You are on page 1of 3

Paaralan: BACOOR NATIONAL HIGH SCHOOL – VILLA MARIA ANNEX Baitang: GRADE 9

DAILY LESSON LOG Guro: ARNEL O. RIVERA Asignatura: Araling Panlipunan - EKONOMIKS
Aralin: Aralin 1-Kahulugan at Pag-aaral ng Ekonomiks Markahan: UNANG MARKAHAN

SCHEDULE: DAY 1 (ALAMIN) DAY 2 (PAUNLARIN) DAY 3 (PAGNILAYAN)


G9 – Rose
G9 – Iris
G9 – Lavander
G9 – Lilac
G9 – Hyacinth
G9 – Moonflower
G9 – Jasmine
I. LAYUNIN
 Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-
(Content Standard) araw-araw na pamumuhay
 Pamantayan sa Pagganap  Naisasabuhay ang pag-unawa sa mga pangunahing konsepto ng Ekonomiks bilang batayan ng matalino at maunlad na pang-araw-araw na
(Performance Standard) pamumuhay
 Pamantayan sa Pagkatuto  Nailalapat ang kahulugan ng ekonomiks  Natataya ang kahulugan ng ekonomiks at  Natataya ang kahalagahan ng
(LC)/Layunin: sa pang- araw-araw na pamumuhay ang mga mahahalagang konsepto kaugnay ekonomiks sa pang- araw-araw na
bilang isang mag-aaral at kasapi ng nito. pamumuhay ng bawat pamilya at ng
pamilya at lipunan. lipunan
 CODE  AP9MKE-Ia-1  AP9MKE-Ia-2
II. NILALAMAN
Paksa: Aralin 1-Kahulugan at Pag-aaral ng Ekonomiks Aralin 1-Kahulugan at Pag-aaral ng Ekonomiks Aralin 1-Kahulugan at Pag-aaral ng Ekonomiks

Pangunahing Tanong: Ano ang kahalagahan ng Ekonomiks sa iyong Ano ang kahalagahan ng Ekonomiks bilang Paano mo maisasabuhay ay iyong nabuong
pang-araw-araw na pamumuhay bilang isang isang agham? kaalaman tungkol sa ekonomiks?
mag-aaral at kasapi ng pamilya at lipunan?
A. SANGGUNIAN:
 Gabay ng Guro pahina 11-15 pahina 11-15 pahina 11-15
(Teacher’s Guide)
 Kagamitang Pang-Mag-aaral pahina 12-13 pahina 12-13 pahina 12-13
(Learner’s Module)
 Iba pang Sanggunian: Aralin 1-Kahulugan at Pag-aaral ng Ekonomiks Aralin 1-Kahulugan at Pag-aaral ng Ekonomiks Aralin 1-Kahulugan at Pag-aaral ng Ekonomiks
https://www.slideshare.net/sirarnelPHhistory/k12-aralin-1- https://www.slideshare.net/sirarnelPHhistory/k12-aralin-1- https://www.slideshare.net/sirarnelPHhistory/k12-aralin-1-
ang-kahulugan-ng-ekonomiks ang-kahulugan-ng-ekonomiks ang-kahulugan-ng-ekonomiks
 Kagamitang Panturo: Larawan, Visual Aids, Table Larawan, Visual Aids, Table Larawan, Visual Aids, Table

[Type text] Page 1


III. PAMAMARAAN DAY 1 DAY 2 DAY 3
A. Panimulang Gawain  Pagkuha ng Liban at Panalangin  Pagkuha ng Liban at Panalangin  Pagkuha ng Liban at Panalangin
 Balitaan  Balitaan  Balitaan
 Pagbabalangkas  Pagbabalangkas  Pagbabalangkas
B. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.

C. Paghahabi sa layunin ng
aralin.
D. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
F. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
G. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
H. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
I. Paglalahat ng Aralin
J. Pagtataya ng Aralin
K. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA (Remarks)

[Type text] Page 2


V. PAGNINILAY (to be
accomplished at the end of the DAY 1 DAY 2 DAY 3
lesson)
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

[Type text] Page 3

You might also like