You are on page 1of 11

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 13-17, 2023 (WEEK 1) Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. PamantayangPangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa bansa at pandaigdigang pagkakaisa tungo sa isang maunlad, mapayapa at mapagkalingang pamayanan

B. PamantayangsaPagganap Naipakikita ang mga gawaing tumutugon sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng aktibong pakikilahok na may dedikasyon at integridad

Napahahalagahan ang magaling at matagumpay na mga Pilipino sa pamamagitan ng:


C. MgaKasanayansaPagkatuto
6.1 pagmomodelo ng kanilang pagtatagumpay
Isulatang code ng bawatkasanayan 6.2 kuwento ng kanilang pagsasakripisyo at pagbibigay ng sarili para sa bayan
6.3 pagtulad sa mga mabubuting katangian na naging sus isa pagtatagumpay ng mga Pilipino
II. NILALAMAN MGA NATATANGING PILIPINO HINAHANGAAN KO
KAGAMITANG PANTURO TV/Laptop, Projector
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Edukasyong Pagpapahalaga 6 – Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Edukasyong Pagpapahalaga 6 – Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon 80-87
aaral
3. Mga Pahina saTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong araw Ika-apat na araw Ika-limang araw
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Alam mo ba na ang ating
pag-aaralan ngayon ay
tungkol sa mga Pilipino na
nagpakita ng kahusayan sa
paglikha o paggawa sa
at/o pagsisimula ng bagong aralin larangan ng negosyo,
sining,
pamumuno, at
pananaliksik? Sa
pamamagitan ng angking
galing, may mga
natatanging
Pilipino na kayang
palaguin ang isang maliit
na negosyo, maging isang
mahusay na
pintor o ‘di kaya'y
magaling na musikero.
Mayroon naman na ang
husay ay
naipamamalas sa larangan
ng politika at mayroon
naman sa larangan ng
agham
nakikilala. Tunay na
katangi-tangi ang
maraming Pilipino at dapat
lang na sila ay ating
hangaan at gawing modelo
sa kung ano ang gusto
nating marating sa ating
buhay. Sana
ay huwag hayaang mawala
ang paghanga at pagtangi
sa isang tao na kahit siya
ay hindi
perpekto. Tulad nating
lahat- mayroon din siyang
mga pagkukulang.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Narito ang mga dapat
mong malaman sa araling
ito:
1. napatutunayan ang
kahusayan at kasipagan ng
mga Pilipino;
2. natutukoy ang mga
pagkakatulad ng katangian
ng mga matagumpay
na Pilipino, at;
3. natitiyak kung anong
tulong ang kailangan
upang maging isang
Pilipino
na maipagmamalaki ng
bansa.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Aralin (Alamin Mo)
bagong aralin Gawain 1: Sipi-Suri
Panuto: Basahin ang
sumusunod na sipi mula sa
mga natatanging Pilipino.
Tingnan kung ano ang
sinasabi ng mga sipi
tungkol sa nagsasalita.
Gawin ito sa iyong
sagutang papel.

Upang magtagumpay ang


ating bayan, kailangang
magpakabayani ang mga
karaniwang mamamayan.
Kailangang
magpakabayani tayong
Iahat. -Jesse M. Robredo

Nagpapasalam
at ako sa Diyos sa pagiging
Pilipino ko.
Nagpapasalamat ako sa
Diyos sa pagiging kaisa
ninyo. Corazon C. Aquino
Nais kong
matulungang matuto ang
iba, dahil minsan din
akong naging mahirap at
nagsikap ako upang
magkaroon ng
karunungan. Socorro C.
Ramos

Ano ang sinansabi ng


bawat sipi tungkol sa
pagiging isang Pilipino?
Karapat-dapat bang
tularan ang mga
natatanging Pilipino na
nasa larawan?
Paano mo ito gagawin?

Gawain 2: Balita-Suri
Panuto: Basahin ang
sumusunod na balita.
Pansinin kung paano
D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at matiyagang nagtrabaho at
nagpakita ng kahusayan at
paglalahad ng bagongkasanayan #1
kasipagan sa pagganap ang
ilang Pilipino. Sagutin sa
inyong sarili ang katanungan
sa bawat balitang
ipinahayag.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

Sagutin ang sumusunod na


tanong: 1. Bakit naging
kakaiba sa mga batang
kasing-edad niya si Kesz
Valdez? 2. Paano mo
matutularan ang mga
natatanging batang Pilipino
katulad ni Kesz Valdez?

1. Bakit isa si Lea Salonga sa


itinuturing na natatanging
Pilipino?
2. Paano niya ibinahagi ang
kaniyang talento?
3. Kung bibigyan ka ng
pagkakataon, anong talento
ang nais mong mapaunlad?
Bakit?

1. Anong talento ang


ipinamalas ng El
Gamma Penumbra?
2. Ano-ano ang
mensahe ng
kanilang mga
palabas?

