You are on page 1of 5

EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO

Ikatlong Markahan
3- MONTEMAYOR 12:00 – 12:30

Petsa :
Isa sa kaugaliang Pilipino na dapat nating mahalin at panatilihin
Unang Araw ay ang pagmamano,paggamit “po”at “opo” at paggamit ng mga
magagalang na pananalita.
I.LAYUNIN:
1. Naiisa-isa ang kaugaliang Pilipino. f. Paglalapat:
2. Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng Sagutin ng masayang mukha .kung nagagawa o
pagmamano, paggamit ng “po” at “opo”, at pagsunod sa tamang naipapakita sa iba bilang paggalang at malungkot na mukha
tagubilin ng mga nakakatanda.
kung hindi nagagawa o naipapakita sa iba.
1. _____ Malumanay akong nakikipag usap sa aking ate at
II. PAKSANG – ARALIN:
kuya.
Paksa: Kaugaliang Pilipino,Mahalin at Panatilihin
2. _____Binabati ko kapag may bisita sa aming tahanan .
Sanggunian:MELC/ DBOW
3. _____.Ginagamit ko ang” PO at Opo “ kapag nakikipag
LAMP/ (EsP3PPP-IIIab - 14)
usap sa nakatatanda.
Batayang Aklat sa ESP 3 pp 132-139
4. _____Lumalabas ako ng bahay ng walang paalam sa aking
Kagamitan: Modyul,larawan ng ESP pp.29-32
Nanay.
5. _____Nagmamano at humahalik ako sa pisngi ng aking
III.PAMAMARAAN:
Llolo at Lola.
A.PANIMULANG GAWAIN:
a. Balik-aral:
Ipakita ang masayang mukha bilang sagot kung
g. Pagtataya:
nakaramdam ka sa sarili ng kasiyahan sa bawat sitwasyon at
Lagyan ng tsek (/ )kung ang larawan ay nagpapakita ng
ipakita ang malungkot na mukha bilang sagot bilang sagot
paggalang bilang isang kaugaliang Pilipino at ekis ( X ) kumg
kung hindi.
hindi.
1. Nakikipaglaro ako sa sa aking mga kaibigan.
2. Nagagalit ako kapag hindi mananalo sa paligsahan.
3. Sumasali ako sa palatuntunan para maibahagi ko ang aking
talent sa iba.
4. Napipilitan akong sumali sa paligsahan kasi kinukulit ako.
5. Masaya ako kapag nananalo an gaming grupo sa laro ng 1. 3.
klase.

b. Pagganyak:
- Basahin at unawain ang kwentong “Kaugaliang Natutuhan”
( Module - Pivot, pp.4-5)
B. PANLINANG NA GAWAIN:
a. Gawain (Activity)
(Magkakaroon ng maikling talakayan sa binasang kewnto.) 5.
Talakayin ang tanong :
1.Sino ang magkapatid sa kwento?
2.Saan sila nagpunta ng yayain sila ni Lolo Mando? V. KASUNDUAN
3.Bakit hindi nainip ang magkapatid sa kanilang biyahe? Ugaliing sumunod sa tagubilin o paalala.
4.Paano ipinakita ng magkapatid ang kanilang paggalang sa
taong dinatnan nila sa bahay ni Lolo Mando?
5.Kung ikaw si Magie at Marco,tutularan mo rin baa ng kanilang Seksyon Bilang ng Bata LML LNR
ginawang pagmamano sa mga taong ngaun pa lang nila
nakikilala? MONTEMAYOR 44

b. Pagsusuri: (Analysis)
- Ano ang nararamdaman habang binabasa ang kwento? ?
- Ano ang ipinakitang kaugaliang Pilipino ng magkakapatid?

Pangalawang araw
c. Paghahalaw: ( Abstraction)
- Paano nasiyahan ang mga magkakapatid sa kwento na
ipinakikita o ipinamamalas na kaugaliang Pilipino? I.LAYUNIN:
1. Nasasabi ang mga kaugaliang Pilipino na ipinamana ng mga
magulang o kamag-anak.
2. Napapahalagahan ang kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod
d. Paglalahat:
sa tamang tagubilin ng mga nakatatanda.
Mahalaga bang ipakita natin ang mga kaugaliang Pilipino?
3. Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng
Bakit?
pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakatatanda.
e. Pagbuo ng Konsepto:
II. PAKSANG – ARALIN:
Paksa: Kaugaliang Pilipino, Mahalin at Panatilihin
Sanggunian:MELC/ DBOW
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Ikatlong Markahan
3- MONTEMAYOR 12:00 – 12:30

Petsa :
LAMP/ (EsP3PPP – IIIa-b - 14) Punan ang patlang ng wastong sagot.Piliin ang sagot sa loob
Batayang Aklat sa ESP 3 pp 132-139 ng kahon.
Kagamitan: Pivot ng ESP pp.4-11.

