You are on page 1of 6

School: ROSARIO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: ELAINE S. RAMIREZ Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: DECEMBER 12-16(WEEK 6) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN Nasasabi ang epekto ng reduccion Naiuugnay ang kristyanisasyon sa Natatalakay ang konsepto ng Naiisa isa ang mga tungkulin ng Nauunawaan ang
sa pagsasailalim ng mga reduccion encomienda Encomendero kahalagahan ng pagkakaroon
katutubong populasyon sa ng istemang encomienda.
kristyanismo

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mapanuring pag- unawa sa konteksto ang bahaging ginagampanan ng simbahan sa layunin at mga paraan ng pananakop ng Espanyol sa Pilipinas at ang epekto ng mga ito sa
lipunan.
B. Pamantayan sa pagganap Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto at dahilan ng kolonyalismong Espanyol at ang epekto ng mga paraang pananakop sa katutubong populasyon.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang relasyon ng mga Naiuugnay ang kristiyanismo sa reduccion Natatalakay ang konsepto ng Natatalakay ang konsepto ng Natatalakay ang konsepto ng
Isulat ang code ng bawat paraan ng pananakop ng Espanyol AP5PKE-IIe-f-6 encomineda at mga kwantitabong datos encomineda at mga kwantitabong encomineda at mga
kasanayan sa mga katutubong populasyon sa ukol sa tribute, kung saan ito kinolekta, datos ukol sa tribute, kung saan ito kwantitabong datos ukol sa
bawat isa. at ang halaga ng mga tribute kinolekta, at ang halaga ng mga tribute, kung saan ito
AP5PKE-IIc-d-5 AP5PKE-IIe-f-6 tribute kinolekta, at ang halaga ng
AP5PKE-IIe-f-6 mga tribute
AP5PKE-IIe-f-6
II. NILALAMAN Epekto ng Reduccion Naiuugnay ang kristyanisasyon sa Pagtalakay sa Konsepto ng Encomienda Pagtalakay sa Konsepto ng Pagtalakay sa Konsepto ng
reduccion Encomienda Encomienda
III. KAGAMITANG PANTURO powerpoint presentation powerpoint presentation powerpoint presentation powerpoint presentation powerpoint presentation
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Makabayan Kasaysayang Pilipino Makabayan Kasaysayang Pilipino 5, Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap Pilipinas Isang Sulyap at Pagyakap Pilipinas Isang Sulyap at
5, p.89-90 p.89-90 7,dd.101-102 7,dd.101-102 Pagyakap 7,dd.101-102
Makabayan, Kapaligirang Makabayan, Kapaligirang Pilipino, 212- Sulyap sa Kasaysayan ng Pilipinas 7, Sulyap sa Kasaysayan ng Pilipinas 7, Sulyap sa Kasaysayan ng
Pilipino, 212-213 213 d.158 d.158 Pilipinas 7, d.158
Makabayan Kasaysayang Pilipino,dd.91- Makabayan Kasaysayang Makabayan Kasaysayang
92 Pilipino,dd.91-92 Pilipino,dd.91-92
Ang Pilipinas sa Makabagong Ang Pilipinas sa Makabagong Ang Pilipinas sa Makabagong
Henerasyon 5,dd.68-69 Henerasyon 5,dd.68-69 Henerasyon 5,dd.68-69
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magbigay ng mga dahilan kung Ipataas sa mga mag-aaral ang masayang Ipaayos sa mag-aaral ang mga titik Pagbabalik aral sa nagdaang aralin. Pagbabalitaan at pagbalik
at/o pagsisimula ng bagong bakit nagkaroon ng reduccion sa mukha  kung ang mga salita ay may upang mabuo ang angkop na salita tanaw sa araling nagdaan.
aralin panahon ng mga Espanyol. kaugnayan sa Kristyanisasyon at tungkol sa reduccion.
malungkot na mukha  kung ito ay may
kaugnayan sa reduccion.
1.Binyag
2. Pueblo
3.Relihiyon
4.Barangay
5.Plaza Complex

