You are on page 1of 6

GRADE 1 to 12 Paaralan SAMPAGUITA ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas Grade I

DAILY LESSON LOG Guro KAREN S. YLAGAN Subject MTB

Petsa/ Oras JANUARY 8-12, 2024 (WEEK 8) Markahan Second Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.
LAYUNIN
A.
Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates knowledge and skills in The learner demonstrates knowledge and skills in The learner demonstrates knowledge and skills in The learner demonstrates knowledge and skills in The learner demonstrates knowledge and skills in
listening and communicating about familiar topics, listening and communicating about familiar topics, listening and communicating about familiar topics, listening and communicating about familiar topics, listening and communicating about familiar topics,
uses basic vocabulary, reads and writes independently uses basic vocabulary, reads and writes independently uses basic vocabulary, reads and writes independently uses basic vocabulary, reads and writes uses basic vocabulary, reads and writes independently
in meaningful contexts, appreciates his/her culture. in meaningful contexts, appreciates his/her culture. in meaningful contexts, appreciates his/her culture. independently in meaningful contexts, appreciates in meaningful contexts, appreciates his/her culture.
his/her culture.
B.
Pamantayan sa Pagganap demonstrates knowledge and skills in listening and demonstrates knowledge and skills in listening and demonstrates knowledge and skills in listening and demonstrates knowledge and skills in listening and demonstrates knowledge and skills in listening and
communicating about familiar topics, uses basic communicating about familiar topics, uses basic communicating about familiar topics, uses basic communicating about familiar topics, uses basic communicating about familiar topics, uses basic
vocabulary, reads and writes independently in vocabulary, reads and writes independently in vocabulary, reads and writes independently in vocabulary, reads and writes independently in vocabulary, reads and writes independently in
meaningful contexts, appreciates his/her culture. meaningful contexts, appreciates his/her culture. meaningful contexts, appreciates his/her culture. meaningful contexts, appreciates his/her culture. meaningful contexts, appreciates his/her culture.
C.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto Retell a story read MT1LC-IIh-i-8.1 Retell a story read Identify pronouns with contractions Identify pronouns with contractions
Isulat ang code ng bawat kasanayan. MT1LC-IIh-i-8.1 *(Siya’y, Tayo’y . . .) *(Siya’y, Tayo’y . . .)

MT1GA-IIi-i-2.2.1 MT1GA-IIi-i-2.2.1
II.
NILALAMAN Pagsasalaysay sa Kuwentong Nabasa Pagsasalaysay sa Kuwentong Nabasa Pagpapaikli ng mga Panghalip Pagpapaikli ng mga Panghalip

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC ADM, SLM, LM, MELC

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-


SLM p. 1-16. PIVOT p.30-32 SLM p. 1-17. PIVOT p.30-32 SLM p. 1-17. PIVOT p.30-32 SLM p. 1-17. PIVOT p.30-32
aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal


ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo


III.
PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng pang araw- Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng pang araw- Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng pang araw- Umpisahan ang araw sa pagsasagawa ng pang araw- ASSESSMENT DAY
pagsisimula ng bagong aralin. araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain: araw na gawain:
a. Pag-awit ngLupang Hinirang g. Pag-awit ngLupang Hinirang m. Pag-awit ngLupang Hinirang a. Pag-awit ngLupang Hinirang
b. Panalangin h. Panalangin n. Panalangin b. Panalangin
c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) i. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) o. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas) c. Pag ehersisyo (Galaw Pilipinas)
d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga j. Pagtakda at pagpapaalala ng mga p. Pagtakda at pagpapaalala ng mga d. Pagtakda at pagpapaalala ng mga
Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase Kasunduan sa Klase
e. Pagpapaalala sa Health Protocols k. Pagpapaalala sa Health Protocols q. Pagpapaalala sa Health Protocols e. Pagpapaalala sa Health Protocols
f. Kamustahan l. Kamustahan r. Kamustahan f. Kamustahan

BALIK ARAL BALIK ARAL BALIK ARAL BALIK ARAL

Ano ang ating nakaraang leksiyon?


Ano ang ating nakaraang leksiyon? Ano ang ating nakaraang leksiyon? Ano ang ating nakaraang leksiyon?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Basahin ang maikling kuwento at sagutin ang mga Basahin ang mga sumusunod na pangungusap. Piliin Pakinggang mabuti ang tulang babasahin ng

tanong sa ibaba. Isulat sa kuwaderno ang sagot. ang letra ng angkop na larawan na nagpapakita ng magulang o ate at kuya. Tukuyin ang mga pinaikling

pangyayari at isulat ito sa kuwaderno. panghalip mula sa tula. Isulat ang mgapanghalip sa

Ang Pagong ni Dingdong kuwaderno.

