You are on page 1of 6

GRAD 5 Paaralan Baitang/Antas I Markahan Una

DAILY LESSON Guro Asignatura Araling Panlipunan


PLAN Petsa/Oras Sesyon 9 / Day 3
A.Pamantayang
Ang mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang
Pangnilalaman
Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago
(Content Standard)
B.Pamantayan sa
I. LAYUNIN

Pagganap Ang mag-aaral buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa ssariling


(Performance katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamraan
Standard)
C.Kasanayang
Naipapaliwanag ang kahalagahan ng pagkakaroon ng mga pangarap o ninanais para sa sarili
Pampagkatuto(Learnin
AP1NAT-I-13
g Competencies)
Layunin (Lesson
Objectives)
Knowledge Nakatatalakay ng mga paraan sa pagkamit ng pangarap

Skills Nakikibahagi sa mga gawain para sa pagkamit ng minimithing pangarap


Nakikinig sa paliwanag tungkol sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mga pangarap o ninanais
para sa sarili.

Attitude AP1NAT-Ii-13.1

II. NILALAMAN (Paksa) Pangarap


A. Mga Kagamitang
III. KAGAMITANG

Panturo
PANTURO

B. Mga Sanggunian
K-12 Curriculum Guide p. 20
(Source)
1.Mga Pahina sa
p. 15
Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa p. 61-66
Kagamitang Pangmag-
aaral
A.Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
Ipakita ang ang mga sumusunod na larawan.

B.Paghahabi sa layunin https://


ng aralin www.google.com/search? GmbNfM:
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)

Itanong: Paano sila nagtagumpay?

Ipakita larawan:

C. .Pag-uugnay ng
mga halimbawa sa
bagong aralin

c&uact=5

Itanong:
D.Pagtatalakay ng Ano ang iyong nakita sa larawan?
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Itanong:
Sa palagay ninyo, ano ang kanyang dapat gawin upang makamit ang kanyang pangarap?
Pakinggan ang sagot ng mga bata.
Ipakita at ipabasa ang mga paraan sa pagkamit ng pangarap.
E.Pagtatalakay ng 1. Pagkakaroon ng determinasyon
bagong konsepto at 2. Pagkakaroon ng inspirasyon
paglalahad ng bagong 3. May paninindigan
kasanayan #2 4. Pag-aralang mabuti ang pangarap
5. Tiwala sa sarili
Ipaliwanag nang mabuti ang mga pamamaraan sa pagkamit ng pangarap.
Hikayatin ang mga bata na makinig sa talakayan.

Tingnan ang bawat larawan na nakalatag sa sahig. Tapakan ang larawan na nagpapakita ng
paraan sa pagkamit ng pangarap.

F.Paglinang sa
Kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessmen)

https://
act=5 c=gd1GmLmxzlWxoM:
ph.lovepik.com/ EQ4dUDCAc&uact=5

Pangkatang Gawain:
Unang Pangkat:
Gumawa ng sariling tuno sa mga sumusunod:
1. Detarminasyon
2. Inspirasyon
G.Paglalapat ng aralin
3. Paninindigan
sa pang araw-araw na
4. Tiwala
buhay
Pamantayan Laang Puntos
1. Naging malinaw at
tuloy-tuloy ang 5
pagkumpas sa
simula hanggang
katapusan ng awit
2. Akmang nailapat
ang pahinga 3
mahaba at maikling
tunog ng awit.
3. Makikita ang
koperasyong ng 2
bawat kasapi ng
grupo.
Kabuuang Puntos 10

Pangkat 2:
Mag ensayo sa tula ng 3 minuto.Ilalahad ito sa klase.
Pangarap

Ako’y isang batang puno ng pangarap


Sa aking murang edad ako’y nagsisikap
Mga magulang ko’y naging inspirasyon
At ako’y nagkaroon ng determinasyon .

Rubrics sa
Pamantayan Laang Puntos Pagbigkas ng Tula
1. Maliwanag na nabigkas at
nalapatan ng wastong 4
himig ang tula
2. Naiaangkop ang lakas at 2
paghina ng tinig sa
damdamin at diwa ng tula
3. Angkop ang bawat kilos at
ekspresyon ng mukha sa 2
tula ; kumpas ng kamay,
galaw ng mata, laabi at iba
pa.

4. Naging kawili-wili at
nahikayat ang lahat ng 2
nakinig
Kabuuang puntos 10
Itanong:
H.Paglalahat ng Aralin
Ano ano ang mga paraan sa pagkamit ng pangarap?
Basahin ang bawat aytem. Lagyan ng √ kung ito ay nagpapakita ng paraan sa pagkamit ng
pangarap.
_____1. Nag-aral nang mabuti si Locio .
_____2. Tamad na bumangon nang maaga si Juan.
_____3. Masayang nag-aaral si Magda dahil laging nakasuporta ang kanyang
I.Pagtataya ng Aralin magulang.
_____4. Madaling natapos ni Mark ang kanyang proyekto dahil may tiwala siya sa
kanyang sarili.
_____5. Pinabayaan ni Luna ang kanyang gamit sa labas ng bahay.

J.Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin Magtala ng limang paraan upang maabot ang pangarap para sa sarli.
at remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral
sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang
V. Pagninilaynilay
sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magapatuloy sa remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa tulong
ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:
JERMALYN L. LASPIÑAS
Teacher 1
Bacong Central School
Bacong District

You might also like