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng isang Ipakita ang larawan ng krus at espada sa Magpakita ng larawan na nagpapakita sa Paglalaro ng “Sino ako?” Ayusin ang mga balibaligtad
(Motivation) reduccion sa mga mag-aaral at mga mag-aaral. Ano kaya ang ugnayan ng simpleng pamumuhay ng mga Bubunot sa kahon ang mag aaral at na salita sa word strip at
sagutin ang mga tanong. krus at espada sa pagdating ng Espanyol katutubong Pilipinino sa lupain sa sasabihin ang mga tungkulin ng sabihin ang kahulugan ng mga
Taonong: sa ating bansa? Pilipinas, pagdating ng mga kastila sa taong nakasulat sa papel. Ang mga ito batay sa nagdaang aralin.
1. Ano ang masasabi ninyo sa Tanong: Ano kaya ang reaksyon ng mga pilipinas, at pananakop ng mga Kastila sa kaklase ay huhulaan kung sino ito at
larawan? katutubong Pilipino sa Kristyanismo, Pilipinas) ang mauunang makhula ng tamang
2. Ano ano ang bumubuo dito? mabuti o masama? sagot ay may premyo.
3. Sa inyong palagay bakit kaya Tanong:
simbahan ang nasa sentro nito? 1.Ano ang masasabi ninyo sa una,
ikalawa at ikatlong larawan?
2.Sa inyong palagay,sa pagdating kaya ng
mga Kastila sa bansa ay nakapagpatuloy
pa rin sa pamumuhay nang malaya ang
mga katutubong Pilipino sa kanilang
lugar/bansa? 3. Anong
sistema ang ipinatupad ng mga kastila
tungkol sa lupaing tinitirhan ng mga
katutubong Pilipino?
C. Pag-uugnay ng mga Brainstorming: Brainstorming Ipapanood ang video na nagpapakita ng Ipanood ang video ng gawain ng Ipanood ang video ng
halimbawa sa Pagpapalitan ng mga kaalaman Mula sa mga nakalipas na aralin, ano sa sistemang encomienda. isang Encomendero sa kanyang kahalagahan mabuti at
bagong aralin (Presentation) tungkol sa aralin. inyong palagay ang kaugnayan ng nasasakupan. masamang naidulot ng
Kristyanisayon sa Reduccion. Gamitin ang sistemang encomienda.
Venn Diagram upang makabuo ng
konsepto tungkol dito
D. Pagtatalakay ng bagong Pagbasa ng Talata sa powerpoint Pagbasa ng Talata tungkol sa pagdating Magsagawa ng talakayan sa Pagtalakay sa videong napanood. Pagpapalitan ng pananaw at
konsepto at paglalahad ng ng mga dayuhan sa bansa. pamamagitan ng sumusunod na mga kaisipan sa napanood na
bagong kasanayan #1 (Modeling) Original File Submitted and Formatted tanong: video.
by DepEd Club Member - visit Ano ang nilalaman ng video na inyong
depedclub.com for more napanood?
Paano nagsimula ang sistemang
encomienda?
Ano ang dalawang uri ng encomienda?
Kanino ipinagkatiwala ang pagbabantay
sa encomienda?
Pinakinabangan ba ng mga Pilipino ang
sistemang ito?

