You are on page 1of 5

School: QUEVEDO-BAPTISTA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MARY JANE B. MACAILING Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 22 – 26, 2022 (WEEK 1) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang pang-unawa Naipamamalas ang pang-unawa sa Naipamamalas ang pang- Naipamamalas ang
unawa sa kaalaman at sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa unawa sa kaalaman at pang-unawa sa
kasanayan sa pagtatanim ng pagtatanim ng halamang orna- pagtatanim ng halamang orna- kasanayan sa pagtatanim kaalaman at
halamang orna- Mental bilang isang gawaing mental bilang isang gawaing ng halamang ornamental kasanayan sa
Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan. pagkakakitaan. bilang isang gawaing pagtatanim ng
pagkakakitaan. pagkakakitaan. halamang
ornamental bilang
isang gawaing
pagkakakitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, Naisasagawa ang pagtatanim, pag- Naisasagawa ang Naisasagawa ang
pag-aani, at pagsasapamilihan pag-aani, at pagsasapamilihan aani, at pagsasapamilihan ng pagtatanim, pag-aani, at pagtatanim, pag-
ng halamang ornamental sa ng halamang ornamental sa halamang ornamental sa pagsasapamilihan ng aani, at
masistemang pamamaraan. masistemang pamamaraan. masistemang pamamaraan. halamang ornamental sa pagsasapamilihan
masistemang ng halamang
pamamaraan. ornamental sa
masistemang
pamamaraan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.2 Natatalakay ang 1.2 Natatalakay ang pakinabang 1.3 Nagagamit ang teknolohiya/ 1.3 Nagagamit ang 1.3 Nagagamit ang
Isulat ang code ng bawat pakinabang sa pagtatanim ng sa pagtatanim ng halamang internet sa pagsagawa ng survey teknolohiya/ internet sa teknolohiya/
kasanayan halamang ornamental para sa ornamental para sa pamilya at at iba pang pananaliksik ng wasto pagsagawa ng survey at iba internet sa
pamilya at sa pamayanan. sa pamayanan. at makabagong pamamaraan ng pang pananaliksik ng wasto pagsagawa ng
EPP4AG-Oa-2 EPP4AG-Oa-2 pagpapatubo ng halamang at makabagong survey at iba pang
ornamental. pamamaraan ng pananaliksik ng
EPP4AG-Ob-3 pagpapatubo ng halamang wasto at
ornamental. makabagong
EPP4AG-Ob-3 pamamaraan ng
pagpapatubo ng
halamang
ornamental.
EPP4AG-Ob-3
II. NILALAMAN
Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng Halamang Pagtatanim ng
Ornamental Ornamental Ornamental Ornamental Halamang
“Pakinabang sa Pagtatanim Pakinabang sa Pagtatanim Pagsasagawa ng Survey Pagsasagawa ng Survey Ornamental
ng Halamang ornamental” ng Halamang ornamental Gamit ang Teknolohiya Gamit ang Teknolohiya Pagsasagawa ng
Survey Gamit ang
Teknolohiya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 128-130 T.G. pp. 128-130 T.G. pp. 130-132 T.G. pp. 130-132 T.G. pp. 130-132
2. Mga Pahina sa Kagamitang L.M. pp. 320-323 L.M. pp. 320-323 L.M. pp. 323-326 L.M. pp. 323-326 L.M. pp. 323-326
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tambiolo (kahon na may Tambiolo (kahon na may binilot Manila paper, pentel pen, Manila paper, pentel pen, Manila paper,
binilot na papel na may na papel na may nakasulat ng kuwaderno, lapis kuwaderno, lapis pentel pen,
nakasulat ng mga paksa) mga paksa) kuwaderno, lapis
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano-ano ang mga uri ng Ano-ano ang mga uri ng Ano-ano ang mga pakinabang sa Ano-ano ang mga Ano-ano ang mga
at/o halaman? halaman? pagtatanim ng mga halamang pakinabang sa pagtatanim pakinabang sa
pagsisimula ng bagong aralin ornamental? ng mga halamang pagtatanim ng mga
ornamental? halamang
ornamental?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tumawag ng bata at Tumawag ng bata at pabunutin Naranasan nyo na bang mag- Naranasan nyo na bang Naranasan nyo na
pabunutin sa tambiolo, bigyan sa tambiolo, bigyan ng sagot ang survey sa isang lugar? Ano-anong mag-survey sa isang lugar? bang mag-survey sa
ng sagot ang nabunot na nabunot na paksa. survey ang inyong ginagawa? Ano-anong survey ang isang lugar? Ano-
paksa. Anong paraan ang gagamitin ninyo inyong ginagawa? Anong anong survey ang
upang madali ang gawaing pagsa- paraan ang gagamitin inyong ginagawa?
