You are on page 1of 9

TALA SA Paaralan IMUS NATIONAL HIGH Baitang 10

PAGTUTURO SCHOOL
Guro KRISTINE ANGELA Asignatura ARALING
PAKINGAN-DELA CRUZ PANLIPUNAN
Petsa Markahan UNA
Oras Bilang ng Araw 1 (1 Linggo)

Sa araling ito, ang mga mag- aaral ay inaasahang:


I. LAYUNIN
a. Natatalakay ang konsepto ng Kontemporaryong Isyu.
b. Nasusuri ang kahalagahan ng pagiging mulat sa mga
kontemporaryong isyu sa lipunan at daigdig.
c. Nakakalikha ng sariling commitment reflection journal
ang mga mag-aaral.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga sanhi at


implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang
maging bahagi ng mga pagtugon na makapagpapabuti
sa pamumuhay ng tao.
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano
sa pagtugon sa mga hamong pangkapaligiran tungo sa
pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang kahalagahan ng pag-aaral ng
Kontemporaryong Isyu.
D. Pinakamahalagang Kasanayan Nasusuri ang kahalagahan ng pag-aaral ng
sa Pagkatuto (MELC) Kontemporaryong Isyu.
E. Pagpapaganang Kasanayan Napahahalagahan ang pag-aaral ng mga isyu na
kinakaharap ng bansa at daigdig.
Nasusuri ang kahalagahan ng pagiging mulat sa mga
isyung kinakaharap ng bansa at buong daigdig.
Kahalagahan ng ag aaral ng Kontemporaryong Isyu
II. NILALAMAN

III. KAGAMITAN PANTURO

A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay Araling Panlipunan 10, Gabay ng Guro
ng Guro
b. Mga Pahina sa Araling Panlipunan 10, Kagamitang Pangmag-aaral
Kagamitang Pangmag-
aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Laptop, Power point presentation, video, mga larawan,
Panturo para sa mga Gawain
sa Pagpapaunlad at internet access, google meet
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Mga Paalala:
- Ipaaalala ng guro sa mga mag-aaral ang mga
panuntunan sa online learning gaya ng pag-iwas sa
pagbubukas ng mikropono kung hindi kailangang
magsalita at iba pa.
Balitaan:
- Tatawag ang guro ng isa sa mga mag-aaral upang
magbahagi ng balita na napanood, napakinggan o
nabasa. Magbibigay naman ng kanilang reaksiyon sa
balita ang ibang mag-aaral na tatawagin ng guro.
Balikan Natin!
- Pagsagot sa Subukin ng unang markahan mula sa
modyul 1.
Subukin muna ang iyong inisyal na kaalaman sa
pamamagitan ng pagsagot sa inihandang gawain sa
bahaging ito.

Maituturing bang kontemporaryong isyu ang mga pahayag


na ito?

1. “Kahirapan ng maraming Pilipino”

a. Tama b. Mali

2. “Corona Virus Pandemic”

a. Tama b. Mali

3. “Human Trafficking sa Pilipinas”

a. Tama b. Mali

4. “Polusyon ng tubig at hangin”

a. Tama b. Mali

5. “ Daluyong sa Leyte”
a. Tama b. Mali

6. “ Mataas na antas ng Korapsyon”

a. Tama b. Mali

7. “Extra Judicial Killings”

a. Tama b. Mali

8. “ Reproductive Health”

a. Tama b. Mali

9. “Contractual Labor”

a. Tama b. Mali

10. “Same Sex Marriage”

a. Tama b. Mali

11. “Pagsakop ng Amerika sa Pilipinas”

a. Tama b. Mali

12. “ Pagpatay kay Jose Rizal”

a. Tama b. Mali

13. “Kawalan ng Trabaho”

a. Tama b. Mali

14. “Agawan ng teritoryo ng mga bansa”

a. Tama b. Mali

15. “ Pangaabuso sa kababaihan”

a. Tama b. Mali

- Ang guro ay magpapakita ng mga ilang salita na pinag-


usapan/pinag-uusapan mga hinaharap na mga suliranin
ng Pilipinas at hihingin ang nalalaman ng mag-aaral
ukol dto:
a. Corona Virus
b. Social Amelioration Program
c. Quarantine
d. Robyn Jhang Lucero
e. J & T
f. Anti Terror Law
B. Pagpapaunlad Pagtalakay:
- Ise-share ng guro ang kanyang presentasyon sa
mga mag-aaral at tatalakayin ang paksa.
- Bigyang-diin: Pagtalakay ng kahalagahan sa pag-
aaral ng Kontemporaryong Isyu at mga saklaw nito.
- Isasaalang alang din ang mga kasanayan na
kailangan sa pag-aaral ng kontemporaryong isyu,
C. Pakikipagpalihan Ikaw naman…
- Pagpapakita ng guro sa mga mag-aaral ng mga
larawan mula sa Tuklasin, ito ay pag mamasdan ng
mga mag-aaral at pag sagot sa mga katanungan ng
Suriin sa ibaba ng mga larawan.
- Pagbibigay ng limang minuto sa mga mag-aaral upang
sagutin ang Pagyamanin 1.

D. Paglalapat - Pagsagot ng mga mag-aaral sa Pagyamanin 2 mula sa


modyul 1 (Pagtukoy ng mga saklaw ng kontemporaryong
isyu para sa mga sumusunod na larawan).
-Pagsagot ng mga mag-aaral sa Pagyamanin 3 at 4 mulsa
sa modyul 1 (Pagbasa at pag-unawa ang kinakailangan
V. PAGNINILAY - Pagkumpleto ng mga mag-aaral ng kaisipan ukol sa
kanilang natutunan.

Naunawaan ko na ang Kontemporaryong siyu ay: .


___________________________________________.

Nababatid ko na _____________________________
__________________________________________.

- Paglikha ng mga mag-aaral ng sariling commitment


journal gamit ang guide mula sa modyul 1.

You might also like