E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain. Magkaroon ng talakayan tungkol sa Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
konsepto at talatang binasa. Bumuo ng apat na pangkat. Ilalahad ng Bumuo ng apat na pangkat. Bumuo ng apat na pangkat..
paglalahad ng bagong Gabay na Tanong: guro ang aralin sa pisara (tsart) at Gumuhit ng venn diagram sa isang Ang bawat pangkat ay
1.Bakit isinagawa ng Espanyol pagkatapos na mapag-aralan ang aralin piraso ng manila paper at isulat sa isasadula ang mga kaganapan
kasanayan #2
(Guided Practice) ang reduccion? sa kani-kaniyang pangkat ay bibigyan ang loob nito ang mga gawain at sa loob ng encomenda batay
2. Ano ano ang natutunan ng bawat mag-aaral ng maikling pagsusulit. responsibilidad ng isang sa mabubunot nilang senaryo.
mga Pilipino sa pagkakaroon ng Ang score ng mag-aaral ay batay sa encomendero sa kanyang
reduccion? kanilang ginawa. Ang kabuuaang score nasasakupan.
3.Paano nakatulong ang ng mag-aaral ang magiging score ng
reduccion sa mga paring pangkat. Tatanggap ng gantimpala ang
misyonero? pangkat na makatutugon sa criteria ng
guro. Magpaskil din ng larawan na
tumutukoy sa encomienda para
magkaroon ng ideya ang mga bata
habang nagbabasa.
F. Paglinang sa Kabihasnan Tanong: Tanong: Tanong: Tanong: Tanong:
(Tungo sa Formative 1.Ano ang naging suliranin ng mga 1.Ano ang pangunahing impluwensya ng Saang salita hango ang encomienda? Anoa no ang mga responsibilidad ng Ano ang mabuti at masamang
Assessment) misyonero sa pagpapalaganap ng mga Espanyol sa mga Pilipino? Ano ang encomienda? isang encomendero? naidulot ng encomienda sa
Kristiyanismo? 2.Ano ang naging layunin ng Ano-ano ang dalawang uri ng Sino ang namamahala sa mga Pilipino?
(Independent Practice)
2. Ano ang nangyari sa mga Kristyanisasyon? encomienda? encomienda kung aalis at wala ang Naging makatao ba ang
Pilipinong di narating ng mga 3.Ano ang reduccion? Sino ang binigyan ng karapatang encomendero? pamamahala sa ilalim ng
misyonero? 4.Ano ang naging epekto nito sa mga mamahala sa sistemang encomienda? Paano pinipili ang mga kasama o Encomienda? Bakit?
3. Paano nakatulong ang ginawa Pilipino? Paano ginampanan ng mga mga taong nagtatrabaho sa Kung ikaw ay nabuhay sa
nilang reduccion? 5.Ano ang naging kaugnayan ng encomendero ang kanilang tungkulin? encomienda? panahon kung saan
4. Sa huli, ano ang naging bunga Kristyanisasyon sa Reduccion? Paano at kailan nabuwag ang sistemang Sa panahon ngayon, mayroon pinapatupad ang Sistema ng
ng pagkakaroon ng reduccion sa encomienda? pabang kahalintulad ng ganitong encomenda paano mo
mga Pilipino? Sa panahon natin ngayon, sino-sino ang Sistema sa ating bansa? Saan at gagampanan ang iyong
namumuno sa ating bayan? paano? tungkulin bilang isang
kasama?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Punan ng sagot ang fish Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
araw- organizer kung saan nakasulat sa Pumili ng isa sa sumusunod na Pangkat 1- Kahulugan ng encomienda at Pangkat 1- Mga responsibilidad ng Pangkat 1- Mabuting dulot ng
araw na buhay itaas ng tinik ang dahilan ng mungkahing maipapakita ang kaugnayan saan ito nagmula. isang encomenero sistemang encomienda.
reduccion sa mga Pilipino at sa ng reduccion sa kristyanisasyon ayon sa Pangkat 2-Dalawang uri ng encomienda Pangkat 2-Paraan ng pagpili ng mga Pangkat 2-Masamang
baba naman ay ang naging inyong pagkamalikhain. Maaari itong at mga kahulugan ng bawat isa. kasama naidulot ng sistemang
epekto nito. ipakita sa tulong ng pagsasadula, panel Pangkat 3-Kanino ipinagkatiwala ang Pangkat 3-Kanino ipinagkatiwala encomienda
discussion, pagguhit o pantomina encomienda at ano-ano ang mga ang encomienda at ano-ano ang Pangkat 3-Mga kautusang
tungkulin nito. mga tungkulin nito. pinatupad sa ilalim ng
Pangkat 4-Kailan at paano nabuwag ang Pangkat 4-Ano ang mangyayari encomienda
sistemang encomienda? kung hindi susunod sa patakaran Pangkat 4-Kailan at paano
ang mga kasama? nabuwag ang sistemang
encomienda?

H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga naging Epekto Magkaroon ng paglalahat tungkol sa Gabayan ang mag-aaral sa pagbuo ng Gabayan ang mag-aaral sa pagbuo Gabayan ang mag-aaral sa
ng reduccion sa mga Pilipino Kaugnayan ng Reduccion sa konseptong natutunan. ng konseptong natutunan. pagbuo ng konseptong
Kristyanisasyon Ano ang encomienda at ang dalawang Ano ang mga tungkulin ng isang natutunan.
ng uri nito? encomendero? Anoang mabuti at masamang
naidulot ng sistemang
encomienda?
I. Pagtataya ng Aralin Bilugan ang mga pangugusap na Panuto: Sagutin ang mga tanong at Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang Sagutin ang activity sheet na Sagutan ang pagtataya na
nagpapahayag ng epekto ng bumuo ng isang reaction paper. bawat pangungusap. Isulat sa patlang ipapamahagi ng guro. nakapaskil sa pisara.
reduccion sa mga Pilipino. Ano ang naging kaugnayan ng ang tamang sagot.
Natuto ang mga Pilipino ng bagong Kristyanisasyon sa reduccion? Nakatulong
paraan ng pagtatanim. ba ang dalawang ito sa mga Pilipino? ______1. Hango sa salitang encomendar
Naging madasalin ang mga Patunayan. na nangangahulugang
Pilipino. “ipagkatiwala”
Napaglapit lapit ang tirahan ng ______2. Namamahala sa sistemang
mga Pilipino. encomienda.