survey? ninyo upang madali ang Anong paraan ang
gawaing pagsa-survey? gagamitin ninyo
upang madali ang
gawaing pagsa-
survey?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa -Bakit tayo nagtatanim ng -Bakit tayo nagtatanim ng mga Bigyan kahulugan ang mga salita: Bigyan kahulugan ang mga Bigyan kahulugan
sa mga halamang ornamental? halamang ornamental? teknolohiya, internet, salita: teknolohiya, ang mga salita:
bagong aralin -May makukuha ba tayong -May makukuha ba tayong pananaliksik, at survey internet, pananaliksik, at teknolohiya,
kapakinabangan mula rito? kapakinabangan mula rito? Original File Submitted and survey internet,
-Ano ang naitutulong ng -Ano ang naitutulong ng Formatted by DepEd Club Member pananaliksik, at
pagtatanim ng mga halamang pagtatanim ng mga halamang - visit depedclub.com for more survey
ornamental sa pamilya ornamental sa pamilya
D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Magpapakita ang guro ng isang Magpapakita ang guro ng Magpapakita ang
konsepto at -Pumili ng lider, bawat lider ay -Pumili ng lider, bawat lider ay tsart (LM p. 324-325) isang tsart (LM p. 324-325) guro ng isang tsart
paglalahad ng bagong kasanayan kukuha ng binilot na papel sa kukuha ng binilot na papel sa At talakayin ito sa mga bata. At talakayin ito sa mga (LM p. 324-325)
#1 tambiolo at pag-usapan ng tambiolo at pag-usapan ng bata. At talakayin ito sa
pangkat ang nakasulat sa pangkat ang nakasulat sa papel. mga bata.
papel. -Iulat sa klase ang tinalakay na
-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa.
paksa.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin ang ginawa ng Talakayin ang ginawa ng bawat Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase sa 3 Pangkatin ang klase
at bawat pangkat. Talakayin rin pangkat. Talakayin rin ang mga -Pumili ng lider -Pumili ng lider sa 3
paglalahad ng bagong kasanayan ang mga pakinabang ng pakinabang ng pagtatanim ng -Pag-usapan ng bawat pangkat ang -Pag-usapan ng bawat -Pumili ng lider
#2 pagtatanim ng mga halamang mga halamang ornamental na nagawang survey pangkat ang nagawang -Pag-usapan ng
ornamental na makikita sa LM makikita sa LM p. 321-322 Isa-isahin ang makabagong paraan survey bawat pangkat ang
p. 321-322. ng pagpapatubo ng mga halaman. Isa-isahin ang makabagong nagawang survey
-Iulat sa klase ang tinalakay na paraan ng pagpapatubo ng Isa-isahin ang
paksa. mga halaman. makabagong
-Iulat sa klase ang tinalakay paraan ng
na paksa. pagpapatubo ng
mga halaman.
Iulat sa klase ang
tinalakay na paksa
F. Paglinang sa Kabihasnan Bakit tayo nagtatanim ng mga Bakit tayo nagtatanim ng mga Bakit kailangan ng makabagong Bakit kailangan ng Bakit kailangan ng
(Tungo sa Formative halamang ornamental? halamang ornamental? teknolohiya sa pagsasagawa ng makabagong teknolohiya makabagong
Assessment) survey sa pagpapatubo ng mga sa pagsasagawa ng survey teknolohiya sa
halamang ornamental? sa pagpapatubo ng mga pagsasagawa ng
halamang ornamental? survey sa
pagpapatubo ng
mga halamang
ornamental?