III.PAMAMARAAN: Paggalang tagubilin pamilya


A.PANIMULANG GAWAIN:
a. Balik-aral:
Nakatatanda makabubuti
Iguhit ang masayang mukha kung ang larawan ay
nagpapakita ng pagiging magalang sa nakatatanda at kapwa
bata at malungkot na mukha kung hindi. Ang pagsunod sa 1. ___________ ay isang ugali na dapat
1. taglayin sapagkat ito ay pagpapakita ng 2._________ at
4 pagmamahal sa mga 3.________ sa atin.Ang isang
4._______ay laging masaya kapag sinusunod ng bawat isa
ang mga tagubulin na 5._______ sa kanila.

IV.Kasunduan: Ugaliing sumunod sa tagubulin o paalala.


2.
5.

3. Seksyon Bilang ng Bata LML LNR

Montemayor 44

b. Pagganyak:

(Gamit ang talaan lagyan ng tsek ( / ) kung gaano mo kadalas


naipakikita ang iyong pagkamagalang sa kapuwa at sa mga
nakatatanda.(Tingnan sa pivot pahina 9.)

B. PANLINANG NA GAWAIN:
a. Gawain (Activity)
( Basahin ang kwentong “Ang Sinigang ni Papa)Pivot pahina 6-
7

b. Pagsusuri: (Analysis)

- Ano ang pamagat ng kwento?


- Sino-sino ang mga tauhan sa kwento?
- Ano ang hindi nila nagustuhan sa sinigang?
Pangatlong Araw
c. Paghahalaw: ( Abstraction)

-Bakit ito pa rin ang pinakamasarap na sinigang para kay Hazel?


-Paano natin maipapakita ang pakikiisa?
I.LAYUNIN:
- Paano ipinakita ni Hazel ang pagmamahal at paggalang sa
1. Naipapakita ang kahalagahan ng mga kaugaliang Pilipno.
kaniyang ate?sa kaniyang papa?
2. Napapahalagahan ang kaugaliang Pilipno tulad ng pagsunod
sa tamang tagubilin ng mga nakatatanda.
d. Paglalahat:
3. Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng
Mahalaga bang ipakita natin ang mga kaugaliang Pilipino?
pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakatatanda.
Bakit?
II. PAKSANG – ARALIN:
e. Pagbuo ng Konsepto:
Paksa: Kaugaliang Pilipino, Mahalin at Panatilihin
Sanggunian:MELC/ DBOW
Ang pagsunod ba ng ng tagubilin ay kaugaliang Pilipino?.
LAMP/ (EsP3PPP- IIIa-b - 14)
Batayang Aklat sa ESP 3 pp 132- 139
f. Paglalapat:
Kagamitan: Modyul,larawan ng ESP pp.4-11
Lagyan mo ng tsek (/) sa bilang kung ito ay iyo ng nang
III.PAMAMARAAN:
nagagawa o naipakikita sa iba bilang paggalang at ekis (x) kung
A.PANIMULANG GAWAIN:
hindi.
__1. Nagsasabi ako ng” excuse me, po”.
a. Balik-aral:
__2. Nagsasalita ako ng nang may “po at opo”.
Ang sumusunod n larawan ay nagpapakita ng magagandang
__3. Sumusunod ako sa mga tuntunin at utos sa aming tahanan.
pag uugali.Alin sa mga ito ang kaugaliang Pilipino?Bakit?
__4. Hoy!tabi po kau dadaan ako.
__5. Nagmamano ako sa mga matatanda.

g. Pagtataya:
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Ikatlong Markahan
3- MONTEMAYOR 12:00 – 12:30

Petsa :
5.
datanma

IV. KASUNDUAN:
Ugaliing sumunod sa tagubilin o paalala.
b. Pagganyak: Seksyon Bilang ng Bata LML LNR
(Pagpapakita ng larawang kaugaliang Pilipino.
Montemayor 44
B. PANLINANG NA GAWAIN:
a. Gawain (Activity)
(Magbasa ng kwentong “Ang Sinigang ni Papa”.)
Pivot pp.6-7

b. Pagsusuri: (Analysis)
-Ano ang pamagat ng kwento?
-Sino-sino ang mga tauhan sa kwento?
-Ano ang hindi nila nagustuhan sa sinigang?

