You are on page 1of 4

Paaralan: Antas:

Grade 1 to 12 Guro: Asignatura:


DAILY LESSON LOG Petsa: Markahan:
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang
Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nakapaghahambing ng kalagayan ng kapaligiran Nakapaghahambing ng kalagayan ng kapaligiran Nakagagawa ng profile ng heograpiya ng
sa iba’t ibang bahagi ng Asya sa iba’t ibang bahagi ng Asya Asya
AP7HAS-Ia 1.3 AP7HAS-Ia 1.3 AP7HAS-Ia 1.4
II. NILALAMAN Aralin 1 : Katangiang Pisikal ng mga Rehiyon sa Asya
Paksa:Profile ng Asya
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Manwal ng Guro Ph. 59-64 Manwal ng Guro Ph. 68-74 Manwal ng Guro Ph. 75

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba, Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba,
Mag-aaral Ph.29-30 Ph. 31-33 Ph. 34-35
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya : Pag-usbong ng Kabihasnan. Asya : Pag-usbong ng Kabihasnan.
Pahina 23-30. Pahina 23-30.
Mate,Balonso, Agno,Tadena. Vibal Publishing Mate,Balonso, Agno,Tadena. Vibal Publishing
House House

4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.slideshare.com www.google.com/images www.youtube.com


portal ng Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Mapa ng Asya, Laptop/ TV Cartolina strips Mapa ng Asya, Laptop,/ TVCartolina strips Mapa ng Asya, Laptop, Cartolina strips

III PAMAMARAAN

Balitaan Ayusin ang mga halu-halong salita upang mabuo Pagpapakita ng mga larawan ng tao (pulitiko o Pag-uulat ng piling mag-aaral sa mga
ang pangunahing balita. atleta) na laman ng mga pangunahing balita. pangunahing balita sa loob at labas ng
Maglahad ng mahahalagang impormasyon. bansa
A. Balik-Aral Gamit ang concept cluster na may salitang ASYA Pagsagot sa mga katanungang kaugnay ng Crossword Puzzle
sa gitna, isulat sa mga kaugnay linya ang mga nakalipas na paksa at pagbibigay kahalagahan Piliin ang angkop na salita sa kahon sa
bumubuo sa katangiang pisikal ng Asya. dito. pagbuo ng crossword puzzle

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pagpapakita ng powerpoint presentation ng Pinoy Henyo Pagpapakita ng eco-tourism campaign ng
pamumuhay ng mga tao sa iba’t-ibang rehiyon Tutukuyin ng mag-aaral ang mga rehiyon sa Pilipinas o ng iba pang bansa sa Asya.
sa Asya. Asya batay sa paglalarawan ng katangiang
pisikal na taglay ng rehiyong mabubunot.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Aalamin ang pagkakatulad at pagkakaiba ng mga Pagbuo ng jigsaw puzzle ng mga rehiyon sa Taglay ang iyong kaalaman sa aralin, ikaw
sa Bagong Aralin mga rehiyon sa Asya batay sa kapaligirang pisikal Asya at paglalahad ng ilang impormasyon ay magsasagawa ng komprehensibong
na taglay nito. tungkol sa katangiang pisikal ng bawat rehiyon paglalarawan ng mga salik
pangheograpiya ng Asya, ang kaibahan
ng Asya sa iba pang mga kontinente sa
daigdig, at ang kontribusyon ng pisikal
ng kapaligiran sa pagbuo ng kabihasnan
ng mga Asyano.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Magsaliksik Tayo! AP7Modyul Ph. 28-30 Data information Chart AP7Modyul Ph. 28-30 Profayl ng Asya AP7Modyul Ph. 31
at bagong kasanayan #1 Bumuo ng ng limang pangkat. Itatakda sa Ang pangkalahatang data retrieval chart ay Gumawa ng pangkalahatang profayl
pangkat ang rehiyon sa pamamagitan ng pupunan ng sagot ng bawat pangkat batay sa pangheograpiya ng Asya. Lapatan ito ng
palabunutan. Ang rehiyong nabunot ang kanilang nakalap na mga detalye at masining na lay-out o gawin sa anumang
bibigyang pokus ng gagawing pagsasaliksik at impromasyon. malikhaing pamamaraan tulad ng sa
paglalahad. Proseso ng pagsasakatuparan ng gawain: facebook upang maging kaaya-aya ito sa
a. pupunan ng bawat pangkat ang kolum mga babasa nito. Kung walang
Magsaliksik at mangalap ng datos tungkol sa batay sa hinihinging impormasyon nito. kakayahang gumamit ng computer o
katangiang pisikal, ang naging pagtugon ng mga b. ipapaliwanag ang katangiang pisikal ng kaya’y hindi available ito, ang profayl ay
tao rito at mga isyu at usaping kinaharap ng bawat rehiyon maaaring gawin sa short bond at paper
rehiyong nabunot. c. sa pamamagitan ng maikling talakayan at
ang album.
batay sa mga detalyeng inilagay sa bawat
Paglalahad ng pangkatang pahayag : kolum, sasagutin ng klase ang huling tatlong
 Brainstorming item ng data retrieval chart.
 Round table discussion  Paghahambing
 Lecturette  Epekto
 Interview  Kapakinabangan
 Role playing

