You are on page 1of 5

DIFFUN CENTRAL SCHOOL INTEGRATED SPED

GRADES 1 to 12 School: CENTER Grade Level: VI


DAILY LESSON LOG Teacher: REINA G. ROMANO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: JANUARY 16 – 20, 2023 (WEEK 9) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


HUWEBES
BIYERNES
I. Layunin
Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng
Pangnilalaman pananakop ng mga Hapon at ang pagpunyagi ng mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang
(Content Standards) malayang nasyon at estado

Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahilan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano
(Perfomance Standards)
Pamantayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol sa naging epekto sa mga Pilipino ng pamamahala sa mga dayuhang mananakop.
(Learning Competencies) AP6KDP-IIh-9
 Naiisa-isa ang mga batas  Natutukoy ang mga  Nasasabi kung paano  Naibibigay ang mga  Nakikilala ang iba’t-
at patakaran ng mga programang panlipunan, nasasakop ang Pilipinas sa pamamaraan ng pamamahala ibang pakikibaka ng mga
Amerikano na pangkabuhayan sa mga Hapones ng mga Hapones Pilipino laban sa mga
nakaapekto sa pamahalaang komonwelt  Naibabahagi ang  Nailalarawan ang paraan ng Hapones
pamumuhay ng mga  Nakalalahok ng masigla sa damdamin ng mga Pilipino pamamahala ng mga Hapones  Napapahalagahan ang
Pilipino mga programang sa pananakop ng mga  Nakabubuo ng picture collage pakikibaka ng mga
 Naibabanggit ang mabuti pangkabuhayan at Hapones sa paraan ng pamamahala ng Pilipino laban sa mga
at di-mabuting epekto panlipunan  Nakagagawa ng isang mga Hapones Hapones
ng mga batas sa  Nakapagsasadula ng mga timeline tungkol sa  Nakagagawa ng poster o
patakaran ng mga programang panlipunan at pananakop ng mga slogan sa pakikibaka ng
Amerikano sa pangkabuhayan sa panahon Hapones mga Pilipino laban sa
pamumuhay ng mga ng Komonwelt mga Hapones
Pilipino.
 Nakabubuo ng graphic
organizer sa mga batas,
patakaran ng mga
Amerikano na
nakaapekto sa
pamumuhay ng mga
Pilipino
Paksang Aralin Mga batas at patakaran ng Mga programang panlipunan, Pananakop ng mga Hapones Mga paraan ng pamamahala ng Mga paraan ng pakikibaka
(Subject Matter) mga Amerikano na pangkabuhayan sa mga Hapones ng mga Pilipino laban sa
nakaapekto sa pamahalaang komonwelt mga hapones
pamumuhay ng mga
Pilipino
Kagamitang Panturo AP6 Batayang Aklat sa AP 6 AP6 CG, mga larawan, tsart, AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan,
(Learning Resources) TG 6, LM 6 LM, TG, CG, BOW TM, TG TG tsart, TM, TG
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Previous Pagbabalita base sa mga Pagpapakita ng mga larawan Maglaro ng message relay a. Balitaan Magbalik-aral sa tulong ng
Lesson or Presenting the pangyayari ngayon. at tanong na may kinalaman (Mga batas at patakaran ng b. Catch that Ball Game. Ang
New Lesson (Current Events) sa komonwelt mga Amerikano) makakasalo ng bola any
Tanong: Bakit nagkarron siyang magbibigay ng
ng digmaan ang mga kanyang naging
Pilipino at Amerikano natutunan.
b.Establishing purpose for Pagpapakita ng larawan ng Magpakita ng larawan Pagpapakita ng larawan na Magpakita ng puppet. Magpakita ng iba’t ibang
the lesson mga pangyayari sa tungkol sa komonwelt may kaugnayan sa hapones Itanong: Paano natin larawan ng naglalahad ng
kasalukuyan. 1. Ano ang nakikita ninyo sa mapapagalaw ang isang puppet? pakikibaka e.g. mga
Tanong: Ano ba ang larawan pangyayari sa panahon ng
nakikita nonyo sa larawan? 2. Ano-ano ang masasabi Kastila
Bakit nagkaroon ng ninyo sa larawan
kaguluhan
a. Presenting Matutukoy ng mga mag- Ipakita/Ipaskil ang KWL tsart. Video clip tungkol sa Magpakita ng mga larawan ng Ibahagi ang mga larawan
example/instances of aaral ang mga Batas sa Pasagutan ito sa mga bata. pagsabog ng Pearl Harbor. mga pinunong pilipino sa o pangalan ng ilang mga
