You are on page 1of 9

School: MATIAS A.

FERNANDO MEMORIAL SCHOOL Grade Level: 5


GRADE 5 Teacher: RENZ C. MABALTAN Learning Area: EPP
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and January 23-27, 2023 (WEEK 11)
Time: Quarter: 2nd QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Naipaliliwanag ang gamit ng Naipaliliwanag ang gamit Naipaliliwanag ang
diagram at word processing ng diagram at word gamit ng diagram
tool. processing tool. at word processing
tool.
A. Pamantayang Naipamamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
Pagaganap
Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang 1.1 Natutukoy ang mga 1.1 Natutukoy ang mga 1.1 Natutukoy ang
code ng bawat oportunidad na maaaring mga oportunidad
oportunidad na maaaring
kasanayan) mapagkakitaan (products na maaaring
mapagkakitaan (products
and services) sa tahanan and services) sa tahanan mapagkakitaan
at pamayanan at pamayanan (products and
services) sa
tahanan at
EPP5IE-0a-1 EPP5IE-0a-1 pamayanan

EPP5IE-0a-1

II. NILALAMAN Ang word processor o Ang word processor o Ang word processor
word processing word processing o word processing
application ay isang application ay isang application ay isang
software na tumutulong sa software na tumutulong sa software na
tumutulong sa
paglikha ng mga tekstuwal paglikha ng mga tekstuwal
paglikha ng mga
na dokumento, sa pag-eedit na dokumento, sa pag- tekstuwal na
at pag-save ng mg ito sa eedit at pag-save ng mg dokumento, sa pag-
computer file system. ito sa computer file eedit at pag-save ng
Ang diagram ay mga system. mg ito sa computer
hugis na naglalaman ng Ang diagram ay file system.
mga impormasyon hinggil mga hugis na naglalaman Ang diagram
sa isang bagay o proseso. ng mga impormasyon ay mga hugis na
Ito rin ay tinatawag nating hinggil sa isang bagay o naglalaman ng mga
graph. Noon hindi pa uso proseso. Ito rin ay impormasyon hinggil
ang paggamit ng computer, tinatawag nating graph. sa isang bagay o
ang mga diagram ay mano- Noon hindi pa uso ang proseso. Ito rin ay
manong nililikha, ngayong paggamit ng computer, tinatawag nating
graph. Noon hindi
makabagong panahon, ang mga diagram ay
pa uso ang
maaari nang gamitin ang mano-manong nililikha, paggamit ng
computer upang gumawa ngayong makabagong computer, ang mga
ng diagram gamit ang word panahon, maaari nang diagram ay mano-
processing tool. gamitin ang computer manong nililikha,
upang gumawa ng ngayong
diagram gamit ang word makabagong
processing tool. panahon, maaari
nang gamitin ang
computer upang
gumawa ng diagram
gamit ang word
processing tool.

