You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region III
SCHOOLS DIVISION OFFICE OF OLONGAPO CITY
ILALIM ELEMENTARY SCHOOL
14th Macaraeg St., New Ilalim, Olongapo City, Zambales

School: ILALIM ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: RALPH FAEL P. LUCAS Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
August 22 – 26, 2022
Time: Quarter: 1st QUARTER

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
1.2 Natatalakay ang 1.2 Natatalakay ang 1.3 Nagagamit ang
pakinabang sa pagtatanim pakinabang sa pagtatanim teknolohiya/ internet sa
ng halamang ornamental ng halamang ornamental pagsagawa ng survey at
Pagpapakilala sa para sa pamilya at sa para sa pamilya at sa iba pang pananaliksik ng
asignaturang pamayanan. pamayanan. wasto at makabagong
II. NILALAMAN Lingguhang pagsusulit
Edukasyong Pantahanan pamamaraan ng
at Pangkabuhayan EPP4AG-Oa-2 EPP4AG-Oa-2
pagpapatubo ng halamang
ornamental.
EPP4AG-Ob-3
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian K-12 MELC’s, K-12 MELC’s, K-12 MELC’s,
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 128-130 T.G. pp. 128-130 T.G. pp. 130-132
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- L.M. pp. 320-323 L.M. pp. 320-323 L.M. pp. 323-326
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
Grade 4 EPP Grade 4 EPP learner’s Grade 4 EPP learner’s
Mga gamit kagamitan sa
B. Iba pang kagamitang panturo learner’s material, material. Powerpoint material. Powerpoint
pagguhit pagkulay.
Powerpoint Presentation Presentation Presentation
IV. PAMAMARAAN
Pagpapakilala sa sarili.
Kilalanin ang mga mag-
aaral sa baiting 4.

Pagbibigay ng mga Ano-ano ang mga


A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o panuntunan sa mga gawain Ano-ano ang mga uri ng Ano-ano ang mga uri ng pakinabang sa pagtatanim
pagsisimula ng bagong aralin. sa EPP. (pangkatang halaman? halaman? ng mga halamang
gawain, proyekto, ornamental?
panuntunan sa silid aralan.

