You are on page 1of 6

Paaralan Baitang/ Antas Grade I

GRADE 1 to 12 Guro Subject MTB


DAILY LESSON LOG
Petsa/ Oras January 4-6, 2023 (WEEK 7) Markahan Second Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN

A. Pamantayang PART OF CHRISTMAS PART OF CHRISTMAS The learner demonstrates The learner demonstrates The learner demonstrates
Pangnilalaman VACATION VACATION knowledge and skills in knowledge and skills in knowledge and skills in
listening and communicating listening and communicating listening and communicating
about familiar topics, uses about familiar topics, uses about familiar topics, uses
basic vocabulary, reads and basic vocabulary, reads and basic vocabulary, reads and
writes independently in writes independently in writes independently in
meaningful contexts, meaningful contexts, meaningful contexts,
appreciates his/her culture. appreciates his/her culture. appreciates his/her culture.
B. Pamantayan sa Pagganap demonstrates knowledge and demonstrates knowledge and demonstrates knowledge and
skills in listening and skills in listening and skills in listening and
communicating about familiar communicating about familiar communicating about familiar
topics, uses basic vocabulary, topics, uses basic vocabulary, topics, uses basic vocabulary,
reads and writes independently reads and writes independently reads and writes independently
in meaningful contexts, in meaningful contexts, in meaningful contexts,
appreciates his/her culture. appreciates his/her culture. appreciates his/her culture.
C. Mga Kasanayan sa Illustrate specific events in a Illustrate specific events in a Illustrate specific events in a
Pagkatuto story read story read story read
Isulat ang code ng bawat (No code) (No code) (No code)
kasanayan.
II. NILALAMAN Paglalarawan sa Kuwentong Nabasa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag- SLM p. 1-17. PIVOT p.30-32 SLM p. 1-17. PIVOT p.30-32 SLM p. 1-17. PIVOT p.30-32
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa Umpisahan ang araw sa
aralin at/o pagsisimula ng pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw- pagsasagawa ng pang araw-
bagong aralin. araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain:
a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang a. Pag-awit ngLupang
Hinirang Hinirang Hinirang
b. Panalangin b. Panalangin b. Panalangin
c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw c. Pag ehersisyo (Galaw
Pilipinas) Pilipinas) Pilipinas)
d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala d. Pagtakda at pagpapaalala
ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa ng mga Kasunduan sa
Klase Klase Klase
e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health e. Pagpapaalala sa Health
Protocols Protocols Protocols
f. Kamustahan f. Kamustahan f. Kamustahan

BALIK ARAL BALIK ARAL BALIK ARAL

Ano ang ating nakaraang Ano ang ating nakaraang


Ano ang ating nakaraang leksiyon? leksiyon?
leksiyon?

B. Paghahabi sa layunin ng Tingnan ang larawan sa ibaba. Basahin natin ang maikling Naranasan mo na ba na tila
aralin Saan kaya sila pupunta? Ano kuwento. nakikita mo ang nagaganap sa
kaya ang gagawin nila doon? kuwento? Nangyari na ba na
Iguhit mo ang lugar na sa parang nakikita mo ang itsura
tingin mo ay pupuntahan nila. ng tauhan at ang kulay ng
paligid? Kaya mo rin bang
ilahad sa iba ang kuwentong
narinig o nabasa?

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
Sagutin ang mga tanong
tungkol sa kuwentong binasa.
Isulat sa kuwaderno ang
sagot.

1. Anong araw naganap ang


kuwento?
2. Saan nagtungo ang mag-
anak?
3. Bakit kaya sila nagtungo
roon?
C. Pag-uugnay ng mga Ang ating leksiyon sa araw na Ang ating leksiyon sa araw na Ang ating leksiyon sa araw na
halimbawa sa bagong aralin. ito ay tungkol sa ito ay tungkol sa ito ay tungkol sa
Paglalarawan sa Paglalarawan sa Paglalarawan sa
Kuwentong Nabasa Kuwentong Nabasa Kuwentong Nabasa
D. Pagtalakay ng bagong Mahalaga na maunawaan mo Basahin ang bahagi ng Tingnan ang akdang Ang
konsepto at paglalahad ng ang nilalaman ng kuwento. kuwentong Espesyal na Lapis Paborito Kong Hugis ni
bagong kasanayan #1 Kapag naintindihan mo ang ni Gerlie L. Bunag. Salvacion C. Montenegro.
mga pangyayari, makakaya
mong ilarawan ang mga tagpo,
at muling mailahad ang mga
pangyayari sa kuwento