c. Paghahalaw: ( Abstraction)
- Bakit ito pa rin ang pinakamasarap na sinigang para kay
Hazel?
- Paano ipinakita ni Hazel ang pagmamahal at paggalang sa
kaniyang ate?sa kaniyang papa?

d. Paglalahat:

Mahalaga bang ipakita natin ang mga kaugaliang Pilipino?


Bakit?

e. Pagbuo ng Konsepto:
Ang pagsunod ba ng tagubilin ay kaugaliang Pilipino? Pang-apat na Araw

f. Paglalapat: I.LAYUNIN:
Iguhit ang hugis puso 1.Natutukoy ang mga tagubilin ng mga matatanda.
Sa bilangna kung saan ang larawan ay 2. Napapahalagahan ang kaugaliang Pilipino tulad ng pagsunod
nagpapakita ng batang nakapagsasalita nang may sa tamang tagubilin ng mga nakatatanda.
pagagalang ayon sa kaniyang pahayag.Gawin ito sa iyong 3. Nakapagpapakita ng mga kaugaliang Pilipino tulad ng ng
sagutang papel. pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakatatanda..

II. PAKSANG – ARALIN:


Paksa: Kaugaliang Pilipino, Mahalin at Panatilihin
Sanggunian:MELC/ DBOW
LAMP/ (EsP3PPP-IIIab-14)
Batayang Aklat sa ESP 3 pp 132-139
Kagamitan: Modyul,larawan ng ESP pp.4-11

III.PAMAMARAAN:
A.PANIMULANG GAWAIN:
g. Pagtataya: a. Balik-aral:
Basahin ang sumusunod na sitwasyon. Sa iyong sagutang papel,
Suriin ang sumusunod na scrambled letters. isulat kung ano ang iyong gagawin sa sumusunod na sitwasyon.
sa loob ng kahon.
1.Isinama kayo ng inyong tatay sa isang piyesta sa
1. liuga
kalapit barangay.Marami kayong gustong malaman
.
tungkol sa pagdiriwang na ito.Ano ang gagawin ninyo at
2.
nilibguta paano ninyo ito sasabihin?
2.Sabado ng hapon. Naglaro kayong
3. magkakaibigan.Dumaan ang iyong guro sa inyong
liangauka
harapan.Ano ang dapat ninyong gawin?
3. May hinahanapna lugar ang isang matandang
4.
n o m a m a g pa babae.Nagtanong siya sa inyo.Aano ang inyong
sasabihin at gagawin?
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Ikatlong Markahan
3- MONTEMAYOR 12:00 – 12:30

Petsa :
Ugaliing sumunod sa tagubilin o paalala.
b. Pagganyak:
(Pagpapakita ng larawang Kaugaliang Pilipino.)

B. PANLINANG NA GAWAIN:
a. Gawain (Activity) Seksyon Bilang ng Bata LML LNR
(Magbasa ng kwento ‘’Ang Sinigang ni Papa)
Pivot pp 6-7

b. Pagsusuri: (Analysis)
-Ano ang pamagat ng kwento?
-Sini sino ang mga tauhan sa kwento?
-Ano ang hindi nila nagustuhan sa sinigang?

c. Paghahalaw: ( Abstraction)
-Bakit ito pa rin ang pinakamasarapna sinigang para kay Hazel?
-Paano ipinakita ni Hazel ang pagmamahal at paggalang sa
kaniyang ate?sa kaniyang papa?
- Bakit mahalagang maipakita ang pakikiisa sa gawaing
pambata?
Panglimang Araw
d. Paglalahat:
Mahalaga bang ipakita natin ang mga kaugaliangPilipino? I.Layunin:
Bakit?
1. Naipapakita ang kahalagahan ng tagubilin
e. Pagbuo ng Konsepto: Ng mga nakatatanda.
. Ang pagsunod ba ng Tagubilin ay kaugaliang Pilipino? 2. Naipapaliwanagang kahalagahanng tagubilin ng
mga nakatatanda
f. Paglalapat: 3. Naisasabuhay ang kaugaliang Pilipino tulad ng
Suriin ang isang programa sa telebisyon sa loob ng isang
pagsunod sa tamang tagubilin ng mga nakatatanda.
buwan.Itala ang mga kaugaliang Pilipino na ipinakita sa
programa.
II. PAKSANG ARALIN:
Isang Telesuri sa Programang __________________.
Paksa: Kaugaliang Pilipino, Mahalin at Panatilihin
Sanggunian: MELC/DBOW
LAMP(/ EsP 3 PPP-IIIab-14)
Power point, Batayang Aklat sa ESP 3 pp 132-139
Kagamitan:Modyul, Aklat sa ESP pp4-11
III. PAMAMARAAN:

