You are on page 1of 4

Paaralan Bailen Elementary School Baitang SpEd

LESSON
Guro Jazzer C. Cuare Asignatura Transition
EXEMPLAR
Araw ng Pagtuturo Marso 18, 2021 Markahan Unang Markahan
Oras ng Pagtuturo

I. LAYUNIN The learners...


 Nauunawaan ang kahalagahan nang paghuhugas ng kamay;
 Nababatid ang wastong paraan sa paghuhugas ng kamay;
 Naipaliliwanag ang mga pangkaligtasang gawi sa paghuhugas ng kamay

A. Pamantayang Demonstrates understanding of the basic concept of cleaning and taking care of different body
Pangnilalaman parts
(Content Standard)
B. Pamantayan sa Pagganap Performs Proper ways of cleaning and taking care of the different body parts
(Performance Standard)
C. Pinakamahalagang
Kagamitan sa Pagkatuto
(MELC)
(If available, write the indicated
MELC)
D. Pagpapaganang Kasanayan

E. Integrasyon ESP, Science, Mapeh, Math, Filipino, English

II. NILALAMAN Ordinal Numbers


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga pahina sa Gabay CG – pahina 4
ng Guro
b. Mga pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Larawan, tsart, laptop, realia, t.v., video, powerpoint presentation
Kagamitang Panturo para
sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
C. Appoach Constructivism
Strategy Thinking Skills
Activities RMFD (Recall, Model, Familiarize, Decide)
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Balik-aral:
(Introduction) Tignan ang mga larawana ano- anu ang inyong nakikita pangalanan?

B.
C. Pagpapaunlad Pangganyak:
(Development) Laro: Hanapin ang Korona
Panuto: Kukuha ang mga mag-aaral sa loob ng isang kahon ng mga ginupit na karton. Ang
mag-aaral na unang makakuha ng may hugis korona ang panalo.

Paglalahad
 Pamantayan sa pakikinig ng kwento

1
Kwento:

Isang Araw sa Klase ng Transition


Sinimulan ni Gng. Villar ang kanyang araw sa pagkaklase ng Livelihood para sa mga
mag-aaral ng SPED Transition. Ang kanyang mga estudyante ay aktibong gumagawa
lalo na sa pagluluto. Subalit napansin niya ang kanilang paraan nang paghuhugas ng
kamay. Kaya nagpasya siyang ituro at ipaalala muli ang wastong paghuhugas ng
kamay.
Gng, Villar: Tama kayong lahat! Ang gagaling niyo talaga. Lahat ng sinabi ninyo ay
mahalaga, pero bakit natin kailangang maghugas ng kamay?
Justin : Para po matanggal ang mga dumi at mikrobyo.
Chloe : Upang hindi po tayo magkasakit at hindi rin po magkasakit ang mga kumakain
nang niluto natin.
Gng. Villar: Magaling kayong lahat! Pero bago tayo maghugas ng kamay, kailan natin
dapat itong gawin?
Ara : Bago po magluto o humawak ng mga sangkap.
Susan : Pagkatapos po natin mag-toilet. Pwede rin po bago tayo mag- recess!
Marites : O kapag po hinahawakan natin ang ating mukha o mga pagkain. Gng. Villar:
“Wow! Ang galing nyo ah! Hindi ninyo nakakalimutan ang mga pagkakataon na dapat
tayong maghugas ng kamay. Pero, paano ba ang wastong paraan ng paghuhugas ng
kamay? Ano ba ang tamang pagkakasunod- sunod nito?”
Gng. Villar: Una, kailangan natin ng tubig mula sa gripo. Huwag masyadong malakas
tubig dahil pananatilihin nating bukas ito habang naghuhugas ng kamay. Pangalawa,
dapat may sabon tayo, ito man ay bareta o” liquid soap” dahil yan ang magtatanggal
ng dumi. Panghuli, dapat may tissue o malinis na bimpo para pamunas ng kamay
pagkatapos hugasan. Huwag kalimutan na dapat tumagal ang paghuhugas ng kamay
sa loob ng 20 segundo.
Ang mga hakbang sa paghuhugas ng kamay ay ang sumusunod:

Ginawa ni Gng. Villar ang mga hakbang upang ipakita ito sa kanyang mag-aaral.
Pagkatapos ay binigyan niya ng pagkakataon ang bawat isa upang makita kung
naintindihan ang mga hakbang. Nagawa ng mga mag-aaral ang wastong paraan ng
paghuhugas ng kamay

Pagtalakay

Ano ang pamagat ng kuwento?


Sino- sino ang mga tauhan sa kwento?
Ano ang kanilang leksyon?
Ano-anu ang mga hakbang sa paghuhugas ng kamay?
Sa palagay nInyo, bakit importante ang paghuhugas ng kamay lalo’t sa panahon ngayon?

Gawain sa Pagkatuto Biang 1


Paghahanay
Mula sa kuwento, ano-anu ang mga tamang pagkakasunud sunod sa paghuhugas ng kamay.

Pwesto o Posisyon
Dry
Get hands wet
Rinse

2
Soap on
Scrub
Turn off water

Gawain sa Pagkatuto Bilang 2


Ayusin sa tamang pagkasunod-sunod ang wastong hakbang ng paghuhugas ng kamay.

D. Pakikipagpalihan Gawain sa Pagkatuto Bilang 3


(Engagement)
Pangkatang Gawain:

 Pamantayan sa pagsasagawa ng pangkatang gawain.

Pangkat 1
Drama: Isadula ang tamang paghuhugas ng kamay
Pangkat 2 –
Song/ Rap: Gumawa ng kanta o rap tungkol sa kahalagahan ng paghuhugas ng kamay.
Pangkat 3
Ipahayag ang tamang pagkasunod-sunod ng paghuhugas ng kamay sa pamamagitan ng sign
languange.

E. Paglalapat Gawain sa Pagkatuto Bilang 4


(Assimilation)
Paglalahat
Ang kahalagahan ng paghuhugas ng kamay
Buuin ang pangungusap.

Kapag ako ay laging maghuhugas ng kamay, ako ay…


______________________________________________________________________________
______________________________________________________________________________
Kaya _______________________________________________________________________

Gawain sa Pagkatuto Bilang 5

Tingnan at pag-aralan ang mga larawan. Isulat ang bilang na 1,2,3,4,5,6 sa tamang
pagkasunod-sunod ng hakbang sa paghuhugas ng kamay .

3
Takdang Gawain
Panuto: Alin sa mga larawang ito ang gagawin mo pagkatapos maglaro sa labas ng
bahay at hinawakan ang maruruming bagay. Kulayan ang tamang sagot.

V. PAGNINILAY  Isulat sa journal ang pansariling pananaw sa aralin.

Natutunan ko na ____________________________.
Nabatid ko na _________________________________.

Inihanda ni:
JAZZER C, CUARE
SPED Teacher I

You might also like