You are on page 1of 2

Paaralan Loma Elementary School Baitang/Antas Ikaapat

Guro Carmela M. Mazo Asignatura Araling Panlipunan


Petsa September 12 – 16, 2022 Markahan Una
LESSON
Oras 2:00 – 2:40 Bilang ng Araw Lima
EXEMPLAR
MARTES BIYERNES
Week 4 LUNES
Setyembre 13,
MIYERKULES HUWEBES
Setyembre 16,
Setyembre 12, 2022 Setyembre 14, 2022 Setyembre 15, 2022
2022 2022
Pagkatapos ng aralin ang mga mag-aaral ay;
a. masusuri ang ugnayan ng lokasyon ng Pilipinas sa heograpiya nito
I. LAYUNIN
b. maipapamalas ang pang-unawa na ang Pilipinas ay isang bansang insular
c. maipagmamalaki ang Pilipinas bilang isang bansang insular
A. Pamantayang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pang-unawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang
Pangnilalaman heograpikal gamit ang mapa
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t-ibang lalawigan
Pagganap at rehiyon ng bansa
C. Learning
Competencies/
Objectives Write the Nasusuri ang Ugnayan ng Lokasyon ng Pilipinas gamit ang Mapa
LC code for each

D. Enabling
-
Competencies
II. NILALAMAN Nasusuri ang Ugnayan ng Lokasyon ng Pilipinas gamit ang Mapa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa MELC Araling Panlipunan pahina 37
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang R4QUBE PIVOT LM, Q1 Week 1 pahina 17 - 19
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
-
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
-
Portal Learning
Resources
B. Iba pang
Power point, TV monitor
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN

Ang mga mag-aaral ay inaasahang masusuri ang ugnayan ng lokasyon ng Pilipinas sa heograpiya, malaman
ang kahulugan ng lokasyon at heograpiya at masuri ang ugnayan nito.
A. Panimula
 Ipapaliwanag ng guro ang talata sa pahina 17 tungkol sa pagiging insular ng bansang Pilipinas.

 Sasagutan ng mga bata ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1 sa pahina 17


 Ipapaliwang ng guro ang kahulugan ng heograpiya at maritime o insular kasama ang mga karagatan at
B. Pagpapaunlad dagat na nakapaligid dito sa pahina 17.
 Sasagutan ng mga bata ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 2 sa pahina 17 gamit ang mapa.

 Sasagutan ng mga bata ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 3 sa pamamagitan ng paglalagay ng tsek sa
mga pahayag na tama sa pahina 18.
 Sasagutan ng mga bata ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 4 sa pamamagitan ng pagpili ng mga kasagutan
C. Paglilinang
na nasa loob ng kahon batay sa inilalarawan sa bawat pangungusap 18 - 19.
 Ipapaliwanag ng guro ang konsepto na nasa pahina 19.
 Sasagutan ng mga bata ang nasa Gawain sa Pagkatuto Bilang 5 sa pamamagitan ng pagpili ng tamang
D. Paglalapat
sagot sa mga katanungan sa pahina 19.
V. PAGNINILAY

Natutunan ko na ____________

Nauunawaan ko na ____________________

You might also like