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Modyul at Aralin Modyul at Aralin Modyul at Aralin
Teksbuk K to 12 - EPP5IE-0f-15 K to 12 - EPP5IE-0f-15 K to 12 - EPP5IE-
0f-15
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint
Panturo
computer, word processing computer, word presentation,
tool, mga larawan processing tool, mga computer, word
larawan processing tool,
mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Paano natin masasabi na Paano gamitin ang basic Paano gamitin ang
nakaraang aralin angkop ang mga search function at formula sa
at/o pagsisimula ng basic function at
bagong aralin engine sa atin? electronic spreadsheet? formula sa electronic
spreadsheet?
B. Paghahabi sa layunin ng Naiisa-isa ang mga basic Naiisa-isa ang mga basic Naiisa-isa ang mga
aralin function at formula sa function at formula sa basic function at
electronic spreadsheet na electronic spreadsheet na formula sa electronic
ginagamit sa paglalagom ng ginagamit sa paglalagom ng spreadsheet na
mga datos. mga datos. ginagamit sa
paglalagom ng mga
datos.
C. Pag-uugnay ng mga Panuto: Gamit ang SmartArt Panuto: Gamit ang
halimbawa sa bagong
aralin
gumawa ng diagram gamit SmartArt gumawa
ang word processing ng diagram gamit
application. Gumawa ng ang word processing
LIST DIAGRAM application.
Gumawa ng LIST
Sundan ang sumusunod na DIAGRAM
hakbang.
Sundan ang
1. Buksan ang inyong word sumusunod na
processing application. hakbang.
2. I-click ang Insert tab na
makikita sa gawaing itaas ng 1. Buksan ang
inyong screen. I-click ang inyong word
SmartArt button. processing
3. Sa list button hanapin ang application.
pyramid list. 2. I-click ang Insert
4. Itype ang datos sa tab na makikita sa
diagram gawaing itaas ng
Go Food Grow Food Glow inyong screen. I-
Food click ang
SmartArt button.
3. Sa list button
hanapin ang
pyramid list.
4. Itype ang datos
sa diagram
Go Food Grow Food
Glow Food
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga basic Talakayin ang mga basic Talakayin ang mga
konsepto at paglalahad function at formula sa function at formula sa basic function at
ng bagong kasanayan #1
electronic spreadsheet electronic spreadsheet formula sa
upang malagom ang mga upang malagom ang mga electronic
datos gamit ang powerpoint datos gamit ang powerpoint spreadsheet upang
presentation. presentation. malagom ang mga
Isagawa ang sumusunod na Isagawa ang sumusunod na datos gamit ang
gawain. Gabayan ang mga gawain. Gabayan ang mga powerpoint
mag-aaral sa paggamit ng mag-aaral sa paggamit ng presentation.
mga function at formula sa mga function at formula sa Isagawa ang
electronic spreadsheet upang electronic spreadsheet sumusunod na
malagom ang datos. upang malagom ang datos. gawain. Gabayan
Gawain A : Gamit ang Gawain A : Gamit ang ang mga mag-aaral
formula ( Autosum ) formula ( Autosum ) sa paggamit ng mga
Gawain B : Gamit ang Gawain B : Gamit ang function at formula
mano-manong paggawa ng mano-manong paggawa ng sa electronic
formula formula spreadsheet upang
malagom ang datos.
Gawain A : Gamit
ang formula
( Autosum )
Gawain B : Gamit
ang mano-manong
paggawa ng formula

E. Pagtatalakay ng bagong Pagkakaroon ng malayang Pagkakaroon ng malayang Pagkakaroon ng


konsepto at paglalahad talakayan tungkol sa talakayan tungkol sa malayang talakayan
ng bagong kasanayan #2
pamantayan ng paggawa ng pamantayan ng paggawa ng tungkol sa
diagram ng isang proseso. diagram ng isang proseso. pamantayan ng
paggawa ng
diagram ng isang
proseso.

