You are on page 1of 4

1|P a g e

Paaralan PAMBANSANG PAARALANG 10


SEKONDARYA NG Baitang
LUNGSOD NG SAN JOSE
Lungsod ng San Jose, Nueva Ecija
Guro HABBED S. GRAZA Asignatura EsP
Arawang Tinuturuang GRADE 10 – ONLINE 1 Kwarter IKATLONG
Seksyon at Online Modality
Talaan ng Oras MONDAY MARKAHAN
Aralin 9:00-10:00 (synchronous)
2:00-3:00 (asynchronous)

Petsa at Araw: March 14, 2022 (LUNES)


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga gawaing taliwas sa batas ng Diyos at
Pangnilalaman sa kasagraduhan ng buhay.
B. Pamantayan sa Nakagagawa ang mag-aaral ng sariling pahayag tungkol sa mga gawaing taliwas sa batas ng
Pagganap Diyos at sa kasagraduhan ng buhay.
C. Mga Kasanayan sa 1. Napatutunayan na ang pagbuo ng posisyon tungkol sa mga isyung may kinalaman
Pagkatuto (Isulat ang sa paninindigan ng tao sa pagmamahal niya sa buhay bilang kaloob ng Diyos ay
Code ng bawat kasanayan) kailangan upang mapatibay ang ating pagkilala sa Kaniyang kadakilaan at
kapangyarihan at kahalagahan ng tao bilang nilalang ng Diyos. (EsP10PI-IVb-13.3)
2. Nakagagawa ng sariling pahayag tungkol sa mga gawaing taliwas sa batas ng Diyos
at sa kasagraduhan ng buhay. (EsP10PI-IVb-13.4)
II. NILALAMAN Modyul 4: Paggalang sa Buhay
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Self-Instructional Packets (SIPacks)
EsP 10
1. Mga pahina na Gabay ng Pahina 1-14
Guro
2. Mga Pahina sa Pahina 1-14
Kagamitang Pang- Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang
Internet Connection, laptop, Powerpoint Presentation, Google Meet
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Pagbabalik-aral:
Tukuyin:
- Bakit mahalaga ang buhay?
(Ang buhay ay pinakamagandang regalo ng Diyos at ito ay ipinahiram
lang sa atin, kung kaya’t kailangan natin itong kalingain at pagyamanin.)
- Ibigay ang mga bagay na maaaring maging paglabag sa paggalang sa
buhay ng isang tao at tukuyin kung ano ang maaaring maging epekto
nito.
(Paggamit ng mga ipinagbabawal na gamot)
(Alkohlismo)
(Aborsyon o pagpapalaglag)
(Pagpapatiwakal (suicide))
(Euthanasia o Mercy Killing)

Panimula ng Bagong Aralin:


Gawain: Sana All, Sinasalo!
Panuto: Ang mga mag-aaral may hawak na itlog at ito’y kanilang ihahagis ng
tatlong beses ngunit kailangan nila itong masalo ng hindi nababasag.

Gabay na tanong:
- Ano ang pakiramdam ng sinasalo?
- Sa iyong palagay, gaano kahalaga ang buhay?
- Naisip mo ba na ang inihahagis mong itlog ay katumbas ng isang

Daily Lesson Log SY 2020-2021


2|P a g e

buhay? Ano ang iyong naramdaman?

Note: (Ang aktibidad na ito ay nagpapakita ng pagmamahal sa buhay. Sapagkat


itinuturing ng mga mag-aaral na ang itlog na kanilang ihahagis ay mayroon ding
buhay.)
Note: (Ang mga mag-aaral ay magbubukas ng kanilang kamera upang ipakita na
kanilang ginagawa ang aktibidad. Sa mga mag-aaral naman na hindi
makakapagbukas ng kanilang kamera ay kanilang ibibidyo ang sarili at ipapasa sa
guro pagkatapos ng klase.)

B. Paghahabi sa layunin Gawain: Honesto ako!


ng aralin
Panuto: Magpapakita ang guro ng mga pahayag na kanilang pagninilayan kung ito
ba ay tumutukoy sa kanila. Kanila itong sasagutin sa kanilang sagutang papel ng
palagi, minsan at hindi kailan man.

Note: (Ang aktibidad na ito ay nagpapahayag kung gaano pinapahalagahan at


iniingatan ng mga mag-aaral ang kanilang buhay o kalusugan sa pamamagitan ng
pagpapakita ng interpretasyon na magmumula sa kanilang kasagutan.)

(Paggamit ng ICT)
C. Pag-uugnay ng mga Gawain: Larawan ko, Ipaliwanag mo!
halimbawa sa bagong
aralin

Panuto: Ang guro ay magpapakita ng larawan na tumutukoy sa ikot ng buhay at


tutukuyin ng mga mag-aaral kung ano ang ibig sabihin nito at kung ano ang
indikasyon nito sa buhay ng tao.

(Paggamit ng ICT)
D. Pagtalakay ng bagong Gawain: Title Analysis
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1 “Ano ang ibig sabihin ng Aborsyon?”
“Ano ang dalawang posisyong magkasalungat patungkol sa aborsyon?”

