You are on page 1of 3

School: BAYABAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 6 Teacher: MICHELLE C. PERMEJO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 23-27, 2023 (WEEK 10) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


HUWEBES
BIYERNES
I. Layunin

Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng pananakop
Pangnilalaman ng mga Hapon at ang pagpunyagi ng mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang
(Content Standards) nasyon at estado

Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahilan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano
(Perfomance Standards)
Pamantayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol sa naging epekto sa mga Pilipino ng pamamahala sa mga dayuhang mananakop.
(Learning Competencies) AP6KDP-IIh-9
 Naiisa-isa ang mga batas  Natutukoy ang mga  Nasasabi kung paano Para malaman ang Para malaman ang
at patakaran ng mga programang panlipunan, nasasakop ang Pilipinas sa kakayanan ng bawat mag kakayanan ng bawat mag
Amerikano na pangkabuhayan sa mga Hapones aaral sa ARALING aaral sa ARALING
nakaapekto sa pamahalaang komonwelt  Naibabahagi ang damdamin PANLIPUNAN 6. PANLIPUNAN 6.
pamumuhay ng mga  Nakalalahok ng masigla sa ng mga Pilipino sa
Pilipino mga programang pananakop ng mga
 Naibabanggit ang mabuti pangkabuhayan at Hapones
at di-mabuting epekto ng panlipunan  Nakagagawa ng isang
mga batas sa patakaran  Nakapagsasadula ng mga timeline tungkol sa
ng mga Amerikano sa programang panlipunan at pananakop ng mga
pamumuhay ng mga pangkabuhayan sa panahon Hapones
Pilipino. ng Komonwelt
 Nakabubuo ng graphic
organizer sa mga batas,
patakaran ng mga
Amerikano na
nakaapekto sa
pamumuhay ng mga
Pilipino
Paksang Aralin Mga batas at patakaran ng Mga programang panlipunan, Pananakop ng mga Hapones 2nd Periodical Test 2nd Periodical Test
(Subject Matter) mga Amerikano na pangkabuhayan sa
nakaapekto sa pamumuhay pamahalaang komonwelt
ng mga Pilipino
Kagamitang Panturo AP6 Batayang Aklat sa AP 6 AP6 CG, mga larawan, tsart,
(Learning Resources) TG 6, LM 6 LM, TG, CG, BOW TM, TG
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Previous Pagbabalita base sa mga Pagpapakita ng mga larawan Maglaro ng message relay Test Paper Test Paper
Lesson or Presenting the pangyayari ngayon.(Current at tanong na may kinalaman sa (Mga batas at patakaran ng
New Lesson Events) komonwelt mga Amerikano)
Tanong: Bakit nagkarron ng
digmaan ang mga Pilipino
at Amerikano
b.Establishing purpose for Pagpapakita ng larawan ng Magpakita ng larawan tungkol Pagpapakita ng larawan na
the lesson mga pangyayari sa sa komonwelt may kaugnayan sa hapones
kasalukuyan. 1. Ano ang nakikita ninyo sa
Tanong: Ano ba ang larawan
nakikita nonyo sa larawan? 2. Ano-ano ang masasabi
Bakit nagkaroon ng ninyo sa larawan
kaguluhan
a. Presenting Matutukoy ng mga mag- Ipakita/Ipaskil ang KWL tsart. Video clip tungkol sa Reviewing the past lesson Reviewing the past lesson
example/instances of the aaral ang mga Batas sa Pasagutan ito sa mga bata. pagsabog ng Pearl Harbor.
new lesson kanilang Barangay Ilalahad ng guro ang tsart ng
mga hamon, suliranin ang mga
tugon nito.
b. Discussing new concepts Pangkatin sa tatlo ang mga Itanong: Pagtatalakay sa mga Standards for Test Proper Standards for Test Proper
mag-aaral. 1. Ano ang komonwelt pangyayari kung paano . Prepare the materials you'll . Prepare the materials you'll
Magbigay ng Activity Cards 2. Ano-ano ang programang nasakop ng mga Hapones ang need. need.
. Analyze and understand each . Analyze and understand
sa mga bata. panlipunan pangkabuhayan Pilipinas.
instruction. each instruction.
Pangkat 1.- Batas Pilipinas sa pamahalaang komonwelt.
. Answer the questions properly. . Answer the questions
ng 1902 . Do not copy with your seatmate. properly.
Pangkat 2 - Batas JOnes ng . Do not copy with your
1916 seatmate.
Pangkat 3 - Batas Tydings
McDuffie 1934
c. Continuation of the Itanong: Mahalaga ba ang Isa-isahin ang mga pangyayari
discussion of new pagkakaroon ng 3 Batas na sa pagsasakop ng mga
concepts ipinatutupad para sa Hapones sa Pilipinas gamit Test Proper Test Proper
kalayaan ng Pilipinas ang TIMELINE
d.Developing Mastery Ano ang mga epekto ng 1. Sino ang kauna-unahang Pangkatan
mga 3 Batas para sa mga nahalal sa komonwelt Checking of Paper Checking of Paper
mamamayang Pilipino 2. Ano-ano ang mga Roleplay tungkol sa pagdating
programang, ng Hapones sa Pilipinas
pangkabuhayan sa
pamahalaang komonwelt.
e. Finding practical Alin sa mga Batas ang iyon Pangkatang Gawain Kung ikaw ay nabubuhay
applications of concepts nagustuhan?Bakit? Pangkat 1-Data Ritrieval Chart noong panahon ng mga Getting the MPL, and Least Getting the MPL, and Least
and skills in daily living tungkol sa mga programang, haopnes sa Pilipinas, susunod Learned Learned
pangkabuhayan sa ka ba sa mga lumalaban o
pamahalaang komonwelt susunod na lamang sa mga
Pangkat 2 - Pagsasadula/ hapones ?Baki?
magtanghal sa mga
programang pangkabuhayan
sa pamahalaang komonwelt
f. Making generalizations Ibigay ang mga Ano ang epekto ng komonwelt Ano ang naging daan upang
and abstractions about kahalagahan ng 3 batas? Sa sa ating bansa? maging sakop ng mga
the lesson mga mamamayang Hapones ang Pilipinas Explain again the least learned Explain again the least
using 2-3 samples. learned using 2-3 samples.
Pilipino?
g. Evaluating learning Gumawa ng “Concept Map” Kailan itinakda ang Pagsunud-sunurin ang mga
batay sa tatlong batas. programang komonwelt? pangyayari
h.Additional activities for Sagutin ang Tanong: Magtanong tanong sa mga
application or Bakit itinatag ang matatanda kung ano ang
remediation pamahalaang komonwelt sa naging karanasan nila sa
bansa. panahon ng mga Hapones.

Prepared by: Checked by: Noted by:

MICHELLE C. PERMEJO JOCELYN S. EDRADA VIVIAN M. CARPIO, PhD


Teacher I Master Teacher II PSDS/OIC-School Head

You might also like