You are on page 1of 3

GRADE 1 TO 12 PAARALAN SALAPINGAO NATIONAL HIGH SCHOOL BAITANG/ANTAS 8

DAILY LESSON LOG GURO JANICE S. SALVATIERRA ASIGNATURA Edukasyon sa Pagpapakatao

(PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO) PETSA/ORAS SEPYEMBRE 19-23 AT 8-9 (1-2 PM/ 2-3 PM) MARKAHAN Unang Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

Masuri ang mga banta sa pamilyang Maipaliwanag na bukod sa paggalang, Masuri ang mga banta sa pamilyang Maipaliwanag na bukod sa paggalang,
Pilipino sa pagbibigay ng edukasyon, may pananagutan ang mga magulang Pilipino sa pagbibigay ng edukasyon, may pananagutan ang mga magulang
paggabay sa pagpapasiya, at paghubog na bigyan ng maayos na edukasyon ang paggabay sa pagpapasiya, at paghubog na bigyan ng maayos na edukasyon ang
ng pananamplataya. kanilang mga anak, gabayan sa ng pananamplataya. kanilang mga anak, gabayan sa
pagpapasiya, at hubugin sa pagpapasiya, at hubugin sa
pananampalataya. At ang karapatan at pananampalataya. At ang karapatan at
tungkulin ng mga magulang na tungkulin ng mga magulang na
I. LAYUNIN magbigay ng edukasyon ang bukod- magbigay ng edukasyon ang bukod-
tangi at pinakamahalagang gampanin tangi at pinakamahalagang gampanin
ng mga magulang. ng mga magulang.

Naipamamalas ng mga mag aaral ang pang-unawa sa pamilya bilang natural na institusyon ng lipunan.
A. PAMANTAYANGPANGNILALAMAN

Naisasagawa ng mag aaral ang mga angkop na kilos tungo sa pagpapatatag ng pagmamahalan at pagtutulungan sa sariling pamilya.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP

Nasusuri ang mga banta sa pamilyang Naipaliliwanag na: Bukod sa paggalang, Nasusuri ang mga banta sa pamilyang Naipaliliwanag na: Bukod sa paggalang,
Pilipino sa pagbibigay ng edukasyon, may pananagutan ang mga magulang Pilipino sa pagbibigay ng edukasyon, may pananagutan ang mga magulang
paggabay sa pagpapasiya, at paghubog na bigyan ng maayos na edukasyon ang paggabay sa pagpapasiya, at paghubog na bigyan ng maayos na edukasyon ang
ng pananamplataya. (EsP8PB-Ic-2.2) kanilang mga anak, gabayan sa ng pananamplataya. (EsP8PB-Ic-2.2) kanilang mga anak, gabayan sa
pagpapasiya, at hubugin sa pagpapasiya, at hubugin sa
pananampalataya. Ang karapatan at pananampalataya. Ang karapatan at
C. MGA KASANAYAN SA tungkulin ng mga magulang na tungkulin ng mga magulang na
PAGKATUTO. ISULAT ANG CODE magbigay ng edukasyon ang bukod- magbigay ng edukasyon ang bukod-
NG BAWAT KASANAYAN tangi at pinakamahalagang gampanin tangi at pinakamahalagang gampanin
ng mga magulang. (EsP8PB-Id-2.3) ng mga magulang. (EsP8PB-Id-2.3)

II. NILALAMAN

A. SANGGUNIAN
1. MGA PAHINA SA GABAY NG GURO 15 16 15 16
2. MGA PAHINA SA KAGAMITANG PANG-MAG-
AARAL
3. MGA PAHINA SA TEKSBUK
4. KARAGDAGANG KAGAMITAN MULA SA PORTAL NG
LEARNING RESOURCES
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO
III.PAMAMARAAN
Magtawag ng isang mag-aaral at Magtawag ng isang mag-aaral at
tanungin kung ano ang tungkulin ng tanungin kung ano ang tungkulin ng
A. BALIK-ARAL SA NAKARAANG bawat pamilya. bawat pamilya.
ARALIN AT PAGSISIMULA NG
BAGONG ARALIN.

