayan #1. Ang tatay ko ay pumapasok sa trabaho kahit masama ang kanyang
pakiramdam. Maaga siyang pumapasok dahil naglalakad lang siya papunta sa
opisina. Pag-uwi niya sa aming bahay ay nagpapakain siya ng mga alagang
hayop at nagdidilig ng mga pananim na gulay.

Ano ang paksa ng talata?


E. Pagtalakay sa bagong konsepto at Paano matutukoy ang paksa ng talata?
paglalahad ng bagong kasanayan #2.
F. Pagtalakay sa bagong konsepto at Ibigay ang paksa ng talata.
paglalahad ng bagong kasanayan #3.
Ginabing umuwi si Keith sa kanilang bahay dahil dumalo siya sa
kaarawan ng kanyang kaklase. Wala siyang pangtext kaya hindio siya
nakapagpaalam sa kanyang nanay. Pag-uwi niya, hindi siya iniimik ng kanyang
nanay.
G. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Paano matutukoy ang paksa ng talata?
Formative Assesstment)
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Anuman ang hanapbuhay ng ating mga magulang, dapat nating ipagmalaki
na buhay ito.
I.Paglalahat ng Aralin Paano naibibigay ang paksa ng isang talata?
Ang paksang pangungusap ang pinakamahalagang bahagi ng isang talataan.
Binubuod ng paksang pangungusap ang pangkalahatang ideya ng isang
talataan o mga pangkat ng pangungusap. Iminumungkahi nito ang
pangunahing ideya. Ipinapahayag din nito kung ano ang inaasahang
matututunan ng isang mambabasa mula sa kanyang binabasa. Maaring ito ay
nasa unahan, gitna o huling bahagi ng talata. Ito ang kadalasang pansimula o
pambukas na pangungusap ngunit hindi sa lahat ng pagkakataon. Maari ring
hindi maglalaman ng paksang pangungusap ang isang talataan.
Sinusuporatahan din ng mga pantulong na pangungusap ang paksang
pangungusap.

Upang malaman ang paksang pangungusap, unang-una ay dapat malaman


kung ano ang paksa ng talata.

Pangalawa, dapat hanapin ang pangunahing pangugusap na bumubuod


kabuuang paksa.

J. Pagtataya ng Aralin Ibigay ang paksa ng talata.

Si Gng. Torres ay nagsisimba tuwing Linggo. Dumideretso siya sa


palengke pagkatapos ng misa upang mamili ng kanilang ulam.Minsan nakita
niya ang isang matandang tindera na payat at namumutla. Dahil dito, binili ni
Gng. Torres ang lahat ng paninda ng ale nang makauwi na ang matanda.
K. Karagdagan Gawain para sa takdang-
aralin at remediation.
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa
remediation.
C. Gawaing Pangremedyal
D. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
E. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
F. Alin sa mga istratehiya ng panturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
G. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking
pununggguro at superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda Ni: Sinuri Ni:


MICHELLE B. SALUDEZ MA. LINDA N. BALMORES
Guro ESHT III

You might also like