You are on page 1of 3

UNIVERSITY OF CEBU – MAIN CAMPUS

COLLEGE OF TEACHER EDUCATION

BANGHAY ARALIN SA: KASAYSAYAN NG DAIGDIG - 8


Inihanda ni: Rick Omar Bermejo, BSED-4
Guro: Gng. de Vera

OBJECTIVES CONTENT ACTIVITIES ASSESSMENT ASSIGNMENT


(MGA LAYUNIN) (NILALAMAN) (GAWAIN) (PAGTATASA) (TAKDANG-
ARALIN)
I. Layunin sa Pag-aaral: II. Paksa III. Pamamaraan IV. Pagsusuri V. Takdang Aralin

Sa katapusan ng aralin, Mga Nagkakaisang Bansa A. Panimulang Gawain Sagutin: Panuto:


ang mga mag-aaral sa ika (United Nations) (Activity)
8 baitang ay inaasahan –Mga Hangarin Panuto: Gumawa ng Collage na
na: - Mga Tagumpay Sa loob ng Powerpoint nagpapakita ng mga
- At Mga Kabigoan Presentation ay ipapaloob Sa isang buong papel mabubuting nagawa ng
a. natataya ang ang mga larawan na magbigay at isulat ang United Nations sa
pagsisikap ng mga nagpapahayag ng mga kahit sampung (10) mga kasalukuyan.
bansa na makamit Sangunian: Gawain at uri ng sangay ng United Nations
ang -www.un.org pamumuhay at pagkatapos at ibigay ang kanilang
pangkapayapaang -tl.wikipedia.org/wiki/ ay ipapahula sa mga mag- tungkulin.
pandaigdig at Mga_Nagkakaisang_Bansa aaral ang salita na nais
kaunlaran. ipahiwatig ng mga larawan.
Mga Pagpapahalaga: Pagkatapos nito ay
-Kahalagan ng magtatanong ang guro:
Kooperasyon at mga
Alyansa, Batay sa mga larawan at
-Kapayapaan at Seguridad kasagutan ninyo,ano ba sa
sa bawat kasapi lagay ninyo ang paksa natin
-Pakikipagkapwa-tao ngayon?

B. Pagsusuri (Analysis)
Magpapaliwanag ang guro
Kagamitan: paano naitatag ang United
-Laptop, Nations pagkatapos ng
-Powerpoint Presentation Ikalawang Digmaang
pandaigdig at sa anong
Pamamaraan sa pamamaraan nito nabago
Pagtuturo: ang mundo.
4A’s Method
At ang guro ay
magtatanong:

1. Ano ang mga layunin


bakit naitatag ang United
Nations?

2. Ano-ano ang mga sangay


ng United Nations at ano
ang kanilang mga
tungkulin?

3. Ano-ano ang mga


nagawa nila upang
mapabuti ang estado ng
mga bansang kasapi?

4. Sa anong mga
pagkakataon nabigo ang
United Nations?

C. Paghahalaw (Abstraction)
Itatanong ng guro ang mga
sumusunod na katungan at
hahayaan ang mga mag-
aaral na makapag-bigay ng
kanilang ideya:

1. Sa anong mga
pamamaraan nagkakaiba
ang United Nations sa
League of Nations?
2. Paano napanatili ng
United Nations ang kanilang
impluwensya sa mundo?

3. Paano namamagitan ang


United Nations sa
paghahatid ng tulong sa
mga bansang kasapi?

D. Paglalapat (Application)
Sa pagbubuod ng guro sa
paksa, magtatatanong ang
guro at hayaan na
makapagbigay ang mga
mag-aaral ng kanilang
saloobin.

1. Gaano kalaki ang naging


tulong ng United Nations sa
ikinaunlad ng bansang
Pilipinas at paano natin ito
nararamdaman?

You might also like