You are on page 1of 4

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 7 – 11, 2019 (WEEK 9) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES


HUWEBES BIYERNES
BIYERNES
I. Layunin
Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong Amerikano at ng pananakop ng mga Hapon at
(Content Standards) ang pagpunyagi ng mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang nasyon at estado

Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto, dahilan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano
(Perfomance Standards)
Pamantayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng sariling pananaw tungkol sa naging epekto sa mga Pilipino ng pamamahala sa mga dayuhang mananakop.
(Learning Competencies) AP6KDP-IIh-9
 Naiisa-isa ang mga batas at  Natutukoy ang mga programang  Nasasabi kung paano nasasakop  Naibibigay ang mga pamamaraan  Nakikilala ang iba’t-ibang
patakaran ng mga Amerikano panlipunan, pangkabuhayan sa ang Pilipinas sa mga Hapones ng pamamahala ng mga Hapones pakikibaka ng mga Pilipino
na nakaapekto sa pamahalaang komonwelt  Naibabahagi ang damdamin ng  Nailalarawan ang paraan ng laban sa mga Hapones
pamumuhay ng mga Pilipino  Nakalalahok ng masigla sa mga mga Pilipino sa pananakop ng pamamahala ng mga Hapones  Napapahalagahan ang
 Naibabanggit ang mabuti at programang pangkabuhayan at mga Hapones  Nakabubuo ng picture collage sa pakikibaka ng mga Pilipino
di-mabuting epekto ng mga panlipunan  Nakagagawa ng isang timeline paraan ng pamamahala ng mga laban sa mga Hapones
batas sa patakaran ng mga  Nakapagsasadula ng mga tungkol sa pananakop ng mga Hapones  Nakagagawa ng poster o
Amerikano sa pamumuhay programang panlipunan at Hapones slogan sa pakikibaka ng mga
ng mga Pilipino. pangkabuhayan sa panahon ng Pilipino laban sa mga
 Nakabubuo ng graphic Komonwelt Hapones
organizer sa mga batas,
patakaran ng mga Amerikano
na nakaapekto sa
pamumuhay ng mga Pilipino
Paksang Aralin Mga batas at patakaran ng mga Mga programang panlipunan, Pananakop ng mga Hapones Mga paraan ng pamamahala ng Mga paraan ng pakikibaka ng
(Subject Matter) Amerikano na nakaapekto sa pangkabuhayan sa pamahalaang mga Hapones mga Pilipino laban sa mga
pamumuhay ng mga Pilipino komonwelt hapones
Kagamitang Panturo AP6 Batayang Aklat sa AP 6 AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan, tsart,
(Learning Resources) TG 6, LM 6 LM, TG, CG, BOW TG TG TM, TG
Pamamaraan
(Procedure)
a. Reviewing Previous Lesson Pagbabalita base sa mga Pagpapakita ng mga larawan at Maglaro ng message relay (Mga a. Balitaan Magbalik-aral sa tulong ng
or Presenting the New pangyayari ngayon.(Current tanong na may kinalaman sa batas at patakaran ng mga b. Catch that Ball Game. Ang
Lesson Events) komonwelt Amerikano) makakasalo ng bola any siyang
Tanong: Bakit nagkarron ng magbibigay ng kanyang naging
digmaan ang mga Pilipino at natutunan.
Amerikano
b.Establishing purpose for the Pagpapakita ng larawan ng Magpakita ng larawan tungkol sa Pagpapakita ng larawan na may Magpakita ng puppet. Magpakita ng iba’t ibang
lesson mga pangyayari sa komonwelt kaugnayan sa hapones Itanong: Paano natin mapapagalaw larawan ng naglalahad ng
kasalukuyan. 1. Ano ang nakikita ninyo sa ang isang puppet? pakikibaka e.g. mga
Tanong: Ano ba ang nakikita larawan pangyayari sa panahon ng
nonyo sa larawan? Bakit 2. Ano-ano ang masasabi ninyo sa Kastila
nagkaroon ng kaguluhan larawan
a. Presenting Matutukoy ng mga mag-aaral Ipakita/Ipaskil ang KWL tsart. Video clip tungkol sa pagsabog ng Magpakita ng mga larawan ng mga Ibahagi ang mga larawan o
example/instances of the ang mga Batas sa kanilang Pasagutan ito sa mga bata. Pearl Harbor. pinunong pilipino sa panahon ng pangalan ng ilang mga pinuno
new lesson Barangay Ilalahad ng guro ang tsart ng mga Hapon. ng Kilusang Gerilya sa
hamon, suliranin ang mga tugon 1. Pangulong Jose P. Laurel Pilipinas:
nito. 2. Claro Recto Hal. Salipada Pendatun ng
Gabay na tanong: Cotabato, Wenceslao Vinzons
1. Nakikilala nyo ba ang mga ng Cam. Norte, ect.
larawang ipinaskil? Hayaang magbigay ng
kaalaman ang mga bata ukol
sa mga ipinakitang larawan.
Itanong:
Ano ang naging mahalagang
bahagi nila sa ating
kasaysayan?
b. Discussing new concepts Pangkatin sa tatlo ang mga Itanong: Pagtatalakay sa mga pangyayari Isa-isahin ang mga kautusan na Pangkatin ang klase sa 5.
mag-aaral. 1. Ano ang komonwelt kung paano nasakop ng mga itinatag ng pamahalaang hapones Bawat pangkat ay bibigyan ng
Magbigay ng Activity Cards sa 2. Ano-ano ang programang Hapones ang Pilipinas. na kailangan sundin ng bawat envelope kung saan
mga bata. panlipunan pangkabuhayan sa Pilipino at ang pagtatag ng nakapaloob ang gawain at ang
Pangkat 1.- Batas Pilipinas ng pamahalaang komonwelt. pamahaang puppet. paksang kanilang tatalakayin
1902 Original File Submitted and sa loob ng pangkat. Ilalahad
Pangkat 2 - Batas JOnes ng Formatted by DepEd Club Member ito sa isang malikhaing paraan
