You are on page 1of 9

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
Region XI
DIVISION OF PANABO CITY
Panabo City
Telefax .No.: (084) 822-1128/(084) 628-4066 Website: http://depedpanabocity.nibblescape.com/ Email: panabo.city@deped.gov.ph
__________________________________________________________________________________________________

Daily Lesson Log


School DONA NENITA R. FLOIRENDO ELEMENTARY Grade / Section FIVE- RIZAL
SCHOOL

Teacher ELVIE R. ADAN Subject EPP 5 / INDUSTRIAL


ARTS
Period Q3_Wk 6

NAME OF TEACHER : Checked by :


Teaching Date April 5, 2023
ELVIE R. ADAN ELSIE M. CARBALLO
Teacher II Principal III

A, Pamantayang Nilalaman The learner…


(Content Standard)
Naipamamalas ang pagkatuto sa mga kaalaman
at kasanayan sa gawaing pang-industriya tulad
ng gawaing kahoy, metal kawayan, elektrisidad
at iba pa

B. Pamantayan sa Pagganap The learner…


(Performance Standard)
Naisasagawa nang may kawilihan ang pagbuo ng
mga proyekto sa gawaingkahoy, metal, kawayan
, elektrisidad at iba pa

C. Pamantayan sa Pagkatuto
(Learning Competencies)
1. Nakagagawa ng proyekto na ginagamitan ng

elektrisidad EPP5IA- Oc-3

2.Nakabubuo ng plano ng proyekto na

nakadisenyo mula sa ibat-ibang

materyales na makikita sa pamayanan

(hal., kahoy, metal, kawayan, atbp) na

ginagamitan ng elektrisidad na

maaaring mapapagkakakitaan

EPP5IA- Od-4
I. LAYUNIN 1. Natatalakay ang mga kasangkapan at
(LESSON OBJECTIVE)
kagamitan sa gawaing elektrisidad
2. Nalilinang ang pagkamaingat sa paggamit ng
mga kasangkapan at kagamitan sa gawaing
elektrisidad
3. Nagagamit ang kasangkapan at kagamitan sa
gawaing elektrisidad EPP5IA 0c-3,

Pagpapahalaga: Naisasapuso ang kahalagahan


ng paggamit ng mga materyales na makikita sa
pamayanan at ang magandang dulot nito sa
paghahanapbuhay.

Across: Infer the conditions necessary to make a

bulb light up

LC, S5FE-IIIf-6

II. Paksang Aralin Paggamit ng mga Kasangkapan at Kagamitan sa


(Subject Matter) .
Gawaing Elektrisidad
III. Kagamitang Panturo
(Learning Resources)

A. References
1. Teacher’s Guide pages MELCS, pages 408
2. Learner’s Materials pages CG page 26
3. Textbook pages Makabuluhang Gawaing Pangtahanan at
Pangkabuhayan 5
ph. 195-196
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR) Power-point presentation, Larawan, rubriks sa
portal
pagsasagawa ng proyekto, Mga materyales sa
paggawa

Larawan ng mga kagamitan sa gawaing


B. Other Learning Resources elektrisidad,

standard screw driver, Phillips screw driver,


plais, turnilyo, tester, metro, vise grip, lanseta,
tsart, music player

IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURE)
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula sa bagong aralin
1. (Panimulang Gawain)

a. Paghahanda

Prayer, Action song

b. Gawaing rutin
Pagpapa-alala sa pamantayan ng pakikinig

1. Umupo ng maayos

2.Ilagay ang kamay sa mesa

3.Makinig ng Mabuti sa nagsasalita

4. Huwag magsalita ng sabay- sabay

5.makilahok sa mga gawaing pangkatan

c. Balik -aral

Picture Reveal: Mga kasangkapang ginagamit sa


paggawa ng proyekto.

2. (Panlinang na Gawain)

a. Pagganyak

Mga materyales na nakikita sa kapaligiran

4pics - 1 word

b. Suliranin

Ano-ano ang mga materyales o kagamitan na


nakikita ninyo sa pamayanan?

c. Pag-aalis ng Balakid

Tabla, metal, kawayan, kable

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


Pagpapakita ng mga kagamitan at kasangkapan
sa gawaing elektrisidad

a Anong mga bagay ang nakikita ninyo?


b. Sino ang kadalasang gumagamit ng mga ito?
c. Sa anong mga gawain ginagamit ang mga ito?
Panimulang Pagtatasa
Alin sa mga bagay na nasa larawan ang alam na
ninyo kung paano gagamitin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin Pangkatang Gawain

Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng


pangkatang gawain.

