You are on page 1of 2

Doña Montserrat Lopez Memorial High School

Senior High School


DETAILED LESSON PLAN

Guro: Victorio Raco Amazona


Petsa: Oktubre 7, 2019 Asignatura: Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at
Kulturang Pilipino
Baitang/Antas: (Oras): 11- Amorsolo (9:30-10:30am)/ 11-Edge (10:30-11:30)-/ 11-Chardonay (3-4pm)

I. Learning Objectives
A. Pamantayang Kakayahang Komunikatibo ng mga Pilipino 1. kakayahang linggwistiko/ istruktural/
Pangnilalaman gramatikal 2. kakayahang sosyolingwistik: pagunawa batay sa pagtukoy sa sino,
paano, kailan, saan, bakit nangyari ang sitwasyong kumunikatibo 3. kakayahang
pragmatik: pagtukoy sa kahulugan ng sitwasyong sinasabi, di-sinasabi, ikinikilos ng
taong kausap 4. kakayahang diskorsal: pagtiyaksa kahulugang ipinapahayag ng
mga teksto/ sitwasyon ayon sa konteksto
B. Pamantayan sa Pagganap Nauunawaan nang may masusing pagsasaalangalang ang mga lingguwistiko at
kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng
paggamit ng wika dito
C. Mga kasanayang Nasusuri at naisasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na pagkakaiba-
Pampagkatuto iba sa lipunang Pilipino sa mga pelikula at dulang napanood
Naipapaliwanag nang pasalita ang iba’t ibang dahilan, anyo, at pamaraan ng
paggamit ng wika sa iba’t ibang sitwasyon
D. Layunin Natutukoy ang iba’t ibang uri ng adbertisment nagpapakita ng halaga nito sa
lipunan
E. Integration across learning Matutunan ang mga uri ng adbertisment o patalastas na napapanood, nababasa,
area: at naririnig.
II. Nilalaman Adbertisment
III. Kagamitang Panturo
A. Sanggunian Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika at Kulturang Pilipinong DEPEd.
a. Mga pahina sa gabay
ng Guro
b. Mga pahina sa
kagamitang pang-
Mag-aaral
c. Mga pahina sa
Teksbuk
B. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource)
C. Iba pang kagamitang Power point, manila paper, board, laptop, tv, marker at black board.
panturo
IV. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
1. Balik-aral sa nakaraang Magbabaliktanaw sa nakaraang mga pag aaral
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
2. Paghahabi sa layunin Magtatanong sa mga mag aaral sa kanilang nalalaman sa patalastas o
ng aralin adbertisment
3. Pag-uugnay ng mga Magtatanong ng kanilang saloobin batunkol sa mga patalstas
halimbawa sa bagong
aralin
B. Pagtalakay ng bagong Tinatawag na adbertisment ang tila maikling pelikula o isang nakasulat na
konsepto at paglalahad ng pabatid/impormasyon na ipinalalabas o ipinakikita sa publiko upang makatulong
bagong kasanayan #1 na mabili ang produkto. Maaring nagbibigay rin ng announcement ang isang
adbertisment.
Layon ng Adbertisment na magbigay ng maayos na impormasyon sa mga
customer; gayundin mga mensaheng nagbibigay ng paalala sa isang Gawain sa
pamamagitan ng isang anunsiyo.
Promosyon ang kaugnay ng salitang Adbertisment. Binubuo ito ng iba’t-ibang
paraan upang ito ay mabenta ang isang produkto o hikayatin ang tao para bilhin
ito.
Matalinong mamimili ang mga Pilipino. Pinatutunayan ito ng paglabas ng iba’t
ibang paraan ng adbertisment na nagpapakita ng kumpetensyon ng iba’t ibang
adbertisers upang mahikayat nila ang mamimili na ang produkto nila ang bilhin.
1. May makukulay na histura (telebisyon)
2. Maayos na mga larawan at letra (billboard o tarpaulin o pahayagan)
3. Malinaw na malinaw ang bawat pahayag (radyo)
C. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan #2
1. Paglinang sa
kabihasaan(Tungo sa
Formative assessment)
2. Paglalapat ng Aralin sa Magkakaroon ng diskusyon ang mga mag aaral batunkol sa mga adbertisment na
araw-araw na buhay kanilang napapanood, nababasa, o naririnig.
3. Paglalahat ng Aralin
D. Pagtataya ng Aralin Ipagpapatuloy sa susunod na pakikita
1. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. No. of learners who earned 80% in the evaluation:
B. No. of learners who require additional activities for remediation who scored below 80%:
C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up with the lesson:
D. No. of learners who continue to require remediation:
E. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can help me solve?
G. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish to share with other teachers?

You might also like