Masasabi mo na masaya ang


tagpo dahil kaarawan ng
nanay ng bata. Binigyan niya

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
ito ng regalo. Magkatabi sila
sa kama nang iniabot niya ito. Paano mo ikukuwento sa iba
Isang espesyal na lapis na ang iyong binasa?
ginagamit sa kilay ang Maaari kang magsimula sa
ibinigay niya. tauhan. Ilarawan mo siya
Ginamit ito ng bata para katulad ng anyo at iba pang
ayusan ang kaniyang nanay. katangian.
Pinuri ng bata ang Isa-isahin din ang pangyayari
magandang mukha ng ayon sa pagkakasunod-sunod
kaniyang ina. ng mga ito.
Ito ay isang paglalarawan.
Mainam rin na maibahagi mo
sa iba ang nabasa mong
kuwento. Malalaman din nila
ang nangyari sa kuwento
kapag ginawa mo ito. Paano
mo nga ba ito gagawin?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Buuin ang kuwento sa Kung ikaw ang nasa larawan, Basahin ang kuwento at
pang-araw-araw na buhay pamamagitan ng pagguhit ng ano ang susunod mong pagkatapos ay isagawa ang
larawan sa susunod na gagawin? Isulat sa iyong gawain sa ibaba nito. Piliin ang
pangyayari sa kwento. Iguhit kuwaderno ang letra ng iyong tamang sagot sa kahon at isulat
ito sa kuwaderno. sagot. ito sa kuwaderno.

Nagsisi si Sisang Sisiw


Isang umaga si inahing manok
at ang kanyang mga sisiw ay
masaya at sama-sama sa
paghahanap ng pagkain.
Sinabihan ni inahing manok
ang kanyang mga sisiw na
huwag lalapit sa sapa. Hindi
nakinig si Sisa. Lumapit pa rin
siya sa sapa. Isang sawa ang
nakatira sa sapa. Muntik na

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
siyang kainin ng sawa. Mabuti
na lang at nakatakbo siya
pabalik sa kaniyang mga
kapatid at ina. “Di na po uulit,
patawad po, Ina!” Labis na
pagsisi ni Sisang sisiw.

H. Paglalahat ng Aralin Natutuhan mo sa aralin na Sa paglalarawan ng mga Sa paglalarawan ng mga


ito na may mga kuwentong pangyayari sa kuwentong pangyayari sa kuwentong
nagla __ a r __ w a __. binasa dapat isaalang-alang binasa dapat isaalang-alang ang
Mainam na maunawaan mo ang mga sumusunod: mga sumusunod:
ang mga pangyayari upang  Tandaan kung sino o ano ang
 Tandaan kung sino o ano
pinaguusapan sa kuwento.
mailahad ang tamang ang pinaguusapan sa
 Tandaan ang wastong
pagkakasunod-s __ n __ d kuwento. pagkasunod-sunod ng mga
 Tandaan ang wastong pangyayari sa kuwento
pagkasunod-sunod ng mga
pangyayari sa kuwento
I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung ang mga Balikan ang kuwentong Pag-aralan ang mga larawan,
pahayag ay paglalarawan na Espesyal na Lapis ni Gerlie L. lagyan ng tsek ( ) ang larawang
naganap sa akdang “Ang Bunag. Lagyan ng bilang 1- 5 nagpapakita ng pangyayari sa
Paborito Kong Hugis”. Isulat ayon sa wastong kwento at ekis (X) kung hindi
ang Tama kung Oo at Mali pagkakasunod-sunod ng mga nangyari. Isulat ang sagot sa
kung Hindi. Isulat ang sagot sa pangyayari. Isulat ang sagot kuwaderno.
iyong sagutang papel. sa iyong sagutang papel.

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.
1. Makulay at bilog ang holen. _____1. “Ayan, ang ganda-
2. Kaunti lamang ang hugis ganda mo pa rin, Nanay.”
bilog na nakikita. _____2. Tumabi ako sa
3. Ang salamin ay hugis bilog. kaniya sa kama.
4. Singkit ang mata kong _____3. Kinuha ko ang
papikit-pikit. espesyal na lapis.
5. Bilog ang kalamansi. _____4. Naalala ko pa ang
kaarawan ni Nanay.
_____5. Kinilayan ko si
Nanay.

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang-aralin at
remediation

NOTE: The author doesn’t claim the pictures, worksheets and some activities found in the DLL. This is for teaching purposes only. Thank you.

You might also like