You are on page 1of 5

F. L. VARGAS COLLEGE INC.

ABULUG CAMPUS
Calog Sur, Abulug, Cagayan

COLLEGE OF ELEMENTARY EDUCATION


Isang Masusing
Grade 3 Paaralan: Libertad Elementary
School
Baitang at Pangkat: Baitang 3- Grapes
Guro: Carlo Osorio Learning area:Matematika
Petsa: Week 3 Kwarter: 3rd Kwarter
Banghay Aralin sa Matematika 3

I. Layunin
Sa pagtatapos ng talakayan, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
a. Maipakita ang fractions gamit ang regions, sets,at number lines,
b. Mapaghahambing ang mga dissimilar fractions.

II. Nilalaman

Paksa: Pagpapakita, paghahambing ng dissimilar fractions.

III. Kagamitan Panturo


A. Mga Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan

IV. Pamamaraan
Gawaing Guro Gawain ng mag-aaral
A. Panimulang gawain
B. Pagganyak

Mayroon akong larawan dito na ipapakita sa


inyo.

Sina Jimboy, Jaja at Via ay nabigyan ng tig-


isang pizza. Naubos ni Jimboy ang ¾ na bahagi
ng pizza. Si Jaja ay nakain naman niya ng ½ na
bahagi ng pizza.Samantala si Via ay naubos
niya ang 2/3 na bahagi ng pizza.

Sino sa kanilang tatlo ang may pinakamaliit na


bahagi ng pizza ang nakain?
F. L. VARGAS COLLEGE INC.
ABULUG CAMPUS
Calog Sur, Abulug, Cagayan

COLLEGE OF ELEMENTARY EDUCATION

Tama, sa larawan na aking pinakita ay mas Si Jaja po ang may pinakamaliit ang
maliit ang nakain ni Jaja kaysa sa dalawang nakain ginoo.
kasama.

C. Paglalahad

Ang tatlong magkakaibang paraan ng paghahati


ng mgabahagi ng pizza sa itaas ay nagpapakita
ng dissimilar fraction.

Ating pag-aralan ang pagpapakita, paghahambing ng


dissimilar fractions.

D. Pagtatalakay

Napaghahambing ang mga dissimilar fractions


gamit ang mga simbolong “>” greater than o
“<” less than.

Muli, balikan natin ang kwento. Ngayon ay


ating paghambingin ang pizza na naubos ni Jaja
at Jimboy kung sino ang may mas madaming
naubos.

Sa paraang ito ay gagamitin natin ang Cross Si Jaja ginoo.


Product Method upang ihambing ang dissimilar
fractions lalo na sa mas malaking bilang ng
dissimilar fractions.

Paghambingin ang mga products. Ang linya ng


may fraction na may mas malaking product ang
pinakamalaki sa dalawang fractions.

Ngayon ay balikan natin ang tanong na, ngayon


F. L. VARGAS COLLEGE INC.
ABULUG CAMPUS
Calog Sur, Abulug, Cagayan

COLLEGE OF ELEMENTARY EDUCATION


ay ating paghambingin ang pizza na naubos ni Si Jimboy po ang may pinakamadaming naubos sa
Jaja at Jimboy kung sino ang may mas pizza ginoo.
madaming naubos?

Ating tingnan kung tama ang ating sagot.

6 4

¾x½
Tama, si Jimboy ang may pinakamaraming
naubos na pizza.

¾>½
Ibig sabihin mas maliit ang nakain sa Jaja kaysa
kay Jimboy.

E. Paglalapat

Panuto: Gamit ang criss cross method,


paghambingin ang mga sumusunod na set ng
fractions upang matukoy kung alin ang malaki
at maliit na fractions. Isulat kung ito ay > o < sa
box.

1. 1/4 4/9

2. 2/5 3/6

Ito ay tungkol sa paghahambing ng fractions


3. 1/3 4/5
ginoo.
4. 5/7 8/9
5. 4/6 1/9
Greater than “ >” at lesser than “<” ginoo
F. Paglalahat

Ano ang tinalakay natin ngayon?

Mayroon tayong dalawang simbolong


ginagamit upang matukoy ang pinakamalaki at
F. L. VARGAS COLLEGE INC.
ABULUG CAMPUS
Calog Sur, Abulug, Cagayan

COLLEGE OF ELEMENTARY EDUCATION


maliit. Ano ito?

Tama.

G. Pagtataya

Panuto: Paghambingin ang mga sumusunod na


set ng fractions upang matukoy kung alin ang
malaki at maliit na fractions. Isulat kung ito ay
> o <.

1.

2.

3.

4.

5.

H. Takdang Aralin

Panuto: Gumuhit ng mga hugis gamit ang


fraction at paghambingin.

1. 1/2 2/3
2. 3/4 1/4
3. 4/5 2/4
4. 1/5 3/5
5. 7/8 1/3
F. L. VARGAS COLLEGE INC.
ABULUG CAMPUS
Calog Sur, Abulug, Cagayan

COLLEGE OF ELEMENTARY EDUCATION

Prepared by:

Carlo M. Osorio
Student Teacher

Checked by:

Clara B. Materum
Cooperating Teacher

Noted by:

Elisher A. Raña
Master Teacher 1

You might also like