E. Pagtalakay ng bagong konsepto


at bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo Rubriks sa Pangkatang Gawain Pamprosesong Tanong Rubriks sa Profayl ng Asya
sa Formative Assessment) 1. Maglahad ng paghahambing at pagtutulad sa Paano nakaaapekto ang katangiang pisikal
Mga Gabay na Tanong katangiang pisikal ng mga rehiyon sa Asya ng Asya sa pag-unlad ng kabihasnang
1. Paano naiiba ang kapaligirang pisikal ng 2. Ano ang bahaging ginagampanan sa Asyano?
Hilagang Asya sa iba pang rehiyon? pamumuhay ng mga Asyano ang mga
2. Paano naaapektuhan ng mga kabundukan at kabundukan at ilog sa Asya?
lubak ang klima sa Asya? 3. Paano naaapektuhan ng mga monsoon,
3 Ano ang kahalagahan ng mga disyerto sa bagyo, at lindol ang iba’t-ibang rehiyon sa
Kanlurang Asya? Asya?
4.Paghambingin ang katangiang pisikal ng
mainland at insular Southeast Asia.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo maipapakita ang pagpapahalaga sa Bilang mamamayan ng inyong komunidad ano Ngayong may kaalaman ka na sa
araw-araw na buhay kapaligirang pisikal ng inyong barangay? ang kapakinabangan sa pagkakaroon ng katangiang pisikal ng Asya paano mo ito
kaalaman sa katangian ng pisikal ng inyong maibabahagi sa iba?
lugar?
H. Paglalahat ng aralin Ang bawat rehiyon sa Asya ay may kani-kaniyang Buuin ang pangungusap: Ang 3 mahahalagang aral na aking
pisikal na katangiang namumukod sa iba pang Natuklasan ko na ang pisikal na katangian ng ng natutunan tungkol sa katangiang pisikal ng
bahagi ng Asya at mundo. mga rehiyon sa Asya ay Asya ay
_na nakaimpluwensya 1.
sa pamumuhay at kultura ng mga Asyano sa 2.
pamamagitan ng 3.

I. Pagtataya ng aralin Maikling Pagsusulit Salundiwa AP7Modyul Ph. 33 Sumulat ng reflection journal tungkol sa
1. Bakit hindi kayang tumubo ng mga matataas Pagsagot ng mga bahagi ng conceptual map. katangiang pisikal ng Asya na
na punong kahoy sa Hiagang Asya? Ang kasagutan ay batay sa mga tekstong pinamagatang “Pagtingin, Pagtanaw at
2.Ano ang dahilan ng pagkatuyo ng mga ilog at binasa at tinalakay, mga isinagawang Pagnilay”. Isulat dito ang iyong mga iniisip
lawa sa Kanlurang Asya? pananaliksik, mga nabasa sa pahayagan, narinig at saloobin upang masukat ang mga
3. Ano ang katangian ng klima sa Timog Asya? sa radyo o napanood sa tv, maging mula sa kaalaman tungkol sa aralin.
4. Bakit nasa maliit na bahagi lamang ng Japan kanilang mga pagbabahaginan.
matatagpuan ang populasyon nito?
5.Ano ang katangiang ng mga bansa sa Timog
Silangang Asya tulad ng Pilipinas Japan at
Indonesia?
J. Karagdagang gawain para sa Gumawa ng poster tungkol sa katangiang pisikal Kasunduan Photo Essay AP7Modyul Ph. 35
takdang aralin at remediation ng Asya. Ilarawan sa poster ang mga salik na Magdala ng mga kagamitan sa pagguhit. Gamit ang iyong cellular phone o digital
bumubuo sa kapaligirang pisikal ng Asya. Gawin camera, kuhanan mo ng larawan ang
ito sa isang short bond paper. anumang makikita mo sa paligid na
nagpapakita ng paraan ng paggamit ng tao
sa likas na yaman. Sakaling walang cellular
phone o digital camera, maaari mo ring
iguhit ang mga larawan. Kakailanganin mo
ng tatlong iba’t ibang larawan ngunit
magkakaugnay at nagpapakita ng isang
istorya o tema. Matapos nito’y susulat ka
ng isang sanaysay na iinog sa paksang
“Ano ang kontribusyon ng likas na
kapaligiran sa gawaing pangkabuhayan ng
tao?”
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong
ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa guro?

You might also like