Nakabuo ng barangay, bayan at _______3. Uri ng encomienda na


lalawigan. nakalaan sa hari.
Natuton lumaban ang mga Pilipino _______4. Uri ng encomienda na
sa Espanyol. nakalaan sa mga pribadong nahirang.
_______5. Naging tugon ng mga Pilipino
sa pang-aabuso ng mga encomendero.

J. Karagdagang Gawain para sa Ipasulat sa mga mag-aaral ang Sa palagay mo, nakatulong ba ang Gumupit ng larawan o mag-search sa Gumupit o humanap ng larawan ng Gumupit o humanap ng
takdang- aralin at remediation isang talata sumasagot sa mga reduccion sa pagpapalaganap ng internet ng larawan ng sistemang isang encomendero. larawan ng isang
tanong sa ibaba. Isulat ito sa isang Kristyanisasyon ng mga Espanyol? Sa encomienda at dalawang uri nito, at encomienda.
malinis na papel. paanong paraan? Isulat ang inyong sagot encomendero. Idikit ito sa kwaderno.
1.Bakit at paano nabuo ang sa inyong kwaderno.
reduccion?
2.Sang-ayon ka ba sa pagkakabuo
nito?
3. Sa iyong palagay, nakatulong ba
ito sa mga Pilipino?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha __/_Lesson carried. Move on to __/_Lesson carried. Move on to the next _/__Lesson carried. Move on to the next __/_Lesson carried. Move on to the _/__Lesson carried. Move on
ng 80% sa pagtataya. the next objective. objective. objective. next objective. to the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery mastery
B. Bilang ng mga-aaral na ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find
nangangailangan ng iba pang gawain answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. difficulties in answering their
para sa remediation ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in answering ___Pupils found difficulties in answering ___Pupils found difficulties in lesson.
answering their lesson. their lesson. their lesson. answering their lesson. ___Pupils found difficulties in
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson answering their lesson.
because of lack of knowledge, because of lack of knowledge, skills and because of lack of knowledge, skills and because of lack of knowledge, skills ___Pupils did not enjoy the
skills and interest about the interest about the lesson. interest about the lesson. and interest about the lesson. lesson because of lack of
lesson. _/__Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the knowledge, skills and interest
_/__Pupils were interested on lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties about the lesson.
the lesson, despite of some encountered in answering the questions encountered in answering the questions encountered in answering the _/__Pupils were interested
difficulties encountered in asked by the teacher. asked by the teacher. questions asked by the teacher. on the lesson, despite of
answering the questions asked by ___Pupils mastered the lesson despite of __/_Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson some difficulties encountered
the teacher. limited resources used by the teacher. of limited resources used by the teacher. despite of limited resources used by in answering the questions
___Pupils mastered the lesson ___Majority of the pupils finished their ___Majority of the pupils finished their the teacher. asked by the teacher.
despite of limited resources used work on time. work on time. __/_Majority of the pupils finished ___Pupils mastered the
by the teacher. ___Some pupils did not finish their work ___Some pupils did not finish their work their work on time. lesson despite of limited
___Majority of the pupils finished on time due to unnecessary behavior. on time due to unnecessary behavior. ___Some pupils did not finish their resources used by the
their work on time. work on time due to unnecessary teacher.
___Some pupils did not finish their behavior. ___Majority of the pupils
work on time due to unnecessary finished their work on time.
behavior. ___Some pupils did not finish
their work on time due to
unnecessary behavior.

C. Nakatulong ba ang remediation? __/_ of Learners who earned 80% _/__ of Learners who earned 80% above __/_ of Learners who earned 80% above _/__ of Learners who earned 80% __/_ of Learners who earned
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa above above 80% above
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation additional activities for activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation additional activities for
remediation remediation

