Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pangaraw- araw na
Lingguhang
pamumuhay. (MELCs)
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag- unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
pangaraw- araw na pamumuhay. (MELCs)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
Nailalapat ang kahulugan ng ekonomiks sa pang-araw- araw na pamumuhay bilang isang mag-aaral, at kasapi ng pamilya at lipunan. (MELCs)
kasanayan)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang AMA Online Learning Portal-Virtual class
pangturo
PowerPoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Maikling introduksyon sa nilalaman ng pagaaral tungkol sa kahulugan ng ekonomiks sa pang-araw araw na pamumuhay gamit ang powerpoint
aralin at/o pagsisimula ng presentation sa virtual class.
bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Gawain 1: OVER SLEPT
aralin. Pagpapakita ng larawan gamit ang powerpoint.
Suriin ang larawan at bigyan ito ng sariling interpretasyon.
1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pamprosesong mga Tanong
konsepto at paglalahad ng 1. Ano ang ipinapakita sa larawan?
bagong kasanayan # 1 2. Naranasan mo na ba ang sitwasyong katulad ng nasa larawan? Sa anong uri ng sitwasyon? Ipaliwanag.
3. Paano ka gumagawa ng desisyon kapag nasa gitna ka ng maraming sitwasyon at kailangan mong pumili ? Ipaliwanag.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Gawain 2: THINK, PAIR, AND SHARE
Assessment Gamit ang worksheet 2 susuriin ng mga mag-aaral ang bawat aytem, sa una at ikalawang kolum. Pagpasyahan kung ano ang pipiliin mo sa Option A at
B. Isulat sa ikatlong kolum ang iyong desisyon at sa ika-apat na kolum ang dahilan ng iyong naging pasya.
remediation
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
2
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
naka-unawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa reme-
diation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/ nadis-
kubre na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
3
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pangaraw- araw na
Lingguhang
pamumuhay. (MELCs)
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag- unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
pangaraw- araw na pamumuhay. (MELCs)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
Natataya ang kahalagahan ng ekonomiks sa pang-araw- araw na pamumuhay ng bawat pamilya at ng lipunan. (MELCs)
kasanayan)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang AMA Online Learning Portal-Virtual class
pangturo
PowerPoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagaaral tungkol mahahalagang konsepto sa ekonomiks sa pang-araw araw na pamumuhay gamit ang powerpoint presentation sa virtual class.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Gawain 1: konsepto ng trade-off, opportunity cost, incentives at marginal thinking
aralin. Pagpapakita ng Concept Map
4
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pamprosesong mga Tanong
konsepto at paglalahad ng 1. Paano nakatutulong sa matalinong pagdedesisyon ang mga konsepto ng trade-off, opportunity cost, incentives, at marginal thinking?
bagong kasanayan # 1 2. Sa iyong palagay, kailan masasabing matalino ang pagdedesisyong ginawa ng tao?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment
remediation
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
5
naka-unawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa reme-
diation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/ nadis-
kubre na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
6
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pangaraw- araw na
Lingguhang
pamumuhay. (MELCs)
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag- unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
pangaraw- araw na pamumuhay. (MELCs)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
Natataya ang kahalagahan ng ekonomiks sa pang-araw- araw na pamumuhay ng bawat pamilya at ng lipunan. (MELCs)
kasanayan)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang AMA Online Learning Portal-Virtual class
pangturo
PowerPoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Pagaaral sa kahalagahan ng Ekonomiks sa pang-araw araw na pamumuhay gamit ang powerpoint presentation sa virtual class.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
7
B. Paghahabi ng layunin ng Gawain 1: TAYO NA SA CANTEEN
aralin. Pagpapakita sa isang sitwasyon
Sitwasyon: Si Nicole ay pumapasok sa isang pampublikong paaralan na malapit sa kanilang bahay. Naglalakad lamang siya sa tuwing papasok at
uuwi. Sa loob ng isang lingo, binibigyan siya ng kanyang mga magulang ng Php100 na baon pambili ng kanyang pagkain at iba pang pangangailangan.
Suriin ang talahanayan ng mga produktong maaaring bilhin ni Nicole sa canteen.
remediation
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
8
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
naka-unawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa reme-
diation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/ nadis-
kubre na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
9
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
WEEK 4 Quarter: 1st Quarter
Time:
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pangaraw- araw na
Lingguhang
pamumuhay. (MELCs)
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag- unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
pangaraw- araw na pamumuhay. (MELCs)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
Nasusuri ang iba’t-ibang sistemang pang-ekonomiya. (MELCs)
kasanayan)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang AMA Online Learning Portal-Virtual class
pangturo
PowerPoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Maikling pagsusulit.
aralin at/o pagsisimula ng Pagaaral nasusuri ang iba’t-ibang sistemang pang-ekonomiya gamit ang powerpoint presentation sa virtual class.
bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Gawain 1: FOUR PICS ONE WORD
aralin.