Panuto: Malayang pagbibigay ng mga mag-aaral ng kanilang saloobin patungkol


sa ideya ng aborsyon at sa mga posisyong magkasalungat patungkol dito.

Note: (Ang guro ay magbibigay ng mga konkretong patunay na ang aborsyon ay


sinusuportahan ng ibang bansa na nakuha sa mga artikulo na nagmula sa
internet.)

(Pag-uugnay sa GMRC, Science at Araling Panlipunan)


(Paggamit ng ICT)
E. . Pagtalakay ng bagong Gawain: Title Analysis
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2 “Ano ang ibig sabihin ng Euthanasia o Mercy Killing?”
“Ano ang dalawang uri ng Euthanasia?

Panuto: Malayang pagbibigay ng saloobin patungkol sa euthanasia at sa mga uri


nito at napangangatwiranan kung ano ang dapat suportahan sa mga uri nito.

Note: (Ang guro ay magbibigay ng mga konkretong patunay na ang euthanasia ay


sinusuportahan ng ibang bansa na nakuha sa mga artikulo na nagmula sa
internet.)
(Pag-uugnay sa asignaturang Science)
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment) Natutukoy at naipapaliwanag ng mga mag-aaral ang sinalaysay ni Santo Papa
Francis na patungkol sa kasagraduhan at kahalagahan ng buhay at kung paano ito
mapangangalagaan ng husto at maihahandog sa Diyos.

Daily Lesson Log SY 2020-2021


3|P a g e

G. Paglalapat ng aralin Gawain: Pangatwiranan ako!


sa pang-araw-araw na
buhay Panuto: Ang guro ay magpapakita ng mga sitwasyong kailangang pangatwiranan
ng mga mag-aaral na nakabase sa mga tinalakay na aralin.

(Note: Isasagawa ito ng mga mag-aaral sa oras ng kanilang asynchronous)


(Paggamit ng ICT)
H. Paglalahat ng Aralin Ang guro ay magpapakita ng isang pahayag na maipapaliwanag ng mga mag-aaral
kung ano ang kahalagahan ng buhay at kung paano maiiwasan ang mga
masasamang bagay na naidudulot ng kapaligiran.

I. Pagtataya ng Aralin Maikling Pagtataya

Maraming Pagpipilian (Multiple Choices)


20 puntos
(Note: Sasagutin ito ng mga mag-aaral sa oras ng kanilang asynchronous sa
pamamagitan ng Google Form)
(Paggamit ng ICT)
J. Karagdagang Gawain Takdang Aralin:
para sa takdang-aralin
at remediation Ang mga mag-aaral ay maghahanap ng isang articulo mula sa internet na
nagpapakita ng isang etnikong grupo sa Pilipinas na sumasang-ayon sa mga
isyung natalakay at kanilang bibigyan ito ng kanilang sariling opinyon kung ito ay
ba paglabag sa paggalang sa buhay.

K. REMARKS Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay natuto dahil sa kanilang


partisipasyon at pagkakaroon ng maayos na diskusyon mula sa talakaying aralin.
IV. MGA TALA
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtaya 10 – Online 1 – 38/49
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang 10 – Online 1 – 11/49
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag- 10 – Online 1 – 49/49
aaral na nakaunawa sa aralin
`D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa 10 – Online 1 – 0/49
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang Sana all, Sinasalo! – sa aktibidad na ito ay ang pagkakaroon ng realisasyon ng
pagtuturo ang nakatulong ng mga mag-aaral kung ano ang pakiramdam ng iniingatan ang buhay at kanilang
lubos? Paano ito pinapahalagahan ito. Ito rin ay ang pagpapakita ng isang halimbawa na ang bawat
nakatulong? isa ay may bilang sa lipunan.
Note: Ang mag-aaral na lumiban sa klase dahil sa problema sa pamilya , suliraning pangkalusugan , paglipat ng tirahan
o problema sa internet connectivity ay bibigyan ng panahon na maisagawa ang mga gawain lalo’t higit ang mga mag-
aaral na may kapansanan. Ang link ng recorded na klase sa Google Meet ay ibibigay ng guro sa mga mag-aaral upang
sila ay magkaroon ng pagkakataon na balikan ang naging pagtalakay sa aralin.

Inihanda: Binigyang Pansin: Natunghayan:

HABBED S. GRAZA HAYDEE B. CABIE VILMA C. NUNEZ, PhD


Teacher I HT-VI, EsP Department Principal IV

Daily Lesson Log SY 2020-2021


4|P a g e

Kraytirya: Pangatwiaranan Ako!

Krayterya sa pagbibigay ng puntos


PAMANTAYAN 15 12 5
Nilalaman Ang mensahe ay Hindi gaanong naipakita Walang mensahe ang
maliwanag na naipakita. ang mensahe. naipakita
Relevance 5 4 3
May kaugnayan sa paksa Hindi gaanong may Walang kaugnayan sa
ang kuwento kaugnayan sa paksa ang paksa ang kuwento
kuwento

Daily Lesson Log SY 2020-2021

You might also like