You are on page 1of 6

“BANGHAY ARALIN”

I- Mga Layunin

A, Naipapaliwanag ang mahalagang kaisipan sa bawat saknong.

B, Natutukoy ang kasingkahulugan ng mga salitang ginamit sa saknong.

C, Naisasabuhay ang aral sa binasang tula.

II- Paksang Aralin

A. Pamagat: “Sa Babasa nito”

B. Sanggunian: Forante at Laura Panina: 22-25

C. Kagamitan: tsart, flashcards, manila paper, strip ng magazine

D. Saloobin: Pagbabasa ng maayos, Hindi pangungutya sa nakikita lamang ng


paningin.
III- Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral

A. Panimulang Gawain Sagot:

 Pagdadasal
 Pagbati
 Pagtala ng liban
 Pagpapanatili ng kalinisan
 Tamang pagpasa ng takdang aralin

PAGGANYAK:
 Pag papakita ng mga larawan sa mag
aaral na sumisimbolo sa paksang 
aralin na patungkol sa taong
sumusulat ng liham.
B. Balik Aral

1. Ano ang pinag aralan noong nakaraang


klase?  Ang Ibong Adarna
2. Ano ang natutunan o aral ang nakuha nyo
sa nakaraang pag aaral natin?  Kahalagahan ng pamilya at
pagiging matyaga at hindi
pagsuko sa hirap ng buhay.
C. Paghahawan ng Sagabal
Panuto: Ilagay sa tabi ng mga salita ang
tamang kahulugan nito.

1. kapos
2. hamakin  kulang
3. matarok  dustain
4. bubot  mataas
5. kalingain  mura
 kaawa-awa

D. Paglalahad
Pagtatanong sa mag aaral.

 Ano pumapasok sa inyong isipan


kapag naririnig o nababasa ang mga
 Kapag naririnig o nababasa ko
salitang “Sa Babasa nito”
ang mga salitang “Sa Babasa
nito” ang pumapasok agad sa
aking isipan ay tungkol sa isang
sulat na nakalaan sa isang tao.

E. Pagbabasa ng mga mag-aaral


F. Pagtalakay pang kaisipan
Pagtatanong sa mag aaral.

1. Ano ang pamagat n gating paksang  Sa Babasa nito.


aralin?
2. Ano ang babala ng makata patungkol kay  Huwag tumulad kay segismundo
segismundo? sapagkat ang mga Gawain nya
ay hindi karapat dapat.

3. Ano ang tagubilin ng makata sa mga  Ang tagubilin ng makata sa


mambabasa? mambabasa ay basahing mabuti
ang kanyang sinulat at unawaing
mabuti, nang sa gayon
maintindihan niya ito at hindi
husgahan.

 Sapagkat sa kanyang sulat iyon


4. Bakit kaya ayaw ipabago ni Balagtas ang at siya lang mismo ang pwedeng
mismong verso ng kanyang awit ? mag bago ng kanyang awit.

 Oo, sapagkat ang kahit na


5. Sa iyong palagay, may katwiran kaya si kaninong gawang dokumento o
Balagtas sa kanyang kahilingan sa mga kahit bagay pa, ay hindi mo
mamababasa na huwag baguhin ang pwedeng angkinin kung hindi
kanyang verso ang awit o tula? Bakit? naman ito sayo.

G. Paglalahad
Pagtatanong sa mag aaral kung sino ang
makapag bubuod ng tinalakay.

H. Paglalapat
Ipagpangkat sa dalawa ang mag aaral, at
ipagawa ang gawaing pinamagatang “Ituloy
Mo!”

IV- Ebalwasyon

Ibigay ang tamang sagot, Isulat sa patlang.

1. Sino ang persona sa tula?

2. Para kanino ang tula?

3. Ano ang damdamin ng tula?

4. Ano ang pamagat ng tula?

5. Ano ang simbolo ng tula?

V- Takdang Aralin

Gumawa ng pormal na liham patungkol sa iyong matalik na kaibigan.

You might also like