E. Alin sa mga istratehiyang __/_Yes ___No __/_Yes ___No __//_Yes ___No __/_Yes ___No __/_Yes ___No
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught
Paano ito nakatulong? the lesson lesson lesson lesson up the lesson
F. Anong suliranin ang aking ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who
naranasan na nasolusyunan sa require remediation remediation remediation require remediation continue to require
tulong ng aking punungguro at remediation
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work
nadibuho na nais kong ibahagi sa ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: well:
mga kapwa ko guro? Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note taking Examples: Self assessments, note taking Examples: Self assessments, note ___Metacognitive
taking and studying techniques, and studying techniques, and vocabulary and studying techniques, and vocabulary taking and studying techniques, and Development: Examples: Self
and vocabulary assignments. assignments. assignments. vocabulary assignments. assessments, note taking and
___Bridging: Examples: Think- ___Bridging: Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Examples: Think-pair- studying techniques, and
pair-share, quick-writes, and quick-writes, and anticipatory charts. quick-writes, and anticipatory charts. share, quick-writes, and anticipatory vocabulary assignments.
anticipatory charts. charts. ___Bridging: Examples:
___Schema-Building: Examples: Compare ___Schema-Building: Examples: Think-pair-share, quick-
___Schema-Building: Examples: and contrast, jigsaw learning, peer Compare and contrast, jigsaw learning, ___Schema-Building: Examples: writes, and anticipatory
Compare and contrast, jigsaw teaching, and projects. peer teaching, and projects. Compare and contrast, jigsaw charts.
learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and
projects. __/_Contextualization: __/_Contextualization: projects. ___Schema-Building:
Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, Examples: Compare and
_/__Contextualization: manipulatives, repetition, and local manipulatives, repetition, and local _/__Contextualization: contrast, jigsaw learning, peer
Examples: Demonstrations, media, opportunities. opportunities. Examples: Demonstrations, media, teaching, and projects.
manipulatives, repetition, and manipulatives, repetition, and local
local opportunities. __/_Text Representation: _/__Text Representation: opportunities. __/_Contextualization:
Examples: Student created drawings, Examples: Student created drawings, Examples: Demonstrations,
__/_Text Representation: videos, and games. videos, and games. __/_Text Representation: media, manipulatives,
Examples: Student created ___Modeling: Examples: Speaking slowly ___Modeling: Examples: Speaking slowly Examples: Student created repetition, and local
drawings, videos, and games. and clearly, modeling the language you and clearly, modeling the language you drawings, videos, and games. opportunities.
___Modeling: Examples: Speaking want students to use, and providing want students to use, and providing ___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the samples of student work. samples of student work. slowly and clearly, modeling the __/_Text Representation:
language you want students to language you want students to use, Examples: Student created
use, and providing samples of Other Techniques and Strategies used: Other Techniques and Strategies used: and providing samples of student drawings, videos, and games.
student work. ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching work. ___Modeling: Examples:
___ Group collaboration ___ Group collaboration Speaking slowly and clearly,
Other Techniques and Strategies ___Gamification/Learning throuh play ___Gamification/Learning throuh play Other Techniques and Strategies modeling the language you
used: ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary used: want students to use, and
___ Explicit Teaching activities/exercises activities/exercises ___ Explicit Teaching providing samples of student
___ Group collaboration ___ Carousel ___ Carousel ___ Group collaboration work.
___Gamification/Learning throuh ___ Diads ___ Diads ___Gamification/Learning throuh
play __/_ Differentiated Instruction _/__ Differentiated Instruction play Other Techniques and
___ Answering preliminary ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Answering preliminary Strategies used:
activities/exercises ___ Discovery Method ___ Discovery Method activities/exercises ___ Explicit Teaching
___ Carousel __/_ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Carousel ___ Group collaboration
___ Diads Why? Why? ___ Diads ___Gamification/Learning
__/_ Differentiated Instruction _/__ Complete IMs _/__ Complete IMs _/__ Differentiated Instruction throuh play
___ Role Playing/Drama ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Role Playing/Drama ___ Answering preliminary
___ Discovery Method ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Discovery Method activities/exercises
_/__ Lecture Method ___ Group member’s ___ Group member’s __/_ Lecture Method ___ Carousel
Why? collaboration/cooperation collaboration/cooperation Why? ___ Diads
___/ Complete IMs in doing their tasks in doing their tasks ___ Complete IMs _/__ Differentiated
___ Availability of Materials __/_ Audio Visual Presentation __/_ Audio Visual Presentation ___ Availability of Materials Instruction
___ Pupils’ eagerness to learn of the lesson of the lesson ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Role Playing/Drama
___ Group member’s __/_ Group member’s ___ Discovery Method
collaboration/cooperation collaboration/cooperation __/_ Lecture Method
in doing their tasks in doing their tasks Why?
__/_ Audio Visual Presentation _/__ Audio Visual Presentation ___ Complete IMs
of the lesson of the lesson ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
__/_ Audio Visual
Presentation
of the lesson

INDEX OF MASTERY: MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

5 x ___________ 5 x ___________ 5 x ___________ 5 x ___________ 5 x ___________


4 x ___________ 4 x ___________ 4 x ___________ 4 x ___________ 4 x ___________
3 x ___________ 3 x ___________ 3 x ___________ 3 x ___________ 3 x ___________
2 x ___________ 2 x ___________ 2 x ___________ 2 x ___________ 2 x ___________
1 x ___________ 1 x ___________ 1 x ___________ 1 x ___________ 1 x ___________
0x ___________ 0x ___________ 0x ___________ 0x ___________ 0x ___________
Total _____________ Total _____________ Total _____________ Total _____________ Total ____________

You might also like