the new lesson kanilang Barangay Ilalahad ng guro ang tsart ng panahon ng Hapon. pinuno ng Kilusang Gerilya
mga hamon, suliranin ang 1. Pangulong Jose P. Laurel sa Pilipinas:
mga tugon nito. 2. Claro Recto Hal. Salipada Pendatun ng
Gabay na tanong: Cotabato, Wenceslao
1. Nakikilala nyo ba ang mga Vinzons ng Cam. Norte,
larawang ipinaskil? ect.
Hayaang magbigay ng
kaalaman ang mga bata
ukol sa mga ipinakitang
larawan.
Itanong:
Ano ang naging
mahalagang bahagi nila sa
ating kasaysayan?
b. Discussing new Pangkatin sa tatlo ang mga Itanong: Pagtatalakay sa mga Isa-isahin ang mga kautusan na Pangkatin ang klase sa 5.
concepts mag-aaral. 1. Ano ang komonwelt pangyayari kung paano itinatag ng pamahalaang Bawat pangkat ay
Magbigay ng Activity Cards 2. Ano-ano ang programang nasakop ng mga Hapones hapones na kailangan sundin ng bibigyan ng envelope
sa mga bata. panlipunan pangkabuhayan ang Pilipinas. bawat Pilipino at ang pagtatag kung saan nakapaloob ang
Pangkat 1.- Batas Pilipinas sa pamahalaang ng pamahaang puppet. gawain at ang paksang
ng 1902 komonwelt. Original File Submitted and kanilang tatalakayin sa
Pangkat 2 - Batas JOnes ng Formatted by DepEd Club loob ng pangkat. Ilalahad
1916 Member - visit depedclub.com ito sa isang malikhaing
Pangkat 3 - Batas Tydings for more paraan mamaya.
McDuffie 1934
c. Continuation of the Itanong: Mahalaga ba ang Isa-isahin ang mga Pangkatin sa lima ang mga mag- Bigyan ng pagkakataon
discussion of new pagkakaroon ng 3 Batas na pangyayari sa pagsasakop ng aaral. Bawat pangkat ay ang bawat pangkat upang
concepts ipinatutupad para sa mga Hapones sa Pilipinas kailangang bumuo ng picture maisagawa ang mga
kalayaan ng Pilipinas gamit ang TIMELINE collage sa paraan ng gawain.
pamamahala ng mga Hapones
d.Developing Mastery Ano ang mga epekto ng 1. Sino ang kauna-unahang Pangkatan Magbigay ng tatlong kautusan sa Itanong:
mga 3 Batas para sa mga nahalal sa komonwelt panahon ng hapones at Ano ang ipinahihiwatag ng
mamamayang Pilipino 2. Ano-ano ang mga Roleplay tungkol sa ipaliwanag ito. pagkakaroon ng
programang, pagdating ng Hapones sa pakikibaka laban sa mga
pangkabuhayan sa Pilipinas Hapon?
pamahalaang komonwelt.
e. Finding practical Alin sa mga Batas ang iyon Pangkatang Gawain Kung ikaw ay nabubuhay Itanong: Kung ikaw ay Ipalahad sa bawat
applications of concepts nagustuhan?Bakit? Pangkat 1-Data Ritrieval Chart noong panahon ng mga nabubuhay sa panahon ng pangkat ang
and skills in daily living tungkol sa mga programang, haopnes sa Pilipinas, pamamahala ng mga Hapones, napagkasunduang
pangkabuhayan sa susunod ka ba sa mga maging sunud-sunuran ka ba sa malikhaing pagtatanghal
pamahalaang komonwelt lumalaban o susunod na kanilang patakaran? (Maghanda ng rubrics
Pangkat 2 - Pagsasadula/ lamang sa mga hapones ? para dito)
magtanghal sa mga Baki?
programang pangkabuhayan
sa pamahalaang komonwelt
f. Making generalizations Ibigay ang mga Ano ang epekto ng Ano ang naging daan upang Anu-ano ang naging epekto sa Naging mabisa ba ang
and abstractions about kahalagahan ng 3 batas? komonwelt sa ating bansa? maging sakop ng mga mga Pilipino sa pagsunod sa paraan ng pakikibaka ng
the lesson Sa mga mamamayang Hapones ang Pilipinas patakaran ng pamamahala ng mga Pilipino laban sa mga
Pilipino? mga Hapones. Hapon? Ipaliwanag ang
sagot.
g. Evaluating learning Gumawa ng “Concept Kailan itinakda ang Pagsunud-sunurin ang mga Ikumpara ang patakaran ng Sumulat ng isang sanaysay
Map” batay sa tatlong programang komonwelt? pangyayari pamamahala ng mga dayuhang ukol sa inyong natutunan
batas. mananakop. sa paksa.
Dayuhang Patakaran
Mananakop
Hapon
Amerikao
h.Additional activities for Sagutin ang Tanong: Magtanong tanong sa mga
application or Bakit itinatag ang matatanda kung ano ang
remediation pamahalaang komonwelt sa naging karanasan nila sa
bansa. panahon ng mga Hapones.
REMARKS
REFLECTION
a. Number of learners who ___ of Learners who ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who
