You are on page 1of 4

MASUSING Buhatan Integrated National

Paaralan Baitang 8
BANGHAY- School
ARALIN Joden De Castro
Guro Asignatura ESP
Jhonatan Habla
March 18, 2024 (01:00 PM -
Petsa at Oras Markahan 3
02:00 PM)

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO BAITANG-8

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
Sa katapusan ng klase ang mga mag-aaral ay inaasahang:

A. Nakapagtatala ng mga pangaral o payo na nagmula sa magulang, nakatatanda o may ;

C. Mga Kasanayang B. Naipapahayag ang mabuting dulot ng mga pagpapahalaga o virtues na natutunan mula sa magulang,
Pampagkatuto/Layunin nakatatanda at may awtoridad; at

C. Nakabubuo ng isang islogan tungkol sa kahalagahan ng papel na ginagampanan ng magulang,


nakatatanda o may awtoridad sa paghubog ng mga pagpapahalaga bilang kabataan.

Pagkilala sa Magulang, Nakatatanda at may Awtoridad na Hubugin, Bantayan at Paunlarin ang mga
II. PAKSANG-ARALIN
Pagpapahalaga ng Kabataan
AIII. MGA KAGAMITAN

IV. MGA PAMAMARAAN


TEACHER’S ACTIVITY A STUDENT’S ACTIVITY

A. Balik-aral at/o Panimula 1. Pagbati


“Magandang hapon sainyong lahat” Magandang hapon din po
2. Panalangin ma’am
“Bb. _______ nais mo bang pangunahan ang panalangin?” (Panalangin)
3. Mga alituntunin sa klase
Bago kayo umupo siguraduhing malinis ang ilalim ng inyong
mesa at upuan.
Maaari na kayong umupo.
4. Attendance
Itaas kamay pag tinawag ko ang iyong pangalan.
5. Balik-aral
Bago tayo dumako sa ating bagong aralin, magbalik-aral muna
tayo, sino sainyo ang nakakaala kung ano ang inyong tinalakay nung
nakaraan. Tungkol po sa mga paglabag
sa paggalang sa magulang at
nakatatanda.
B. Pagganyak Ngayong hapon ay susuriin natin ang mga pagkilala sa magulang,
nakatatanda at may awtoridad na hubugin, bantayan at paunlarin ang
mga pagpapahalaga ng kabataan, maipahayag ang mabuting dulot ng
mga pagpapahalaga o virtues na natutunan mula sa magulang,
nakatatanda at may awtoridad, at makabuo ng isang islogan tungkol sa
kahalagahan ng papel na ginagampanan ng magulang, nakatatanda o
may awtoridad sa paghubog ng mga pagpapahalaga bilang kabataan.

C. Paglalahad PAUNANG PAGSUBOK


Panuto: Suriin ang tsart. Tayahin ang iyong sariling kakayahan, sagutan
ang bawat aytem sa pamamagitan ng paglalagay ng tsek sa kolum kung
ito ba ay iyong ginagawa Palagi, Madalas, Paminsan-minsan o Hindi
Kailanman.

Nakikinig ka Palagi Madalas Paminsan Hindi


ba sa - minsan Kailanman
pangaral o
paalala ng...
1. magulang
mo?
2. guro mo
sa paaralan?
3. pamunuan
ng paaralan?
4. mga
nakatatanda?
5. mga
namumuno
sa
pamahalaan?

Mga Katanungan:

1. Ano ang natuklasan mo sa iyong sarili matapos sagutan ang talaan?


2. Ikinasiya mo ba o ikinalungkot ang bagay na natuklasan mo sa iyong
sarili? Bakit?
D. Pagtalakay
Pagkilala sa Magulang, Nakatatanda at may Awtoridad na Hubugin,
Bantayan at Paunlarin ang mga Pagpapahalaga ng Kabataan

Ang iyong nabasang usapan sa itaas ay isa lamang sa maaaring


madalas mong naririnig mula sa iyong magulang o nakatatanda. Tila
sinisikil ang iyong kalayaan dahil sa paghihigpit na ginagawa lalong lalo
na sa panahon ngayon na mayroong pandemyang CoVid-19. Ngunit
iyong tandaan na ikaw ay mahalaga sa kanila at ito'y kanilang ginagawa
para na rin sa iyong sariling kabutihan o kapakanan.