Pagtatala ng marka sa mga


gawain sa EPP.
Naranasan nyo na bang
Alamin mula sa mga mag- mag-survey sa isang lugar?
Tumawag ng bata at Tumawag ng bata at
aaral kung ano ang Ano-anong survey ang
pabunutin sa tambiolo, pabunutin sa tambiolo, Ipalabas ang mga gamit
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. kanilang mga inaasahan na inyong ginagawa? Anong
bigyan ng sagot ang bigyan ng sagot ang pangguhit.
mga matutunan at gagawin paraan ang gagamitin
nabunot na paksa. nabunot na paksa.
sa asignaturang EPP. ninyo upang madali ang
gawaing pagsa-survey?
-Bakit tayo nagtatanim ng -Bakit tayo nagtatanim ng
mga halamang mga halamang
ornamental? ornamental? Bigyan kahulugan ang mga
-May makukuha ba tayong -May makukuha ba tayong salita: teknolohiya, Magpakita ng ilang mga
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magbigay mga aralin na internet, pananaliksik, at
kapakinabangan mula rito? kapakinabangan mula rito? halimbawa upang maging
bagong aralin. inaasahang matunghayan. survey gabay ng mga mag-aaral.
-Ano ang naitutulong ng -Ano ang naitutulong ng
pagtatanim ng mga pagtatanim ng mga \
halamang ornamental sa halamang ornamental sa
pamilya pamilya
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang EPP Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Magpapakita ang guro ng Simulan ang pagguhit
paglalahad ng bagong kasanayan #1 concept map. isang tsart (LM p. 324- Gabayan ang mga mag-
-Pumili ng lider, bawat -Pumili ng lider, bawat
325) aaral sa paggawa.
lider ay kukuha ng binilot lider ay kukuha ng binilot
na papel sa tambiolo at na papel sa tambiolo at At talakayin ito sa mga
pag-usapan ng pangkat ang pag-usapan ng pangkat ang
nakasulat sa papel. nakasulat sa papel. bata.
-Iulat sa klase ang -Iulat sa klase ang
tinalakay na paksa. tinalakay na paksa.
Pangkatin ang klase sa 3
-Pumili ng lider
Talakayin ang ginawa ng
Talakayin ang ginawa ng -Pag-usapan ng bawat
bawat pangkat. Talakayin
bawat pangkat. Talakayin pangkat ang nagawang
rin ang mga pakinabang ng
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at rin ang mga pakinabang ng survey
pagtatanim ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pagtatanim ng mga
halamang ornamental na Isa-isahin ang makabagong
halamang ornamental na
makikita sa LM p. 321- paraan ng pagpapatubo ng
makikita sa LM p. 321-322
322. mga halaman.
-Iulat sa klase ang
tinalakay na paksa.
Bakit kailangan ng
Bakit tayo nagtatanim ng Bakit tayo nagtatanim ng makabagong teknolohiya
F. Paglinang sa Kabihasaan
mga halamang mga halamang sa pagsasagawa ng survey
( Tungo sa Formative Assessment)
ornamental? ornamental? sa pagpapatubo ng mga
halamang ornamental?
Si Marlon ay nais
mananaliksik tungkol sa
mga pangalan ng halamang
Paano makatutulong sa Paano makatutulong sa
ornamental at mga uri nito,
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- pagsugpo ng polusyon ang pagsugpo ng polusyon ang Pagbabahagi sa klase ng
anong makabagong
araw na buhay. pagtatanim ng mga pagtatanim ng mga kanilang gawa.
teknolohiya ang kanyang
halamang ornamental? halamang ornamental?
gagamitin upang mapadali
at mapabilis ang kanyang
paghahanap nito?
Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga Anong uri ng teknolohiya
Itanong sa mga mag-aaral pakinabang sa pagtatanim pakinabang sa pagtatanim ang ginagamit upang
kung ano ang layunin at ng mga halamang ng mga halamang matutuhan ang
H. Paglalahat ng Aralin
kahalagahan ng pag-aaral ornamental para sa ornamental para sa makabagong pamamaraan
ng EPP. pamilya? Para sa pamilya? Para sa ng pagpapatubo ng mga
pamayanan? pamayanan? halamang ornamental?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ipasagot kung Panuto: Ipasagot kung Panuto: Isulat ang tamang
TAMA o MALI ang TAMA o MALI ang sagot basi sa isinagawang
sumusunod na tanong: sumusunod na tanong: pagsu-survey.
1.Ang pagtatanim ng mga 1.Ang pagtatanim ng mga
hala- hala-
Pangalan Uri Lugar
mang ornamental ay mang ornamental ay Paraan
nakatutu- nakatutu-
1.Gumamela
long sa pagbibigay ng long sa pagbibigay ng
2.Rose
malinis malinis
3.Cosmos
na hangin. na hangin.
4.Yellow Bell
2.Ang mga halamang 2.Ang mga halamang
ornamen- ornamen- 5.Bougainvillea
tal ay walang tal ay walang
naidududlot na naidududlot na
mabuti sa pamilya at mabuti sa pamilya at
ibang tao ibang tao
sa pamayanan. sa pamayanan.
3.Maaaring ipagbili ang 3.Maaaring ipagbili ang
mga ita- mga ita-
tanim na halamang tanim na halamang
ornamental ornamental
4.Nakapagbibigay 4.Nakapagbibigay
kasiyahan sa kasiyahan sa
pamilya at pamayanan pamilya at pamayanan
ang ang
pagtatanim ng mga pagtatanim ng mga
halamang halamang
ornamental. ornamental.
5.Nakapagbibigay 5.Nakapagbibigay
polusyon ang polusyon ang
pagtatanim ng mga pagtatanim ng mga
halamang halamang
ornamental. ornamental.
Pumili ng isang negosyong Maghanap sa pamilihan ng
pantindahan. (Sari Sari isang halamang
Magsaliksik sa internet sa
Store, Gulay at Karne o Magdala ng larawan ng ornamental na malambot
J. Karagdagang gawain para sa takdang- makabagong pamamaraan
Meryendahan.) halamang ornamental ang sanga at matigas na
aralin at remediation sa pagpapatubo ng
Magtala ng tatlong bukas. sanga, patubuin natin ang
halamang ornamental.
kailangang ihanda sa mga ito sa paraan ng
pagsisimula ng negosyo. inyong pananaliksik.

Prepared by: Noted:


RALPH FAEL P. LUCAS JENNIFER JAYNE V. DE JULIO
Teacher - III Principal II

You might also like