You are on page 1of 3

SCHOOL: RIZAL ELEMENTARY SCHOOL GRADE LEVEL IV

STUDENT TEACHER: GENEBEE N. SARMIENTO LEARNING AREA MAPEH

Semi-Detailed Lesson Plan TEACHING DATE: February 05, 2020 QUARTER 4rt Quarter
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Natatalakay ang tamang pamamaraan sa paggawa ng mga gawaing pantela sa
Pangnilalaman pamamagitan ng tinali (tie-dye) upang makabuo ng magandang disenyo..

B. Pamantayan sa pagganap Nailsasagawa ang pagtina-tali (tie-dye) sa lumang damit gamit ang isang kulay.
C. Mga kasanayan sa Napapahalagahan ang tamang paraan sa pagbuo ng isang disenyo sa pamamagitan ng
pagkatuto pagsunod sa mga hakbang.
II. NILALAMAN Bawat bata ay may angking talent sa pagdidisenyo ay nakagagawa ng kabilang likhang-
sining gamit ang iba’t ibang kulay.
III. KAGAMITAN SA
PANTURO
1. Paksa: DISENYO SA TELA
2. Sanggunian: MUsika at Sining, Yunit IV, . Pahina 238-240
3. Pagpapahalaga: Nakakagawa ng makabagong disenyo.
4. Kagamitan: Larawan, Pisara, Chalk, at cartolina

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa Pagbalik- aralan ang mga paraan sa pagdidisenyo ng proyekto


nakaraang aralin/o - Magbigay ng mga hakbang sa paggawa ng Relief mold?
pagsisimula ng bagong - Ano ang kahalagahan nito sa bawat isa sa atin?
aralin.
B. Panlinang na Gawain Pagganyak
- Sino ang may talent dito magdisenyo o magpinta?
- Nagagamit mo ba ito?

C. Pag-uugnay ng mga 1.Nakagawa kana ba ng ganitong disenyo?


halimbawa sa bagong aralin. 2. Gusto mo ba gumawa ng ganitong kagandang disenyo?

D. Pagtatalakay ng bagong Ilalahad ang aralin sa pamamagitan ng pagbasa ng nilalaman.


konsepto at paglalahad ng - Ang kulay ay napapansin kahit saan sa ating kapaligiran. May mapusyaw na kulay
bagong kasanayan #1 (light colors), may matingkad (bright), at may madilim na kulay (dark colors). Ang
tina ay isang uri ng pangkulay na inilapat sa isang may tubig na timpla na
ginagamit sa pagkulay ng tela. Ito ay maaaring ihalo para makagawa ng
panibagong kulay. Sa Tie-dye may mga disenyong nabubuo na kakikitaan hindi
lang ng kulay kung hindi mga linya at hugis rin.
E. Pagtatalakay ng bagong Pagtatalakay sa paksa
konsepto at paglalahad ng Ihahanda ang mga kagamitan sa pagsasagawa ng tie-dye.
bagong kasanayan #2

-Nararapat na sumusunod tayo sa mga hakbang lalo na sa pagsasagawa ng tie dye para
makalikha ng isang maganda at kakaibang disenyo.

F. Paglinang sa kabihasaan PAMANTAYAN Nakasunod sa Nakakasunod sa Hindi nakasunod


(tungo sa formative pamantayan pamantayan sa pamantayan
assessment) nang higit sa subalit may ilang (1)
inaasahan pagkukulang
(3) (2)
1. Nakagawa ako ng
disenyo ng orihinal na
disenyo.
2. Ang katangian ng
kulay ay naipakita ko sa
aking likhang-sining.
3. Nasunod ko nang
tama ang pamamaraan
sa paggawa.
4. Naipakita ko ang
kahusayan sa paggawa.

-Suriin ang inyong likhang sining at lapatan ng kaakibat na puntos gamit ang rubriks.

G. Paglalapat ng aralin sa 1. Paano mo mailalarawan ang iyong disenyo sa iyong sarili.?


pang-araw- araw na buhay 2. Ano ang kahalagahan ng gawaing ito sayo?
(Refpleksyon) 3. Naging masaya kaba sa kinalabasan ng iyong ginawa? Bakit?
H. Paglalahat ng Aralin - sa iyong ginawa nalaman mo ba na may kakayahan kadin mag disenyo ?
I. Pagtataya Panuto: Ulitin ang mga hakbang gamit ang ibang kulay. At lapatan ng kaakibat na
puntos.

V. Takdang Aralin -Basahin at alamin ang pagbibigay ng kahulugan sa disenyo, kulay, at anyo na ginamit sa
likhang sining. Magdala ng gunting, pandikit,ruler, at bondpaper.

Inihanda ni : GENEBEE N. SARMIENTO


Student Teacher

You might also like