1916 - visit depedclub.com for more mamaya.
Pangkat 3 - Batas Tydings
McDuffie 1934
c. Continuation of the Itanong: Mahalaga ba ang Isa-isahin ang mga pangyayari sa Pangkatin sa lima ang mga mag- Bigyan ng pagkakataon ang
discussion of new concepts pagkakaroon ng 3 Batas na pagsasakop ng mga Hapones sa aaral. Bawat pangkat ay kailangang bawat pangkat upang
ipinatutupad para sa kalayaan Pilipinas gamit ang TIMELINE bumuo ng picture collage sa maisagawa ang mga gawain.
ng Pilipinas paraan ng pamamahala ng mga
Hapones
d. Developing Mastery Ano ang mga epekto ng mga 3 1. Sino ang kauna-unahang nahalal Pangkatan Magbigay ng tatlong kautusan sa Itanong:
Batas para sa mga sa komonwelt panahon ng hapones at ipaliwanag Ano ang ipinahihiwatag ng
mamamayang Pilipino 2. Ano-ano ang mga programang, Roleplay tungkol sa pagdating ng ito. pagkakaroon ng pakikibaka
pangkabuhayan sa pamahalaang Hapones sa Pilipinas laban sa mga Hapon?
komonwelt.
e. Finding practical Alin sa mga Batas ang iyon Pangkatang Gawain Kung ikaw ay nabubuhay noong Itanong: Kung ikaw ay nabubuhay Ipalahad sa bawat pangkat ang
applications of concepts and nagustuhan?Bakit? Pangkat 1-Data Ritrieval Chart panahon ng mga haopnes sa sa panahon ng pamamahala ng napagkasunduang malikhaing
skills in daily living tungkol sa mga programang, Pilipinas, susunod ka ba sa mga mga Hapones, maging sunud- pagtatanghal
pangkabuhayan sa pamahalaang lumalaban o susunod na lamang sunuran ka ba sa kanilang (Maghanda ng rubrics para
komonwelt sa mga hapones ?Baki? patakaran? dito)
Pangkat 2 - Pagsasadula/
magtanghal sa mga programang
pangkabuhayan sa pamahalaang
komonwelt
f. Making generalizations and Ibigay ang mga kahalagahan ng Ano ang epekto ng komonwelt sa Ano ang naging daan upang Anu-ano ang naging epekto sa mga Naging mabisa ba ang paraan
abstractions about the 3 batas? Sa mga mamamayang ating bansa? maging sakop ng mga Hapones Pilipino sa pagsunod sa patakaran ng pakikibaka ng mga Pilipino
lesson Pilipino? ang Pilipinas ng pamamahala ng mga Hapones. laban sa mga Hapon?
Ipaliwanag ang sagot.
g. Evaluating learning Gumawa ng “Concept Map” Kailan itinakda ang programang Pagsunud-sunurin ang mga Ikumpara ang patakaran ng Sumulat ng isang sanaysay
batay sa tatlong batas. komonwelt? pangyayari pamamahala ng mga dayuhang ukol sa inyong natutunan sa
mananakop. paksa.
Dayuhang Patakara
Mananakop n
Hapon
Amerikao
h. Additional activities for Sagutin ang Tanong: Magtanong tanong sa mga
application or remediation Bakit itinatag ang pamahalaang matatanda kung ano ang naging
komonwelt sa bansa. karanasan nila sa panahon ng
mga Hapones.
REMARKS
REFLECTION
a. Number of learners who ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
earned 80% of the evaluation 80% above above above above 80% above
b. Number of learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
require additional activities additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
for remediation who scored remediation remediation remediation remediation remediation
below 80%
___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
c. Did the remedial lesson
____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught
work?
up the lesson the lesson the lesson the lesson up the lesson
d. Number of learners who ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue
have caught up with the to require remediation require remediation require remediation require remediation to require remediation
lesson
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
e. Number of learners who ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
continue to require ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
remediation activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Lecture Method Why? ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Lecture Method Why? ___ Complete IMs Why? Why?
Why? ___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Complete Ims ___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Group member’s Cooperation Cooperation in ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s
___ Group member’s in doing their tasks doing their tasks in Cooperation in
Cooperation in doing their doing their tasks doing their tasks
tasks
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
f. What difficulties did I
__ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
encounter which my
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
principal or supervisor can
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
help me solve?
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
g. What innovation or localized
__ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
materials did I use/discover
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
which I wish to share with
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be
other teachers?
used as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

You might also like