A.PANIMULANG GAWAIN:

a. Balik-aral:
g. Pagtataya:
Ang pagiging magalang ba ay kaugaliang Pilipinona
dapat panatilihin at ipagmalaki?Bakit?
b. Pagganyak:
Lagyan ng tsek ( / ) ang bilang kung ang larawan ay nagpapakita
-Basahin at Unawain ang kwento:
mabuting pag uugali katulad paggalang sa kapuwa at
(Kaugaliang Natutuhan)
nakatatanda.Lagyan ekis ( X ) kung hindi.
c. Pagtalakay:
Basahin at
sagutin ang
mga tanong.

B.PANLINANG NA GAWAIN:

a. Gawain (Activity)

Pagtatalakay.
1.Sino ang magkapatid sa kwento?
2. Saan sila nagpunta ng yayain sila ni Lolo Mando?
3. Bakit hindi nainip ang magkaptid sa kanilang biyahe.
4. Paano ipinakita ng magkapatid ang kanilang paggalang sa
mga taong dinatnan nila sa bahay ni Lolo Mando?
IV. Kasunduan:
EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Ikatlong Markahan
3- MONTEMAYOR 12:00 – 12:30

Petsa :
5. Kung ikaw si Magie at Marco, tutularan mo rin ang At pagdampi nito sa iyong noo.Abg tawag dito ay ____.Sa
kanilang ginawang pagmamano sa mga taong ngayon pa tuwing ikaw ay nakikipag-usap sa kanila ay ginagawa mo
lang nila nakilala? itong malumanay kasabay ng mga salitang may ____ .Ito rin
ay pagpapakita ng paggalang dahil sila ay ____sa iyo.
b. Pagsusuri(;Analysis )
IV.Kasunduan
-Ano ang pamagat ng kwento?
-Sino sino ang mga tauhan sa kwento? Ugaliing sumunod sa tagubilin o paalala.
c. Paghahalaw: (Abstraction)

- Bakit hindi nainip ang magkakapatid sa byahe


-Anong kaugaliang Pilipino ang ipinamalas ng
Magkapatid sa kwento?

d.Paglalahat:

Talakayin ang mga tanong.


1.Sa ating araling tinalakay,ano ang iyong natutuhan?
2. Anong katangian Bilang Pilipino ang dapat taglayin
at panatilihin?
3. Magbigay ng mga kaugaliang Pilipino tungkol sa
paggalang angdapat nating patuloy na gawin?
4. Bakit mahalaga na panatilihin natin ang mga
kaugaliang Pilipino sa paggalang?
5. Pagpapakita ba ng pagmamahal sa bansa kung
pananatilihin natin ang mga kaugaliang Pilipinosa
paggalang?

e. Pagbuo ng konsepto:

- Ang pagsunod ba ng Tagubilin ay kaugaliang


Pilipino?

f. Paglalapat:

Sagutin ng masayang mukha kung nagawa o


naipapakita sa iba ang paggalang at malungkot na mukha

kung hindi nagagawa o naipapakita sa iba.


___1.Malumanay akong nakikipag usap sa aking ate at
kuya.
___2.Binabati ko kapag may bisita sa aming tahanan.
___3.Gingamit ko ang “Po at Opo” kapag nkikipag- usap sa
naktatanda.
___4. Lumalabas ako ng bahay ng walang paalam sa aking
nanay.
___5.Nagmamano at humahalik ako sa pisngi ng aking Lolo
at Lola.
g.Pagatataya:

Punan ng wastong sagotang patlang.


Piliin ang sagot sa loob ng kahon.

“po at opo pagmamano paggalang

naKatatanda tuntunin pag- uugali

matatanda
Isang magandang ____ ng mga Filipino ang pagbati

Sa mga ____sa pamamagitan ng pagkuha ng kamay

You might also like