Professional Documents
Culture Documents
Banghay Aralin Sa Araling Panlipunan
Banghay Aralin Sa Araling Panlipunan
I. Layunin
Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating –heograpiko: Silangang Asya,
Timog-Silangang Asya, Timog Asya, Kanlurang Asya, Hilagang Asya at Hilaga/ Gitnang Asya
(AP7HAS-Ia-1.1)
II. Paksa Aralin
a) Paksa: Ang Konsepto ng Asya Tungo sa Paghahating-Heograpiko
b) Sanggunian: Self Learning Module - Araling Panlipunan 7 Unang Markahan – Modyul 1:
ph 5-13
c) Kagamitan: Self Learning Module - Araling Panlipunan 7 Unang Markahan – Modyul 1:
ph 5-13
III. Pamamaraan:
A. Panimulang Gawain
1. Pambungad na Panalangin
2. Pagtala ng liban at pagsasaayos nag silid
B. Balik-Aral
Isulat ang Tama kung ang pahayag ay nagsasaad ng tamang
impormasyon at Mali naman kung hindi. Isulat sa sagutang papel ang
iyong mga kasagutan.
1) AYIPARGOEH
2) NOYSAKOL
3) ETNENITNOK
4) AYSA
5) DUTITLA
2. Pagtalakay
Panuto: Gamit ang talahanayan, ipaliwanag ang mga konsepto na tumutukoy sa
Asya tungo sa paghahating heograpiko. Isulat sa sagutang papel ang iyong mga
kasagutan.
Anyong Lupa Anyong Tubig
Hilagang bahagi Asya
Timog na bahagi Asya
Kanlurang bahagi ng Asya
Silangang bahagi ng Asya
3. Pagpapahalaga
Bilang mag-aaral at isang Asyano, papaano mo pangangalagaan ang Asya? sa
anong paraan mo ito ipapakita?
4. Gawaing Pagpapahalaga
Gumawa ka ng isang tula tungkol sa Asya. Nararapat na nakapaloob sa tula
ang mga konseptong: pinagmulan ng salitang Asya, lokasyon at sukat, at
paghahating heograpikal nito. Susubukin sa gawaing ito ang iyong kahusayan
tungkol sa konsepto ng Asya tungo sa paghahating-heograpikal at ang iyong
pagkamalikhain. Limitahan lamang sa apat na saknong ang iyong tula. Sa bawat
saknong (o grupo ng mga taludtod o stanza), nararapat na mayroon itong apat na
taludtod (o linya ng mga salita sa tula).
IV. Paglalapat
Bakit mahalagang pag-aralan ng mga Asyano ang konsepto at heograpiya ng
Asya?
V. Takdang Aralin
Gumuhit ng mapa ng Asya at lapatan ng mga bansang nabibilang sa bawat rehiyon nito.