Si Dingdong ay may alagang pagong. Ito si Pong

Pagong. Si Pong Pagong ay naglalaro sa may gulong.

Sa ilalim ng barong-barong nina Dingdong nakatira si

Pong Pagong.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong


aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Basahin ang kwento at sagutin ang mga tanong sa Basahin ang kuwento sa tulong ng nanay. Isalaysay Basahin ang mga salita na nasa kahon sa tulong ng
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ibaba. Isulat ang sagot sa kuwaderno. muli ang mga pangyayari sa kuwento. Iparinig ito sa iyong nanay. Tukuyin ang mga wastong pinaikling

iyong pamilya. panghalip at isulat ang mga sagot sa kuwaderno

Ang Alaga ni Niña

Isang umaga, hinahanap ni Niña ang alagang pusang

si Coco. Dahil sa alaga, hindi siya naiinip sa loob ng

bahay, bagkus tumutulong siyang magwalis at

masipag magpakain ng kaniyang alaga. Napulot

lamang ng kaniyang tatay ang kuting sa daan.

Masayang-masaya si Niña ng araw na iyon. “Alagaan

mo siyang mabuti anak”, sabi ni Mang Cardo.

Tuwang-tuwang niyakap ni Niña ang ama at

nagpasalamat. Kaya ring manghuli ng daga ang alaga

ni Niña. Lalo pang napamahal kay Niña ang kanyang

alaga. Hayop man si Coco, kapamilya ang turing nila

dito.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Mula sa kuwentong binasa na pinamagatang “Ang Pumili ng isang maikling kuwentong nais basahin. Punan ng pinaikling panghalip ang mga patlang sa Pakinggang mabuti ang nanay habang binabasa ang
buhay Alaga ni Niña”, punan ng tamang sagot ang graphic Punan ang graphic organizer sa ibaba at isalaysay muli hanay A. Hanapin ang sagot sa hanay B at kopyahin paguusap ng mga magkakaibigan. Pagkatapos ay

organizer. Isulat ang sagot sa kuwaderno. ang binasa sa iyong kapamilya. ang letra ng tamang sagot sa kuwaderno. kopyahin ang angkop na pinaikling panghalip
H. Paglalahat ng Aralin Ang pagsasalaysay ay isang uri ng pagkukuwento o Ang pagsasalaysay muli sa nabasang kuwento ay isang Ang panghalip ay panghalili o pamalit sa Ang mga panghalip na nagtatapos sa patinig ay
pagsasabi ng mga pangyayari, katotohanan, o bagay paraan upang malaman kung naintindihan ng pangngalan. Maaari itong paikliin sa dadagdagan lamang ng kudlit sa itaas (‘) at
na may kaugnayan sa paksa na may maayos at pamamagitan ng pagdadagdag ng kudlit sa itaas susundan ng pinaikling ay na (y).
mambabasa ang kuwento.
kapakipakinabang na pagkakasunod-sunod ng mga at titik y para sa mga panghalip na nagtatapos sa
impormasyon. patinig.

I. Pagtataya ng Aralin Basahin at sagutin ang mga tamang sagot. Isulat ang Isalaysay muli ang kuwento ayon sa Sa tulong ng mga larawan, pilliin ang mga angkop na Sa tulong ng mga larawan, pilliin ang mga angkop Piliin ang tamang larawan na isinasaad ng bawat

letra ng tamang sagot sa kuwaderno. pagkasunodsunod ng mga pangyayari. Isulat ang 1, 2, pinaikling panghalip mula sa mga pangungusap. na pinaikling panghalip mula sa mga pangungusap. pangungusap. Isulat ang letra ng tamang sagot sa

3, 4 at 5 sa kuwaderno. Isulat ang letra ng iyong sagot sa kuwaderno. Isulat ang letra ng iyong sagot sa kuwaderno. kuwaderno.
J. Karagdagang Gawain para sa takdang-
aralin at remediation

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa


remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa ar-


alin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito


nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking


punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa


mga kapwa ko guro?

Prepared by:

KAREN S. YLAGAN

Teacher III

Inspected by:

ROSEMARIE O. REAŇO

Principal II

You might also like