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano makatutulong sa Paano makatutulong sa Si Marlon ay nais mananaliksik Si Marlon ay nais Si Marlon ay nais
araw- pagsugpo ng polusyon ang pagsugpo ng polusyon ang tungkol sa mga pangalan ng mananaliksik tungkol sa mananaliksik
araw na buhay pagtatanim ng mga halamang pagtatanim ng mga halamang halamang ornamental at mga uri mga pangalan ng halamang tungkol sa mga
ornamental? ornamental? nito, anong makabagong ornamental at mga uri nito, pangalan ng
teknolohiya ang kanyang anong makabagong halamang
gagamitin upang mapadali at teknolohiya ang kanyang ornamental at mga
mapabilis ang kanyang gagamitin upang mapadali uri nito, anong
paghahanap nito? at mapabilis ang kanyang makabagong
paghahanap nito? teknolohiya ang
kanyang gagamitin
upang mapadali at
mapabilis ang
kanyang
paghahanap nito?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga pakinabang Ano-ano ang mga pakinabang sa Anong uri ng teknolohiya ang Anong uri ng teknolohiya Anong uri ng
sa pagtatanim ng mga pagtatanim ng mga halamang ginagamit upang matutuhan ang ang ginagamit upang teknolohiya ang
halamang ornamental para sa ornamental para sa pamilya? makabagong pamamaraan ng matutuhan ang ginagamit upang
pamilya? Para sa pamayanan? Para sa pamayanan? pagpapatubo ng mga halamang makabagong pamamaraan matutuhan ang
ornamental? ng pagpapatubo ng mga makabagong
halamang ornamental? pamamaraan ng
pagpapatubo ng
mga halamang
ornamental?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ipasagot kung TAMA Panuto: Ipasagot kung TAMA o Panuto: Isulat ang tamang sagot Panuto: Isulat ang tamang Panuto: Isulat ang
o MALI ang sumusunod na MALI ang sumusunod na basi sa isinagawang pagsu-survey. sagot basi sa isinagawang tamang sagot basi
tanong: tanong: pagsu-survey. sa isinagawang
1.Ang pagtatanim ng mga 1.Ang pagtatanim ng mga hala- Pangalan Uri Lugar Paraan pagsu-survey.
hala- mang ornamental ay nakatutu- 1.Gumamela Pangalan Uri Lugar
mang ornamental ay long sa pagbibigay ng malinis 2.Rose Paraan Pangalan Uri
nakatutu- na hangin. 3.Cosmos 1. Bromeliad Lugar Paraan
long sa pagbibigay ng 2.Ang mga halamang ornamen- 4.Yellow Bell 2.Pandakaki 1. Bromeliad
malinis tal ay walang naidududlot na 5.Bougainvillea 3.Antorium 2.Pandakaki
na hangin. mabuti sa pamilya at ibang tao 4.Santan 3.Antorium
2.Ang mga halamang sa pamayanan. 5.Daisy 4.Santan
ornamen- 3.Maaaring ipagbili ang mga ita- 5.Daisy
tal ay walang naidududlot na tanim na halamang
mabuti sa pamilya at ibang ornamental
tao 4.Nakapagbibigay kasiyahan sa
sa pamayanan. pamilya at pamayanan ang
3.Maaaring ipagbili ang mga pagtatanim ng mga halamang
ita- ornamental.
tanim na halamang 5.Nakapagbibigay polusyon ang
ornamental pagtatanim ng mga halamang
4.Nakapagbibigay kasiyahan ornamental.
sa
pamilya at pamayanan ang
pagtatanim ng mga
halamang
ornamental.
5.Nakapagbibigay polusyon
ang
pagtatanim ng mga
halamang
ornamental.
J. Karagdagang Gawain para sa Magdala ng larawan ng Magsaliksik sa internet sa Maghanap sa pamilihan ng isang Anu-ano ang mga Anu-ano ang mga
takdang- halamang ornamental bukas. makabagong pamamaraan sa halamang ornamental na halamang ornamentalna halamang
aralin at remediation pagpapatubo ng halamang malambot ang sanga at matigas na maaari nating itanim o ornamentalna
ornamental. sanga, patubuin natin ang mga ito palakihin ayon sa ating maaari nating
sa paraan ng inyong pananaliksik. pangangailangan? itanim o palakihin
Ilista ang mga ito. ayon sa ating
pangangailangan?
Ilista ang mga ito
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

You might also like