Ang aralin ay karugtong ng nakaraang Ang aralin ay karugtong ng nakaraang Ang aralin ay karugtong ng nakaraang Ang aralin ay karugtong ng nakaraang
aralin. Mas papalalalimin lamang ang aralin. Mas papalalalimin lamang ang aralin. Mas papalalalimin lamang ang aralin. Mas papalalalimin lamang ang
bawat pang unawa ng mga mag-aaral. bawat pang unawa ng mga mag-aaral. bawat pang unawa ng mga mag-aaral. bawat pang unawa ng mga mag-aaral.
B. PAGHAHABI SA LAYUNIN NG
ARALIN AT PAGGANYAK

C. PAG-UUGNAY NG MGA
HALIMBAWA SA BAGONG
ARALIN

Pangkatin ang mga mag-aaral. Papipiliin Tayain ang binuong sulat o kontrata " Pangkatin ang mga mag-aaral. Papipiliin Tayain ang binuong sulat o kontrata "
sila kung alin alin ang isasagawang Pangako sa aAking Pamilya". May sila kung alin alin ang isasagawang Pangako sa aAking Pamilya". May
dalawang minutong skit tungkol sa isa karampatang iskor ang isinagawa. dalawang minutong skit tungkol sa isa karampatang iskor ang isinagawa.
mga sumusunod: a.) Pagbubuklod ng Susundin sa ibibigay na eskala. mga sumusunod: a.) Pagbubuklod ng Susundin sa ibibigay na eskala.
pamilya at pagpapakita nito sa pamilya at pagpapakita nito sa
pakikipagkapwa. B.) Pagsunod sa pakikipagkapwa. B.) Pagsunod sa
D. PAGTALAKAY NG BAGONG awtoridad ng magulang at pagpapakita awtoridad ng magulang at pagpapakita
KONSEPTO AT PAGLALAHAD NG nito sa pakikipagkapwa o sa nito sa pakikipagkapwa o sa
BAGONG KASANAYAN #1 pamayanan. c.) Pananampalataya at pamayanan. c.) Pananampalataya at
pakikiisa sa ibang pananampalataya. pakikiisa sa ibang pananampalataya.

Pag-aralan ang mga naitakdang paksa. Gabayan ang bawat mag-aaral sa Pag-aralan ang mga naitakdang paksa. Gabayan ang bawat mag-aaral sa
pagsulat ng interpretasyon. Ipatukoy sa pagsulat ng interpretasyon. Ipatukoy sa
kanila ang mga nakita nilang kalakasan kanila ang mga nakita nilang kalakasan
E. PAGTALAKAY NG BAGONG at kahinaan batay sa resulta ng kanilang at kahinaan batay sa resulta ng kanilang
KONSEPTO AT PAGLALAHAD NG pag-iskor sa kanilang ginawang sulat o pag-iskor sa kanilang ginawang sulat o
BAGONG KASANAYAN #2 kontrata. kontrata.

Tayain ang pang-unawa tungkol sa mga Ipahayag sa mga mag-aaral ang Tayain ang pang-unawa tungkol sa mga Ipahayag sa mga mag-aaral ang
paksang tinalakay. Ihanda ang mga kanilang pang-unawa sa konsepto. A.) paksang tinalakay. Ihanda ang mga kanilang pang-unawa sa konsepto. A.)
pangkat sa kanilang pagbuo ng pag- Sumulat ng tatlong dahilan kung bakit pangkat sa kanilang pagbuo ng pag- Sumulat ng tatlong dahilan kung bakit
unawa tungkol sa mga kaugnay na ang pamilya ang unang paaralan ng unawa tungkol sa mga kaugnay na ang pamilya ang unang paaralan ng
konsepto. Ipaliwanag ang bawat paksa, pakikipagkapwa.b.) Paghambingin ang konsepto. Ipaliwanag ang bawat paksa, pakikipagkapwa.b.) Paghambingin ang
gawain, tanong na nakatakda para sa maaaring uri ng pakikipagkapwa ng gawain, tanong na nakatakda para sa maaaring uri ng pakikipagkapwa ng
F. PAGLINANG SA KABIHASAHAN bawat pangkat. isang pamilyang may pagbubuklod, bawat pangkat. isang pamilyang may pagbubuklod,
(TUNGO SA FORMATIVE pagsunod sa awtoridad, at pagsunod sa awtoridad, at
ASSESSMENT) pananampalataya ng isang pamilyang pananampalataya ng isang pamilyang
mahina sa mga pagpapahalagang ito. mahina sa mga pagpapahalagang ito.