F. Paglinang sa Kabihasan Ano ang maaaring gamiting Ano ang maaaring gamiting Ano ang maaaring
(Tungo sa Formative
tool upang mabilis at mapadali tool upang mabilis at gamiting tool upang
Assessment) ang paglalagom ng mga mapadali ang paglalagom ng mabilis at mapadali
datos? mga datos? ang paglalagom ng
Sa iyong pang-araw araw na Sa iyong pang-araw araw na mga datos?
pamumuhay, maaari mo bang pamumuhay, maaari mo Sa iyong pang-araw
magamit ang kasanayan sa bang magamit ang araw na
electronic spreadsheet? kasanayan sa electronic pamumuhay, maaari
Magbigay ng halimbawa. spreadsheet? Magbigay ng mo bang magamit
halimbawa. ang kasanayan sa
electronic
spreadsheet?
Magbigay ng
halimbawa.
G. Paglalapat ng aralin sa Hanapin ang mga salitang ito Hanapin ang mga salitang Hanapin ang mga
pang-araw-araw na buhay gamit ang ibinigay na mga ito gamit ang ibinigay na salitang ito gamit
search engine at book marking mga search engine at book ang ibinigay na mga
site. marking site. search engine at
1. Search engine
2. Bookmarking 1. database book marking site.
3. Online library 2. knowledge management 1. database
3. ICT 2. knowledge
management
3. ICT
H. Paglalahat ng Aralin Ang diagram ay mga hugis na Ang diagram ay mga hugis Ang diagram ay mga
naglalaman ng mga na naglalaman ng mga hugis na naglalaman
impormasyon hinggil sa impormasyon hinggil sa ng mga
isang bagay o proseso. Ang isang bagay o proseso. Ang impormasyon hinggil
word prossesor o word word prossesor o word sa
processing application ay processing application ay isang bagay o
proseso. Ang word
isang software na tumutulong isang software na prossesor o word
sa paglikha ng mga tekstuwal tumutulong sa paglikha ng processing
na dokumento, sa pag- mga tekstuwal na application ay
eedit at pag-save ng mga ito dokumento, sa pag-
sa computer file system. eedit at pag-save ng mga ito isang software na
sa computer file system. tumutulong sa
Mas magiging epektibo ang paglikha ng mga
paglalahad ng impormasyon, Mas magiging epektibo ang tekstuwal na
konsepto o procseso paglalahad ng impormasyon, dokumento, sa pag-
tungkol sa pagnenegosyo konsepto o procseso eedit at pag-save ng
kung alam nating gumawa ng tungkol sa pagnenegosyo mga ito sa computer
diagram. kung alam nating gumawa file system.
Ang isang word processing ng diagram.
tool ay may features kagaya Ang isang word processing Mas magiging
ng Shapes, SmartArt, tool ay may features kagaya epektibo ang
at Charts upang matulungan ng Shapes, SmartArt, paglalahad ng
tayong gumawa ng mga at Charts upang matulungan impormasyon,
diagram. tayong gumawa ng mga konsepto o procseso
diagram. tungkol sa
pagnenegosyo kung
alam nating gumawa
ng diagram.
Ang isang word
processing tool ay
may features
kagaya ng Shapes,
SmartArt,
at Charts upang
matulungan tayong
gumawa ng mga
diagram.
I. Pagtataya ng Aralin Paggawa ng HIERARCHY Paggawa ng HIERARCHY Paggawa ng
DIAGRAM DIAGRAM HIERARCHY
Subukan nating gumawa ng Subukan nating gumawa ng DIAGRAM
hierarchy diagram gamit ang hierarchy diagram gamit ang Subukan nating
word processing word processing gumawa ng
application. Sundan ang application. Sundan ang hierarchy diagram
sumusunod na hakbang. sumusunod na hakbang. gamit ang word
1. Buksan ang inyong word 1. Buksan ang inyong word processing
processing application. processing application. application. Sundan
2. I-click ang Insert tab na 2. I-click ang Insert tab na ang sumusunod na
makikita sa gawaing itaas ng makikita sa gawaing itaas ng hakbang.
inyong screen. inyong screen. 1. Buksan ang
I-click ang SmartArt button. I-click ang SmartArt button. inyong word
3. Sa list button hanapin ang 3. Sa list button hanapin ang processing
Organization Chart. Organization Chart. application.
4. Itype ang datos sa diagram 4. Itype ang datos sa 2. I-click ang Insert
diagram tab na makikita sa
5. I-click ang “Change Colors” gawaing itaas ng
upang palitan ito ng kulay na 5. I-click ang “Change inyong screen.
“Colorful” Colors” upang palitan ito ng I-click ang SmartArt
6. Pagkatapos i-select at i-click kulay na “Colorful” button.
ang “design” piliin ang pang 6. Pagkatapos i-select at i- 3. Sa list button
apat na 3-D design click ang “design” piliin ang hanapin ang
pang apat na 3-D design Organization Chart.
4. Itype ang datos
sa diagram

5. I-click ang
“Change Colors”
upang palitan ito ng
kulay na “Colorful”
6. Pagkatapos i-
select at i-click ang
“design” piliin ang
pang apat na 3-D
design
J. Karagdagang gawain para Paano magagamit ang Ano ano ang dapat tandan Ano ano ang dapat
sa takdang-aralin at spreadsheet sa paglutas ng
remediation sa paglikha ng isang tandan sa paglikha
mga problemang matematikal? dokumento na may ng isang
diagram o tsart? dokumento na
may diagram o
tsart?
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80%
sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan
ng iba pang gawain
para sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-


aaral na
magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by:


RENZ C. MABALATAN JOSEFINA Q. CRUZ, PhD
Teacher I School Principal IV

You might also like