10
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Pamprosesong mga Tanong
konsepto at paglalahad ng 1. Alin sa mga larawan ang nagturo sa iyo sa tamang sagot?
bagong kasanayan # 1 2. Sa iyong palagay, ano ang ibig sabihin ng salitang nabuo?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment
remediation
11
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
naka-unawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa reme-
diation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/ nadis-
kubre na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
12
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
WEEK 5 Quarter: 1st Quarter
Time:
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pangaraw- araw na
Lingguhang
pamumuhay. (MELCs)
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag- unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
pangaraw- araw na pamumuhay. (MELCs)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat Natatalakay ang mga salik ng produksyon at ang implikasyon nito sa
kasanayan) pang- araw- araw na pamumuhay. (MELCs)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang AMA Online Learning Portal-Virtual class
pangturo
PowerPoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Maikling pagsusulit.
aralin at/o pagsisimula ng Pagaaral at pagsusuri sa salik ng produksyon,lupa bilang salik ng produksyon,lakas-paggawa bilang Salik ng produksiyon at kapital bilang Salik ng
bagong aralin Produksiyon gamit ang powerpoint presentation sa virtual class.
13
B. Paghahabi ng layunin ng Gawain 1: INPUT OUTPUT
aralin. Video presentation
What is INPUT-OUTPUT MODEL? What does INPUT-OUTPUT MODEL mean? INPUT-OUTPUT MODEL meaning
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagan Gawain para sa
takdang aralin at
remediation
14
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
naka-unawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa reme-
diation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/ nadis-
kubre na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
15
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pangaraw- araw na
Lingguhang
pamumuhay. (MELCs)
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag- unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
pangaraw- araw na pamumuhay. (MELCs)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat Natatalakay ang mga salik ng produksyon at ang implikasyon nito sa
kasanayan) pang- araw- araw na pamumuhay. (MELCs)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang AMA Online Learning Portal-Virtual class
pangturo
PowerPoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Maikling pagsusulit.
aralin at/o pagsisimula ng Pagaaral at pagsusuri sa salik ng produksyon,lupa bilang salik ng produksyon,lakas-paggawa bilang Salik ng produksiyon at kapital bilang Salik ng
bagong aralin Produksiyon gamit ang powerpoint presentation sa virtual class.
16
B. Paghahabi ng layunin ng Gawain 1: INPUT OUTPUT
aralin. Video presentation
What is INPUT-OUTPUT MODEL? What does INPUT-OUTPUT MODEL mean? INPUT-OUTPUT MODEL meaning
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagan Gawain para sa
takdang aralin at
remediation
17
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
naka-unawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa reme-
diation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/ nadis-
kubre na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
18
Time:
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pangaraw- araw na
Lingguhang
pamumuhay. (MELCs)
Pagsusulit
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay naisasabuhay ang pag- unawa sa mga pangunahing konsepto ng ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na
pangaraw- araw na pamumuhay. (MELCs)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat
Nasusuri ang mga salik na nakaaapekto sa pagkonsumo. (MELCs)
kasanayan)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal AMA Online Learning Portal
portal ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang AMA Online Learning Portal-Virtual class
pangturo
PowerPoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Maikling pagsusulit.
aralin at/o pagsisimula ng Pagaaral at pagunawaan sa konsepto ng pagkonsumo. Inaasahang masusuri at matataya mo ang iyong mga pamantayan sa pagbuo ng matalinong
bagong aralin desisyon tungo sa pagiging matalinong konsyumer gamit ang powerpoint presentation sa virtual class.
B. Paghahabi ng layunin ng Gawain 1: PAGBILHAN PO!
aralin. Sitwasyon: Ipagpalagay na mayroon kang Php500.00 at may pagkakataon kang bumili ng iba’t ibang pagkain. Alin sa mga pagkain sa ibaba ang iyong
bibilhin?
19
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagan Gawain para sa
takdang aralin at
remediation
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
20
C. Nakatulong ba ang
remediation?
Bilang ng mag-aaral na
naka-unawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa reme-
diation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking ginamit/ nadis-
kubre na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
21