Professional Documents
Culture Documents
DLL - Araling Panlipunan 6 - Q2 - W7
DLL - Araling Panlipunan 6 - Q2 - W7
Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahlan, epekto at pagbabago sa lipunan ng panahon ng mga Hapones.
(Performance Standard)
Pamantayan sa Pagkatuto Nasusuri ang sistema ng pamamahala sa panahon ng mga Hapones
(Learning Competencies)
Layunin (Lesson Objectives) 1. Natutukoy ang uri ng 1.Natatalakay ang sistema at
Pamamahala sa panahon ng balangkas ng Pamahalaang 1. Nasisiayasat ng pagtatag
Hapon Hapones ng Ikalawang Republika
2. Nailalarawan ang
2.Natatalakay ang paraan ng 2.Nasisiyasat ang mga mabuti at pangyayari sa Ikalawang
Pamamahala ng mga Hapones sa di-mabuting bunga ng Sistema at Republika
Pilipinas balangkas ng Pamahalaang 1. Napapahalagahan ang
Hapones Ikalawang Republikasa
3.Naiisa-isa ang kahalagahan ng pamamagitan ng isang
Pamamahala ng Hapones sa 1. 3.Naipahayag ang Jingle
Pilipinas kahalagahan ng
Sistema ate
balangkas ng
Pamahalaang
Hapones
Paksang Aralin Ang Pamamahala ng mga Sistema at Balangkas ng Ang Pagtatag ng Ikawalang
(Subject Matter) Hapones sa Pilipinas Pamahalaang Hapones Republika
A.P. 6 Book (AP6KDP-IIG-7); EASE A.P. 6 Book (AP6KDP-IIG-7); EASE I A.P. 6 Book (AP6KDP-IIG-7); EASE
Gamitang Panturo
I Modyul 15:MISOSA Lessons- 30- Modyul 15:MISOSA Lessons- 30-32 I Modyul 15:MISOSA Lessons- 30-
(Learning Resources)
32 (Gr.5) (Gr.5) 32 (Gr.5)
Pamamaraan
(Procedure)
a. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng Magpapakita ng video tungkol sa
bagong aralin (Reviewing Talakayin muli ang nakaraang Ipaliwanag ang Pamamahala ng pangyayari ng Ikalawang
previous lesson/s or presenting paksang aralin mga Hapones sa Pilipinas Republika
the new lesson)
e. Pagtalakay ng bagong Sa pamamagitan ng mga Talakayin ang nabuong ideya base Talakayin ang mga kaisipan na
konsepto at paglalahad ng presentasyon ng mga bata, sa larawang ipinakita. Gamitin ang nakita sa larawan ipinaskil.
bagong kasanayan #2 kukuha ng ideya ang guro upang Arts of Questioning – HOTS)
(Continuation of the discussion maging gabay sa pagtalakay
of new concept) tungkol sa Pamamahala ng
Hapones sa Pilipinas. (Art of
Questioning – HOTS)
Strategy: Carousel Strategy: Gallery Walk
Ipapaskil ng guro ang mga paraan Tanong: Base sa mga larawang
f. Paglinang sa Kabihasaan sa pamamahala ng mga Hapones nakita, paano naitatag ang
(Tungo sa Formative sa Pilipinas at bibigyang Sa pamamagitan ng isang Poster, Ikalawang Republika?
Assessment) (Developing pagkakataon ang bawat pangkat siyasatin ang Sistema at Balangkas
Mastery) nag pag-usapan ang tugnkol dito. ng Pamahalaang Hapon
Pagkatapos, iikot ang mga bata
hangang mapag-usapan ang mga
paraan nakapaskil sa bubong.
g. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang magandang naidulot
araw-araw na buhay (Finding Tanong: Sa iyong palagay ano ang Ng Ikalawang Republika sa
practical application of Sa inyong palagay, nakabubuti ba mabuting naidudulot ng bansa?
concepts and skills in daily ito sa mga Pilipino? Ipaliwanag Pamamahala ng Hapones sa
living) ang sagot. Pilipinas.