You are on page 1of 5

PAARALAN STO.

NIŇO ELEMENTARY SCHOOL BAITANG II-MAKADIYOS


GURO LEN AIMEROSE S. LOZANO ASIGNATURA MOTHER TONGUE
DAILY LESSON LOG PETSA/ORAS MARKAHAN IKATLONG MARKAHAN
PEBRERO 13-17, 2023 6:30 AM-7:20 AM

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding and Demonstrates understanding and
and knowledge of language and knowledge of language and knowledge of language knowledge of language grammar knowledge of language grammar
grammar and usage when grammar and usage when grammar and usage when and usage when speaking and/or and usage when speaking and/or
speaking and/or writing. speaking and/or writing. speaking and/or writing. writing. writing.

B. Pamantayan sa Pagganap Speaks and writes correctly Speaks and writes correctly and Speaks and writes correctly and Speaks and writes correctly and Speaks and writes correctly and
and effectively for different effectively for different purposes effectively for different effectively for different purposes effectively for different purposes
purposes using the basic using the basic grammar of the purposes using the basic using the basic grammar of the using the basic grammar of the
grammar of the language. language. grammar of the language. language. language.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Write short narrative Write short narrative Write short narrative Write short narrative paragraphs Write short narrative paragraphs
Isulat ang code paragraphs that include paragraphs that include paragraphs that include that include elements of setting, that include elements of setting,
elements of setting, elements of setting, characters, elements of setting, characters, characters, and plot (problem characters, and plot (problem and
characters, and plot (problem and plot (problem and and plot (problem and and resolution), observing the resolution), observing the
and resolution), observing the resolution), observing the resolution), observing the conventions of writing. conventions of writing.
conventions of writing. conventions of writing. conventions of writing. MT2C-IIIa-i-2.3 MT2C-IIIa-i-2.3
MT2C-IIIa-i-2.3 MT2C-IIIa-i-2.3 MT2C-IIIa-i-2.3
II. NILALAMAN Pagsulat ng Talatang Pagsulat ng Talatang Pagsulat ng Talatang Pagsulat ng Talatang Pagsulat ng Talatang
Nagsasalaysay Nagsasalaysay Nagsasalaysay Nagsasalaysay Nagsasalaysay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CLMD 3.0 p 16 CLMD 3.0 p 16 CLMD 3.0 p 16 CLMD 3.0 p 16 CLMD 3.0 p 16
2. Mga pahina sa Kagamitang PIVOT 4A 2nd quarter PIVOT 4A 2nd quarter Modyul PIVOT 4A 2nd quarter PIVOT 4A 2nd quarter Modyul PIVOT 4A 2nd quarter Modyul
Pang-Mag-aaral Modyul ng mga Mag-aaral ng mga Mag-aaral Modyul ng mga Mag-aaral ng mga Mag-aaral ng mga Mag-aaral
(pahina 4-11 ) (pahina 4-11 ) (pahina 4-11 ) (pahina 4-11 ) (pahina 4-11 )
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Module, karagdagang Module, karagdagang Module, karagdagang Module, karagdagang Module, karagdagang
worksheet,larawan worksheet,larawan worksheet,larawan worksheet,larawan worksheet,larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ano ang kuwento o salaysay? Sa pagsasalaysay ng mga Sa isang kuwento o salaysay, Ano ang tumutukoy sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin. tauhan, ano ang mga pagkakasunod-sunod ng
mahalagang dapat Ano ang tauhan? kuwento?
mabanggit? Ano ang tagpuan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang paborito mong Sino-sino ang mga tauhan sa Natatandaan mo pa rin ba Naaalala mo pa ba ang Awitin natin ang awiting
kuwento? “Alamat ng Brgy. Sto. Nino”? ang kuwento ng Malinis na kuwentong “Ang Tuntunin pambata na “Ako ay May
si Mal? Ayon sa nilalaman kina Anton”? Lobo”.
nito, madalas ang
magkakapatid na sina Mal,
Anna at Kate sa may tabing-
ilog noong wala pang
COVID-19. Subalit nanatili na
lamang sila sa loob ng bahay
at doon maaaring maglaro.
Isang araw, habang nag-
aalmusal sa hapag-kainan ay
ipinaliwanag ni Aleng
Marilyn ang mga pagbabago
sa nakagawian ng pamilya.
Maaga na silang matulog sa