Kung naging maayos ang paghubog sa mga naunang taon ng iyong


buhay, mauunawaan mo ang kahalagahan ng marapat na paggalang at
pagsunod, dahil sa pagkilala mo sa pamilya bilang hiwaga, halaga at
presensiya.

Maipakikita mo ang paggalang at pagsunod sa iyong mga magulang,


nakatatanda at may awtoridad kung kinikilala mo ang kanilang halaga.
Dahil dito, kinikilala at pinahahalagahan mo ang kanilang tungkuling
hubugin, subaybayan at paunlarin ang iyong mga magagandang ugali at
mga pagpapahalaga. Mapagtitibay mo ang mga birtud na ito sa
pamamagitan ng pagpapakita ng pagmamahal, pananagutan at pagkilala
sa kanila bilang biyaya ng Maylalang.

 Ano ang iyong nararamdaman tuwing ikaw ay kanilang


napapangaralan o napagsasabihan? Ipaliwanag.

E. Paglalahat Ilahad ang mga bagay na natutunan/ natuklasan, nalaman at naunawan


mo sa araling ito sa pamamagitan ng pagsagot sa mga sumusunod na
katangungan:

 Bilang kabataan, bakit mahalagang kilalanin mo ang papel ng


magulang, nakatatanda at may awtoridad na hubugin,
bantayan at paunlarin ang iyong mga pagpapahalaga sa
buhay?
 Paano mo maipapakita ang pagkilala ng kanilang awtoridad?

F. Paglalapat INDIBIDWAL NA GAWAIN:


Sa bahaging ito, ikaw ay bumuo ng isang maikling islogan sa loob ng
kahon. na ang tema ay tungkol sa kahalagahan ng papel na
ginagampanan ng iyong magulang, nakatatanda o may awtoridad sa
paghubog ng mga pagpapahalaga mo bilang kabataan.

Halimbawa:

G. Pagtataya PANAPOS NA GAWAIN:

Panuto: Basahin ang sumusunod na sitwasyon. Isulat sa patlang ang T


kung ang sitwasyon ay nagpapakita ng pagkilala ng kabataan sa
magulang, nakatatanda at may awtoridad sa paghubog ng kanilang mga
pagpapahalaga. Isulat naman ang M sa patlang kung hindi.

1. Laging nasusunod ang desisyon ng bunsong anak na si Orlando sa


mga gustong gawin nito sa buhay.
1. M
2. T
2. Kumukonsulta si Jerry sa kanyang magulang tuwing nahaharap siya
3. T
sa mabibigat na sitwasyon.
4. M
5. M
3. Limang taon man ang lumipas simula nang mawalay, palaging nasa
isip pa rin ni Katheryn ang mga bilin at pangaral ng kanyang lola nag-
aruga sa kanya. Na

4. Nagdarabog si Daisy tuwing siya'y pinaalalahanan ng kanyang


magulang sa mga pagkakamali nito.

5. Kahit may ipinatutupad na curfew, si Matthew ay pumupuslit at


umaalis ng kanilang bahay upang makipagkita sa kanyang kabarkada.
H. Karagdagang Gawain at/o
Pagpapahusay
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nagtamo
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga gawaing
pagpapahusay (remedial)
C. Nakatulong ba ang pagpapahusay
(remedial)? Bilang ng mag-aaral
na naunawaan ang aralin.
D. Bilang ng mag-aaral na patuloy na
nangangailangan ng
pagpapahusay (remediation)
E. Alin sa aking pagtuturo ang
naging epektibo? Bakit?
F. Ano-ano ang aking naging
suliranin na maaaring malutas sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong nga inobasyon o
lokalisasyon sa mga kagamitan
ang ginamit/natuklasan ko na nais
kong ibahagi sa ibang guro?

Inihanda nina:
Jhonatan Habla
Joden De Castro
Student Teacher

You might also like