Pangkat I at II

Gawain-1 Magtala ng kagamitang pang


elektrisidad.
2 Isulat ang wastong paraan ng
paggamit ng naitalang kagamitan ng inyong
pangkat.

Pangkat III at IV

Gawain 1 Magtala ng kasangkapang pang


elektrisidad.
2 Isulat ang wastong paraan ng
paggamit ng bawat kasangkapang naitala

D. Pagtatalakay sa bagong Konsepto A. (I DO)


#1
Pag uulat ng dalawang pangkat.

1. Habang ginagawa ninyo ang gawain ano ang


inyong naramdaman?
2. Paano nagkaiba ang gawain ng pangkat I-II sa
pangkat III-IV?

3. Paano ginagamit ang electrical tape?


Longnose pliers? outlet? Bokilya? Pliers?
disturnilyador? at kawad ng kuryente?

4. Ano ang dapat tandaan kapag gumagamit


tayo ng ganitong kasangkapan at kagamitan?

E. (Bagong kasanayan #2) (We Do)

Subukan nating gawin..

Mga hakbang sa paggawa

F. Paglinang sa kabihasnan (leads to


Formative Assessment 3)
Gumamit ng Rubrics sa pagwawasto ng Gawang
sining

Aktwal na paggawa nang mga mag aaral


G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay Pangkatang Gawain

Nasa ibabaw ng mesa ang iba’t ibang mga


kagamitan at kasangkapan sa gawaing
elektrisidad. May bolang ipapasa sa mga bata
kasabay ang saliw ng musika. Sa pagtigil ng
tugtug ang batang may hawak ng bola ang
pupunta sa unahan, kukuha ng isang kagamitan
o kasangkapan sa gawaing elektrisidad at
ipakikita niya kung paano ito gamitin

H. Paglalahat ng Aralin
a. Ano-ano ang mga kagamitan at materyales sa
gawaing elektrisidad?

b. Bakit kinakailangan ang ibayong pag-iingat sa


paggamit ng mga ito?

G. Pagtataya ng Aralin Panuto: Isulat kung paano at saan ginagamit ang


sumusunod na kagamitan/ kasangkapang pang
elektrisidad?
J.Karagdagang Gawain para (You Do)
sa Takdang-Aralin
Sagutin ang sumusunod na tanong.

1. Paano makakatutulong sa ating pang araw


araw na gawain ang ating

mga natutunang kaalaman ukol sa mga


kagamitan at kasangkapan para

sa mga gawaing elektrisidad?

2. Ano-ano ang maaaring mangyari sa atin kung


wala tayong mga

kagamitan at kasangkapang pang elektrisidad sa


ating mga tahanan?
V. Mga Tala

VI. Pagninilay

(Reflect on your teaching and asses yourself as


a teacher. Think about your students' progress
this week. What works? What else needs to be
done to help the students learn? Identify what
help your instructional supervisors can provide
for you so when you meet them, you can ask
them relevant questions.)
A. No. of Learners who earned
80% in the evaluation ___ of Learners who earned 80% above
B. No. of Learners who require
additional activities for ___ of Learners who require additional activities for
remediation who scored remediation
below 80%

C. Did the remedial lessons work? ___Yes ___No


No. of Learners who have
caught up with the lessons ____ of Learners who caught up the lesson
D, No. of Learners who continue to
require remediation ___ of Learners who continue to require remediation
E. Which of my teaching Strategies used that work well:
strategies worked well? Why ___ Group collaboration
did these work? ___ Lecture Method
Why?
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
F. What difficulties did I encounter __ Bullying among pupils
which my principal or __ Pupils’ behavior/attitude
supervisor can help me Planned Innovations:
solve? __ Recycling of bond paper to be used as Instructional
Materials
__ Making use big books from views of the locality
__Flashcards
G. What innovation or localized The lesson have successfully delivered due to:
materials did I use/discover ___ pupils’ eagerness to learn
which I wish to share with ___ worksheets
other teachers? ___ varied activity sheets
Strategies used that work well:
___ Group collaboration
___ Games
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Lecture Method
Why?
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks

You might also like