Gabayan ang mga mag-aaral sa Tanungin ang mag-aaral ang kanilang Gabayan ang mga mag-aaral sa Tanungin ang mag-aaral ang kanilang
paggawa ng isang kontrata sa kanilang damdamin at kaisipan tungkol sa paggawa ng isang kontrata sa kanilang damdamin at kaisipan tungkol sa
G. PAGLALAPAT SA ARALIN SA pamilya tulad ng nasa aklat " Pangako gampaning pagtuturo sa iyo ng iyong pamilya tulad ng nasa aklat " Pangako gampaning pagtuturo sa iyo ng iyong
PANG-ARAW-ARAW NA BUHAY sa Aking Pamilya". mga magulang. sa Aking Pamilya". mga magulang.
Magtawag ng isang mag-aaral upang Magtawag ng mga boluntaryo at Magtawag ng isang mag-aaral upang Magtawag ng mga boluntaryo at
ihayag ang kanilang paglalagom ng ihayag ang kanilang paglalagom ng ihayag ang kanilang paglalagom ng ihayag ang kanilang paglalagom ng
H. PAGLALAHAT SA ARALIN kaniyang natutuhan sa aralin. kanilang mga natutuhan sa aralin. kaniyang natutuhan sa aralin. kanilang mga natutuhan sa aralin.

Ipagawa sa mag-aaral ang pagninilay. Ang pagtataya ay magaganap Ipagawa sa mag-aaral ang pagninilay. Ang pagtataya ay magaganap
Ipasulat ito sa kanilang kwaderno o pagkatapos ng susunod na aralin. Ipasulat ito sa kanilang kwaderno o pagkatapos ng susunod na aralin.
I. PAGTATAYA NG ARALIN dyornal. dyornal.

Magbalik aral sa mga pinag-aralan sa Magbalik aral sa mga pinag-aralan sa


J. KARAGDAGANG GAWAIN PARA nakaraang dalawang araw. nakaraang dalawang araw.
SA TAKDANG-ARALIN AT Magkakaroon ng pasususlit sa susunod Magkakaroon ng pasususlit sa susunod
REMEDIATION na pagkikita. na pagkikita.

IV. MGATALA

V. PAGNINILAY

A. BILANG NG MAG-AARAL NA NAKAKUHA NG 80% SA PAGTATAYA.

B. BILANG NG MAG-AARAL NA NANGANGAILANGAN NG IBA PANG GAWAIN PARA SA


REMEDIATION

C. NAKATULONG BA ANG REMEDIAL? BILANG NG MAG-AARAL NA NAKAUNAWA SA


ARALIN?

D. BILANG NG MGA MAG-AARAL NA MAGPAPATULOY SA REMEDIATION

E. ALIN SA MGA ISTRATEHIYANG PAGTUTURO ANG NAKATULONG NANANG LUBOS?


PAANO ITO NAKATULONG?

F. ANONG SULIRANIN ANG AKING NARANASANG SOLUSYUNAN SA TULONG NG


AKING PUNONGGURO AT SUPERBISOR?

G. ANONG KAGAMITANG PANTURO ANG AKING NADIBUHONG NAIS KONG IBAHAGI


SA MGA KAPWA KO
GURO?

GINAWA NI: IWINASTO NI: NAITALA NI:

JANICE S. SALVATIERRA SHERYL B. ZOLAS MARNELLI COCHANGCO-SONZA


Subject Teacher JHS Coordinator Punong guro I

You might also like