Professional Documents
Culture Documents
EsP10 Q3 Week 2
EsP10 Q3 Week 2
CARLA LYN MAE C. DE Edukasyon sa
Guro Asignatura
VILLA Pagpapakatao
DAILY LESSON LOG
Pebrero 27, 2023
Petsa ng
Bronze (8:00-9:00)
Pagtuturo Markahan Ikatlo
Marso 01, 2023
Oras
Bronze (1:15-2:15)
I. Layunin
A Pamantayang nilalaman (Content Naipamamalas ng mag-aaral ang pagunawa sa pagmamahal ng
. Standards) Diyos.
B Pamantayan sa pagganap (Performance Nakagagawa ang magaaral ng angkop na kilos upang mapaunlad ang
. Standards) pagmamahal sa Diyos.
Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Learning - Nakapagpapaliwanag ng kahalagahan ng paggalang sa buhay
C
Competencies / Objectives) - Natutukoy ang mga paglabag sa paggalang sa buhay
.
- Nasusuri ang mga paglabag sa paggalang sa buhay
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa paggalang sa
II. NILALAMAN
buhay.
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A
Sanggunian (References)
.
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro CLMD4A BOW 3.0 ,pp. 39
Mga Pahina sa Kagamitang pang
2. LEAP EsP 10,pp. 1-6
mag-aaral
EsP 10 Learner’s Material, pp. 261-262
3. Mga Pahina sa teksbuk
4.
Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Process
B
Iba pang kagamitang panturo
.
IV. PAMAMARAAN
Balik-tanaw
Panuto: Isulat ang iyong mga sagot mula sa palaisipang ito.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at /o
(mula sa mga uri ng pagmamahal na isinulat ni C.S. Lewis)
pagsisimula ng bagong aralin (Reviewing
previous lesson or presenting the new
1. Ito ay ang pagmamahal bilang magkakapatid, lalo na sa
lesson)
magkakapamilya….
Sa araling ito ay inaasahan na makakamit ng isang kabataang katulad
B. Paghabi ng layunin sa aralin mo ang malalim na pagkaunawa sa iba’t ibang mga pananaw kalakip
(Establishing a purpose for the lesson ng mga isyung patungkol sa paglabag sa paggalang sa kasagraduhan
ng buhay, at sa huli ay makabuo ka ng mapaninindigang posisyon sa
isang isyu tungkol sa paglabag sa paggalang sa buhay ayon sa moral
na batayan.
Pag-aralan ang graphic organizer sa ibaba patungkol sa mga
kasalukuyang isyung may kinalaman sa paglabag sa paggalang sa
buhay. Pagkatapos ay pagnilayan ang mga sumusunod na tanong.
Tanong:
a. Ito ba ang mga isyung may kinalaman sa paglabag sa paggalang sa
buhay?
b. Ano ang nadarama mo sa tuwing pinag-uusapan ang mga isyung
ito?
c. Paano ba nakaaapekto sa buhay ng tao lalo na sa kabataang tulad mo
ang mga isyung nabanggit?
Paunang Pagsubok
Panuto: Basahin at unawain ang bawat pangungusap.Isulat ang titik ng
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
tamang sagot.
bagong aralin (Presenting
1. Pagkilala sa likas na karapatan at dignidad ng tao na mabuhay
examples/Instances of the new lesson)
mula konsepsiyon hanggang kamatayan na isinusulong ng:
a. pro-life b. pro-line c. pro-pinoy d. pro-choice…
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagsusuri ng Sitwasyon
paglalahad ng bagong kasanayan #1
(Discussing new concepts and practicing Basahin at unawain ang sumusunod na sitwasyon na nagpapakita ng
new skills # 1) iba’t ibang isyu tungkol sa paggalang sa buhay. Ibigay ang mga
hinihingi sa bawat sitwasyon. (Sipi mula EsP 10 Learner’s Material,
pp. 261-262).
4. 4.
5. 5.
V. Pagninilay