You are on page 1of 2

AGOSTO 24, 2019

BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 8

I. LAYUNIN:
- Natutukoy ang sinauang kabihasnan ng Africa.
- Nasususri ang pag-usbong ng kabihasnan ng Africa
- Naipapamalas ang kaalaman sa kabihasnan ng Africa

II. NILALAMAN:
 Ang Sinaunang Kabihasnan ng Africa
 ARALING PANLIPUNAN KASAYSAYAN NG DAIGDIG ph.61-62

III. MGA KAGAMITAN:


 Powerpoint Presentation
 Larawan
 Video Clip

IV. PAMAMARAAN:

A. ENGAGE:
Magpapanood ng isang video clip tungkol sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig
Mga katanungan:
1. Saan patungkol ang napanood na video?
2. Ano ang iyong reaksyon sa iyong napanood na video clip?

B. EXPLORE:
 I-grupo ang mga bata sa apat na grupo na may 7 myembro.
 Magsagawa ng isang pagsasadula gamit ang larawan na ipinakita ng guro.
 Hayaang magpalitan ng karanasan o kaya’y palagay ang mga bata tungkol sa
larawan sa pisara.

C. EXPLAIN
 Ipapaliwanag ng bawat grupo ang resulta ng kanilang ginawang pangkatang
gawain.

D. ELABORATE

 Magpakita ng larawan ng Heograpiya ng Egypt.


 Alamin sa larawan ang mapa ng Africa na bahagi ng Egypt.
 Talakayin ang mga sumusunod:
- Nile River
- Pamumuhay sa Africa
- Pangkat-Etniko sa Africa
- Paniniwala ng Africa
 Magkaroon ng diskusyon sa bawat isa.

E. EVALUATION
 Maikling Pagsusuli 1-10
 Magsagawa ng pangkat ng maikling skit.
PANGKAT 1- NILE RIVER (VENN DIAGRAM)
PANGKAT 2- PAMUMUHAY SA AFRICA (ROLE PLAYING)
PANGKAT 3- PANGKAT-ETNIKO (TABLEU)
PANGKAT 4-PANINIWA (AWIT)

RUBRICS SA PAGTATANGHAL
Panuto: Bigyan ng angkop na marka ang bawat pangkat gamit ang RUBRICS para sa
pangkatang gawain.

BATAYAN PANGKAT 1 PANGKAT 2 PANGKAT 3 PANGKAT 4

1. Kasiya-siya ba ang
ginawang pag-
uulat?pagpapaliwan
ag ng tagapag-ulat
(5puntos)
2. Mahusay bang
nakasunod sa
pinagawa ng guro
ang pangkat?
( 5puntos)
3. Napukaw ba ng
tagapag-ulat ang
atensyon/damdamin
?(5 puntos)
4. May sapat bang
kinalaman ang
paksang tinalakay?(5
puntos)
5. Nakiisa ba ang
bawat miyembro ng
pangkat sa gawain?
(5puntos)

You might also like