You are on page 1of 5

School: San Rafael Elementary School Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Elmer B. Pascual Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and JANUARY 2-6, 2023 (WEEK 7)
Time: 10:00-10:40 - Aguinaldo Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. Layunin
Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mg pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng pananakop
Pangnilalaman ng mga Hapon at ang pagpupunyagi ng mga Pilipino sa makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang
(Content Standards) nasyon at estado.

Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahlan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano at ng
(Perfomance Standards) pananakop ng mga Hapon at ang pagmamahal sa kontribusyon ng pagpupunyagi ng mga Pilipino namakamit ang gamit na kalayaan tungo sa pagkabuo ng
kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang nasyon at estado.

Pamantayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang paraan ng Pakikipaglaban ng mga Pilipino para sa Kalayaan laban sa Hapon.
(Learning Competencies)

Layunin 1. Naibibigay ang kahulugan 1. Nasusuri ang kahulugan 1. Naibibigay ang ibat-
ng USAFFE. ng HUKBALAHAP ibang mga kilusang
2. Natutukoy ang mga layunin 2. Natatalakay ang mga gerilya.
ng USAFFE. layunin ng H 2. Nakakagawa ng
3. Napapahalagahan ang UKBALAHAP malikhaing
pagsapi sa USAFFE. 3. Nailalahad ang mga pagpapahayag sa mga
tungkulin ng naganap sa kilusang
HUKBALAHAP gerilya.
3. Napapahalagahan ang
mga nagawa ng mga
Pilipino sa panahon ng
mga Hapon.
II. Paksang Aralin Kahulugan,Layunin,Tungkuli Kahulugan,Layunin,
(Subject Matter) n ng USAFFE Tungkulin ng MGA KILUSANG
HUKBALAHAP GERILYA

III. Kagamitang Panturo AP 6 Book (AP6KDP-IIh-8); Lahing Kayumanggi, Mary Joy


(Learning Resources) EASE1 Modyul 15; Pamana 5 P. Torres,
1999, pp212-213 AP6 Book(AP6KDP-
IIh8);EASE1 Modyul 15;
Pamana 5.1999.pp212-213

IV. Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing a. Balik –Aral Picture Puzzle gamit ang a. Balik –aral
Previous Lesson or Ano ang nangyari sa larawan ni Rizal at Bonifacio. Anong kahulugan at
Presenting the Pilipinas sa sa layunin ng
New Lesson Panahon ng organisayong
Hapones? USAFFE at
Tanong: Anong mga HUKBALAHAP
organisasyon ngayon b. Pagbibigay ng
kasapi ang Pilipinas sitwasyon:
ngayon? *Anong mga
nangyayari sa
ating bansa
ngayon?
* Meron bang
mga pag –aalsang
nangyayari sa
ating bansa sa
kasalukuyan?

b. Establishing a. Ano ang kahalagahan ng Tanong: THINK-PAIR-SHARE


purpose for the pagsapi natin sa mga Ano-anu ang mga nagagawa ni Pagbibigay ng kanilang
lesson samahang ito? RIZAL at BONIFACIO sa hinuha.
May mga mabubuti o di ating bayan? Bakit?
mabuti bang naidudulot ang
pagsapi natin sa mga
samahang ito?

c. Presenting Pangkatang Gawain: (Pangkatang Gawain) Paglalahad ng kanilang


example/instances Puzzle game: Ipabuo ang Magpaskil ng Larawan ng saloobin….
of the new lesson USAFFE Pilipino na inaapi ng hapon at
Magbigay ng guide questions bawat grupo ay maglalahad
para mabuo ang acronym. kung ano ang kanilang gawin
kung inaapi ang kapwa ng mga
dayuhan?
d. Discussing new Gamit ang mga stripa ng mga Punan ng letra ang linya upang Pagtatalakay ng guro at
concepts salita na putol putol. Ipaayos makabuo ng salita karagdagang
sa mga bata ang kahulugan ng __________ impormasyon.
USAFFE at ang layunin nito. (HUKBALAHAP) Paglalahad ng mga kasapi
Upang mabuo ang salita ang at layunin ng kilusang
guro ay magbibigay ang clue gerilya.
upang makuha ng bata ang titik
na nawala
Hal. Ang unang letra ay ang
pang walong letra sa alpabeto.

a. Ano ang HUKBALAHAP?


b. Ibigay ang layunin at
tungkulin ng HUKBALAHAP.

e. Continuation of Sa pamamagitan ng mga Magtalakayan sa nabuong Gumawa ng sariling


the discussion of presentasyon ng mga bata, salita. balangkas sa mga kasapi at
new concepts kukuha ng ideya ang guro Gamitin ang Arts of layunin ng kilusang gerilya
upang maging gabay sa Questioning – HOTS)
pagtalakay kung ano ang ibig
sabihin ng USAFFE (Art of
Questioning – HOTS)
f. Developing Strategy: Dabate Sa pamamagitan ng audio Role Play:
Mastery Hatiin ang klase sa 2 pangkat. presentation, ipapakita ng mga Magsasadula sila kung ano
Isang pangkat para mabuting bata ang kanilang naiintindihan ang ginawa ng kilusang
naidudulot ng pagsapi ng sa HUKBALAHAP gerilya.
USAFFE at ikalawang
pangkat para sa di mabuting
naidudulot ng pagsapi ng
USAFFE.
g. Finding practical Tanong: Sa inyong palagay nakabubuti Ano ang kahalagahan ng
applications of Bakit nangangailangang ba sa bansa ang pagbuo ng mga kilusang
concepts and skills sumali ang Pilipinas sa mga HUKBALAHAP? ito sa panahon ng mga
in daily living ibat ibang organisasyon? Kung ikaw ay hindi sang-ayon Hapones?
sa gobyerno gagawa kaba ng
hukbo katulad ng
HUKBALAHAP? Bakit?

h. Making Ano ang naidudulot nito sa Gumawa ng sanaysay hinggil Ano kaya ang nangyari sa
generalizations mga Pilipino? mabuti at hindi mabuti sa ating bansa kung hindi
and abstractions HUKBALAHAP bumuo ng mga kilusan ang
about the lesson mga Pilipino laban sa mga
Hapones?
i. Evaluating Gagawa ng journal tungkol sa Ano ang naidudulot nito sa Kung nabuhay ka sa
learning kahulugan, layunin at mga tao noong unang panahon ng mga Hapones
tungkulin ng USAFFE. panahon? sasali ka ba o hindi sa
kilusang gerilya? Bakit?

j. Additional Magtala ng ibat ibang mga Gumawa ng Panunumpa. Anong pang mga kilusan
activities for organisasyon kasali ang Ako ay Pilipino ipaglalaban ko mayroon ang mga Pilipino
application or Pilipinas. ang aking bansa laban sa mga ngayon at ano ang kanilang
remediation dayuhan dahil_____________ mga ipinaglalaban?
_________________
REMARKS
REFLECTION

a. Number of learners
who earned 80% of
the evaluation
b. Number of learners
who require
additional activities
for remediation
who scored below
80%
c. Did the remedial
lesson work?
d. Number of learners
who have caught up
with the lesson
e. Number of learners
who continue to
require remediation
f. What difficulties
did I encounter
which my principal
or supervisor can
help me solve?
g. What innovation or
localized materials
did I use/discover
which I wish to
share with other
teachers?

Prepared by:

ELMER B.
PASCUAL
TeacherI

NOTED:

DR. ELIZABETH B. MEDINA


Principal IV

You might also like