You are on page 1of 2

School Grade Level

DAILY LESSON LOG Teacher Learning Area


Teaching Dates Quarter - Week

DAY 1 DAY 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa mga tungkulin bilang kabataan.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng paraan upang ipakita ang mga tungkulin bilang kabataan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natataya ang kanyang mga kilos tungo sa maayos na Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa maayos na pagtupad ng
pagtupad ng kanyang mga tungkulin bilang nagdadalaga kanyang mga tungkulin sa bawat gampanin bilang nagdadalaga o
o nagbibinata. nagbibinata.

II. NILALAMAN Modyul 4: Ang Aking Tungkulin Bilang Kabataan


Core Value: Pagtupad sa Tungkulin
GAD Concept: Shared Home Management
Kagamitang Panturo Mga larawan ng usapan sa sitwasyon
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 102-111
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 112-114
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Pagtalakay sa itinakdang gawain tungkol sa nakalipas na paksa.
ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pansinin ang usapan sa mga sitwasyon. Balikan ang usapan sa mga sitwasyon.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ihahambing ang mga sitwasyon sa pagtupad ng mga Ilahad ang mga sitwasyon sa pagtupad ng mga tungkulin.
tungkulin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Ipasulat sa kwaderno ang kanilang mga sagot kung sila Ipabahagi ang kanilang naging pananaw sa klase.
ang nasa katayuan ng tauhan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Tatalakayin ang mga kasanayan na nalinang mula sa mga gawain.
H. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng ilang estudyante upang ibahagi ang kanilang natutunan tungkol sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Naharap ka na ba sa mga sitwasyong nabanggit? Oo o Paano mapauunlad ng mga tungkuling ito ang iyong sarili bilang
hindi? Ipaliwanag. nagdadalaga o nagbibinata?
Ano ang magiging epekto sa iyong sarili kung hindi mo Bakit nararapat na gawing positibo ang pagtingin sa mga
tutuparin ang iba't ibang tungkulin? Ipaliwanag. tungkulin?
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Sa inyong kwaderno, ilahad ang mga tungkulin ng isang
remediation kabataan.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like