You are on page 1of 2

NORBNERTA GUILLAR MEMORIAL NATIONAL HIGH SCHOOL

Buenavista, Pagadian City

BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 7


ASYA

DATE DAY TIME CLASS


M-W 7:25 – 8:25 am ROSE
TH-F 7:25 – 8:25 am DAISY
F 8:25 – 9:25 am
M-W 2:13 – 3:13 pm ORCHID
M-W 3:15 – 4:15 pm SAMPAGUITA

I. LAYUNIN Matapos ang aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan:


1. Natutukoy ang mahahalangang konsepto tungkol sa mga sinaunang tao sa daigdig;
2. Naihahambing ang pamumuhay ng mga sinaunang tao sa kasalukuyang panahon;
3. Napapahalagahan ang pinagmulan ng ating mga ninuno.

II. NILALAMAN 1. Paksa: Ang mga Sinaunang Tao


2. Kagamitan: Tulong biswal, Chalk
3. Sanggunian: Modyul pp.

III. PAMAMARAAN 1. Panimulang Gawain


a. Pagdarasal
b. PagbatingGuro
c. PagtatalangLiban
d. Balitaan
e. Balik-aral

2. Paglinang ng Aralin
a. Mga Gawain (Aktibiti)
a.1. Sagutan ang Gawain 1: Kung Ikaw Kaya?
a.2. Magpapaskil ang gurong mga sinaunang bagay.
a.3. Pagkatapos pipili ang mga studyante ng tatlong bagay nasa tingin nila’y
mkatutulong sa kanilang pang-araw-araw na pamumuhay.
a.4. Pipili ang guro na magpapaliwanag sa kanilang napili.
3. Pagtatalakay
- Tatalakayin ng guro ang Sinaunang tao at mga
- Sagutanang Gawain 3: I-tweet mo! Modyul pp. 45
- Bumuo ng anim na pangkat na ang bawat isa ay inaasahang pupunan ng mga
kailangang impromasyon ang “I-Tweet mo! Organizer”
Pangkat 1&2 Ang Panahong Paleolitiko
Pangkat 3&4 Ang Panahong Neolitiko
Pangkat 5&6 Panahonng Metal
-Ibigay ng bawat pangkatang hinihingi ng impormasyon ng organizer saan yong
mga tweet o maiikling pahayag.
- Mag-uulatang bawat pangkat.

4. Pagwawakasna Gawain
a. Paghahalaw (Abstraction)
a.1. Paglalahat
- Paano naganap ang pag-unlad sa kulturang mga sinaunang tao batay sa
kasangkapan, kabuhayan, at iba pang aspekto ng pamumuhay?
a.2. Pagpapahalaga
- Gaano kahalaga ang mga pag-unlad nanaganapnoongsinaunangpanahon?
a.3. Paglalapat
- Sagutanang Gawain 5: AngNgayon Chart/ Modyul pp. 47-48
- Isulatangmgasagotsasagutangpapel.
IV. PAGTATAYA 1. Ang panahonnaito ay hulingbahagingPanahongbato.
a. Mesolitiko c. Neolitiko
b. Metal d. Paleolitiko
2. Aling pahayag ang may maling impormasyon tungkol sa mga yugtong pag-unlad ng tao?
a. Pinakinis na bato ang gamit noong Panahong Neolitiko.
b. Umunlad ang sistemang agrikultura sa Panahong Paleolitiko.
c. Ang sistemang agrikultura ang nagbunsod sa pagkakaroon ng kalakalan.
d. Dumami ang maaring gawin ng mga tao nang gumamit na sila ng metal.
3. Angpanahonnaito ay tinatwag ding “PanahonngLumangBato”.
a. Mesolitiko c. Neolitiko
b. Metal d. Paleolitiko
4. Sa mga Homo Species ito ay may pinakamalaking utak kung ihahambing sa mga
naunang species.
a. Homo Sapiens c. Homo Habilis
c. Homo Erectus d. Homo Neanderthalensis
5. Siyaangpinakatanyagna Australopithecus afarencis.
a. Lira c. Lucy
b. Lucia d. Levi
6. Sa panahong ito natutong makipagkalakalan ang mga tao sa mga karatig-pook.
a. Panahonng Ginto c. Panahon ng Bakal
b. Panahon ngTanso d. Panahon ng Metal
7. Saanongpanahonnaganapang Persian Silver Cup?
a. Mesolitiko c. Neolitiko
b. Metal d. Paleolitiko
8. Angmgayaong Neanderthal ay nawalasapanahongito at napalitanngmgaTaong Cro-
Magnon.
a. Mesolitiko c. Neolitiko
b. Metal d. Paleolitiko
9. Kilala ang panahong ito sa paggamit ng makikinis na kasangkapang bato, permanenteng
paninirahansapamayanan, pagtatanim, paggawa ng palayok at paghahabi.
a. Mesolitiko c. Neolitiko
b. Metal d. Paleolitiko
10. Ito ay isang pamayanang Neolitikong matatagpuan sa kapatagan ng Konya ng gitnang
Anatolia?
a. Catal Huyuk c. Cat tuyok
b. Cutal Shuk d. Cantal Hulk

V. TAKDANG - ARALIN Maipagmamalaki ba ang kasalukuyang henerasyon ang ginawang pagbabago sa


pamumuhay ng mga sinaunan gtao? Sa paanong dahilan?

You might also like