Gawain 3: Kwento-Suri
Panuto: Basahin ang kwento
sa ibaba at sagutin ang
sumusunod na tanong sa
iyong sagutang papel.
Kailangang taglayin ng isang
mabuting tao ang mga
mabubuting katangian,
katulad ng pagiging
masipag, matiyaga at
determinasyon. Kahit sa
kabila ng kahirapan ay
patuloy ka pa ring
nagsisikap. Dapat din na
taglayin mo ang
pagkakaroon ng takot sa
Diyos at ang pagmamahal sa
bayan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Ang tagumpay ay


(Tungo sa Formative Assessment) nangangahulugang
katuparan o kaganapan
ng anomang plano, balak
at layunin. Ito ay
maaaring bunga o
kinalabasan ng isang
bagay na hinahangad at
gustong makamtan at
mga mithiin mo sa iyong
buhay. Ito rin ay ang
pagkumpleto o pagtapos
kung ano ang iyong
inumpisahan o binalak na
gawin at paggawa nito sa
paraang iyong ninanais at
mga bagay na iyong
nakamit dulot ng
pinaghirapan at
pinagsikapan. Ang
tagumpay ay isang
mahabang proseso. Ito ay
isang walang humpay na
pagsasagawa ng mga
diskarte at mga paraan
hanggang ang isang
bagay sa wakas ay
gumana. Nagsisimula ang
tagumpay sa
pagkakaroon ng layunin o
hinahangad. Ito ay
sinusundan ng aksyon o
pagsasagawa. Hindi na
kailangan pang maging
perpekto ang iyong mga
layunin at mga aksyon
basta maisagawa lamang
ang lahat, tiyak ang
tagumpay na hinahangad
ay makakamtan.
Mahalaga sa bawat isa sa
atin na mapahalagahan
ang mga naipakitang
galing at tagumpay ng
ating kapuwa Pilipino,
higit sa lahat, ang
kanilang nakamit na
tagumpay na nagpabago
ng kanilang buhay maging
sa buhay ng iba. Ang mga
natatanging Pilipinong ito
ay nagsisilbing modelo ng
lahat dahil sa kanilang
katangian. Ibinigay nila
ang kanilang sariling
kasipagan upang maabot
ang minimithing
magandang buhay.
Nagpamalas ng husay sa
iba’t ibang larangan na
masasabing tunay na ang
mga Pinoy ay hindi lang
magaling sa sariling bansa
kundi pang, World Class
pa. Marami mang balakid
sa pag-abot ng pangarap,
hindi ito naging hadlang
upang ibigay ang sarili
para sa bayan. Ang mga
ganitong bagay ay dapat
tularan, dapat
pinamamarisan at dapat
na patuloy na ituro sa
kabataan, dahil ito ay
nagpapakita ng
mabubuting katangian at
marahil ang mga
katangian ito ay tunay na
susi sa matagumpay na
buhay, susi sa
matagumpay at maunlad
na bansa. Ang susi sa
tagumpay ay ang
simulang gawin ito
kaagad, saan ka man
naroroon at ano man ang
iyong kinalalagyan, basta
ang pinaka importante ay
desidido kang gawin kung
ano man ang dapat na
gawin. Kung patuloy kang
magsusumikap at
magtitiyaga sa mga bagay
na nais mong mangyari at
makamit sa buhay,
makatitiyak kang balang
araw, hindi ka lang
magbibigay ng karangalan
sa iyong sarili o pamilya,
kung hindi pati na rin sa
buong bansa

G. Paglalapat ng mga aralin sa pang-araw-


araw na buhay

ISIPING MABUTI
Likas nga bang mahuhusay
H. Paglalahat ng Aralin
at masisipag ang mga
Pilipino? Ano-ano ang dapat
gawin upang mapaunlad pa
ang kahusayan sa paggawa?
Paano ka maaaring
maipagmalaki ng bansa
bilang isang Pilipino?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Balikan ang mga
natatanging Pilipino sa
Isagawa Mo. Itala ang
kanilang mga katangian at
ang maaari mong magawa
upang matularan sila. Itala rin
ang pangalan ng tao kung
kanino mo nais ibahagi ang
iyong talento. Gawin ito sa
iyong sagutang papel.
Katangian ng Gagawin Ko
Upang Kanino Ko Ito Nais
mga Tauhan Matularan Sila
Ibahagi 1.
___________________
_____________________
____________________ 2.
___________________
_____________________
____________________ 3.
___________________
_____________________
___________________
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned
sa pagtataya 80% above 80% above 80% above 80% above 80% above
___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
ng iba pang gawain para sa remediation
remediation remediation remediation remediation remediation
___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
up the lesson up the lesson caught up the lesson up the lesson the lesson
___ of Learners who ___ of Learners who continue ___ of Learners who ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue
D. Bilang ng mga mag-aaral na continue to require to require remediation continue to require to require remediation to require remediation
magpapatuloy sa remediation
remediation remediation
E. Alin sa mga estratihiyang pagtuturo ang Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work well:
nakatulong ng lubos? Paano ito well: ___ Group collaboration well: ___ Group collaboration ___ Group collaboration
nakatulong? ___ Group collaboration ___ Games ___ Group collaboration ___ Games ___ Games
___ Games ___ Answering preliminary ___ Games ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___ Answering preliminary activities/exercises ___ Answering preliminary activities/exercises activities/exercises
activities/exercises ___ Think-Pair-Share (TPS) activities/exercises ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Carousel ___ Differentiated Instruction ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
___ Discovery Method Why? Why? Why? Why?
___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
Why? ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Complete Ims ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Availability of Materials ___ Group member’s learn ___ Group member’s ___ Group member’s
___ Pupils’ eagerness to ___ Group member’s Cooperation in Cooperation in
Cooperation in doing their
learn Cooperation in doing their tasks doing their tasks
___ Group member’s tasks doing their tasks
___RASA BASA ___RASA BASA
Cooperation in doing their ___RASA BASA ___RASA BASA
tasks
___RASA BASA
PREPARED BY:
CHECKED:

Principal I

DATE: ____________________

You might also like