earned 80% of the earned 80% above 80% above 80% above above earned 80% above
evaluation
b. Number of learners who ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who
require additional require additional additional activities for additional activities for additional activities for require additional
activities for remediation activities for remediation remediation remediation remediation activities for remediation
who scored below 80%
___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
c. Did the remedial lesson
____ of Learners who ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up ____ of Learners who
work?
caught up the lesson up the lesson up the lesson the lesson caught up the lesson
d. Number of learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who continue ___ of Learners who
have caught up with the continue to require continue to require continue to require to require remediation continue to require
lesson remediation remediation remediation remediation
Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work
well: well: well: ___ Group collaboration well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Games ___ Group collaboration
___ Games ___ Games ___ Games ___ Answering preliminary ___ Games
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary activities/exercises ___ Answering
activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Think-Pair-Share (TPS) preliminary
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction activities/exercises
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Differentiated ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Differentiated
Instruction ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method Instruction
e. Number of learners who
___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method Why? Why? ___ Role Playing/Drama
continue to require
___ Discovery Method Why? ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Discovery Method
remediation
___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Lecture Method
Why? ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to learn Why?
___ Complete Ims ___ Pupils’ eagerness to learn learn ___ Group member’s ___ Complete IMs
___ Availability of ___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation in ___ Availability of
Materials Cooperation in doing their Cooperation in doing their tasks Materials
___ Pupils’ eagerness to tasks doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to
learn learn
___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing Cooperation in
their tasks doing their tasks
f. What difficulties did I __ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’
encounter which my behavior/attitude __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs behavior/attitude
principal or supervisor __ Colorful IMs __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Colorful IMs
can help me solve? __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) __ Unavailable
Equipment (AVR/LCD) __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works Technology
__ Additional Clerical Equipment (AVR/LCD)
works __ Additional Clerical
works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
g. What innovation or __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
localized materials did I views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
use/discover which I __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to
wish to share with other be used as Instructional used as Instructional used as Instructional used as Instructional Materials be used as Instructional
teachers? Materials Materials Materials __ local poetical composition Materials
__ local poetical __ local poetical composition __ local poetical __ local poetical
composition composition composition

You might also like