gabi.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Maaari mo bang isalaysay Isalaysay ang mga karakter Muling basahin ang mga 1. Nagsimula ito sa ingay na Basahin ang “Ang Lobo ni
sa bagong aralin ang mga mahahalagang ng mga tauhan. may salungguhit. narinig. Ang mga nababasag Jaypee” na isinulat ni A.
pangyayari sa kuwento? na gamit sa bahay. Sinundan Estareja sa LM pahina 8.
ito ng nagagalit na nanay dahil
sa makalat na bahay. Ito ang
2. saglit na kasiglahan. Dito
nagsisimula ang mga suliranin
sa kuwento.
3 . K a su k d u l a n n a m a n a
ngbahaging
kapanapanabik. Dito
nagaganap ang tagpong may
pinakamasidhing damdamin.
Nangyari ito nang makita ni
Anton na umiiyak ang
kaniyang nanay. Sinundan ito
nang pagbibigay mungkahi ni
Anton na dapat magkaroon ng
tuntunin sa bahay. Ito ang Ang
mga salitang may salungguhit
sa naunang pahina ay
nagpapahiwatig ng tagpuan.
4. kakalasan o tagpong
nagkakaroon ng lunas o
solusyon ang mga suliranin sa
kuwento. Naging maayos ang
pagsasamahan ng pamilya.
Wala nang nag-aaway at
masaya na sila. Ito ang
5. wakas o katapusan ng
kuwento. (mula sa EsPG2
Unang Markahan P. 32)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang Banghay ay tumutukoy
at paglalahad ng bagong Ngayon naman ay pag- Ngayon naman ay pag- Ang mga salitang may
ito sa pagkakasunod-sunod ng
kasanayan #1 aaralan mo ang mga aaralan mo ang mga salungguhit sa naunang
mga pangyayari o kaganapan Sino ang tauhan sa kuwento?
elemento ng kuwento o elemento ng kuwento o isang pahina ay nagpapahiwatig
sa kuwento. Mayroon itong
isang salaysay. salaysay. ng tagpuan.
limang bahagi:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang banghay ay tumutukoy sa:
at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
1. Panimula
Basahin ang komiks na “Ang Ipaliwanag s aharap ng klase
2. Saglit na kasiglahan Saan nangyari ang kuwento?
Alamt ng Brgy. Sto. Nino”. ang tagpuan.
3. Kasukdulan
4. Kakalasan
5. Wakas
F. Paglinang sa Kabihasaan Ano-anong kuwento na ba
Muling isalaysay ang mga
ang nabasa o narinig mo?
tauhan ng kuwento sa
Kaya mo bang isalaysay ito
pamamagitan ng pagsulat ng
sa paraang pasulat? Upang Isalaysay ang panimula, saglit Sa pamamagitan ng pagsulat
talata.
magawa mo ito, kailangang Isalaysay ang tagpuan ng na kasiglahan, kasukdulan, ng talata, isalaysay ang
Mahalagang mabanggit mo
maunawaan mo muna ang kuwento sa pamamagitan kakalasan, at wakas ng banghay o pagkakasunod-
sa iyong pagsasalaysay ang
mga elemento ng isang ng pagsulat ng talata. kuwentong “SI Langgam at si sunod ng pangyayari sa
mga sumusunod:
kuwento. Tipaklong”. kuwento.
- pangalan ng mga tauhan;
1. Tauhan - mga tao o
- katangian ng mga tauhan; at
hayop na gumaganap sa
- kilos na ginawa sa kuwento.
isang kuwento.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo isinulat ang talata?
araw-araw na buhay Bakit mahalaga na alam mo Bakit mahalaga ang mga Bakit mahalagang Bakit mahalaga na Bakit mahalaga ang pagtukoy
ang mga tauhan sa natutuhan sa pagsulat ng maunawaan o matukoy ang nauunawaan mo ang banghay sa mga elemento ng kuwento
kuwento? mga pangungusap sa tagpuan ng kuwento? ng kuwento? sa pagsasalaysay o pagsulat?
pagsulat ng talata?
H. Paglalahat ng Aralin Ang kuwento o salaysay ay Ang kuwento o salaysay ay Ano ang tauhan? Ano ang banghay? Ano-ano ang mga elemento ng
isang paglalahad ng tunay isang paglalahad ng tunay o Ano ang tagpuan? kuwento?
o kathang pangyayari kathang pangyayari tungkol
tungkol sa isang tao, bagay, sa isang tao, bagay, pook, o
pook, o pangyayari. pangyayari.
I. Pagtataya ng Aralin Sumulat ng isang talata
Isulat ang mga tauhan sa tungkol sa paborito mong Isalaysay ang tagpuan sa Sumulat ng buod ng pabulang Gawin ang Gawain sa
Alamat ng Brgy. Sto. Niño. tauhan sa paborito mong “Alamat ng Brgy. Sto. Nino”. “SI Langgam at si Tipaklong”. Pagkatuto Bilang 1 pahina 9.
kuwento.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ang aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni: Binigyang Pansin ni:

Len Aimerose S. Lozano Arvin D. Gayapa Maria Theresa S. Parajas


Adviser/Teacher I Head Teacher III Principal I

You might also like