You are on page 1of 4

Paaralan: PEDRO GUEVARA MEMORIAL NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: 10

GRADE 1 to 12
Guro: CLAUDETTE V. CESARIO Asignatura: ESP
PANG ARAW-ARAW NA
BANGHAY ARALIN Petsa at Oras: JANUARY 04-06, 2023 Markahan: IKALAWA

ARAW / SESYON
PHASE OF LEARNING
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag -aaral ang pag - unawa sa konsepto tungkol sa mga yugto ng makataong kilos.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsusuri ang mag -aaral ng sariling kilos at pasya batay sa mga yugto ng makataong kilos at nakagagawa ng
plano upang maitama ang kilos o pasya.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Naipaliliwanag ang bawat yugto ng makataong kilos;
 Nakabubuo ng plano upang maisakatuparan ang kilos;
 Napahahalagahan ang bawat pasya ay may pananagutang katumbas;
II. NILALAMAN
Layunin : Sa araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:

7.1 Naipaliliwanag ang bawat yugto ng makataong kilos;


7.2 Natutukoy ang mga kilos at pasiyang nagawa na umaayon sa bawat yugto ng makataong kilos;
7.3 Naipaliliwanag ang mga bawat yugto ng makataong kilos ay kakikitaan ng kahalagahan ng deliberasyon ng
isip at kilos-loob sa paggawa ng moral na pasya at kilos;
7.4 Nasusuri ang sariling kilos at pasya batay sa mga yugto ng makataong kilos at nakagagawa ng plano upang
maitama ang kilos o pasya.
Paksa: PAGSUSURI SA MGA YUGTO NG MAKATAONG KILOS
III. KAGAMITAN
A. Sanggunian
1. LM,TG,CG, Textbook MELC EsP G10 Q2, Weeks 5 at 6 pahina 104-108
PIVOT BOW R4QUBE, pahina
EsP10 Curriculum Guide, pahina

PIVOT 4A Learner’s Material


Quarter 2, pahina 23-30
EsP 10 Modyul ng Mag-aaral, pahina 23-30

2. LRMDS Portal
B. Iba pang kagamitang panturo Modyul, Tarpapel, mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral “Ipaliwanag ang pagkakaiba ng kilos ng tao, sa makataong kilos. (gawin sa loob ng 3 minuto).

B. Paghahabi ng Layunin  Ano ang obserbasyon mo sa mga larawan?


 Ano-anong mga salita ang nabuo mo?
 Mula sa pagsusuri at pag-ayos ng mga letra, ano sa iyong palagay ang paksang tatalakayin natin?
C. Pag-uugnay ng Halimbawa

D. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan Tingnan at suriin ang mga larawan sa ibaba at sagutin ang mga tanong.
#1

1. Ano ang nakita mo sa mga larawan?


2. Sa iyong palagay, Ano ang sinasabi ng mga pahayag sa larawan.

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan Pagpapaliwanag sa sumusunod:


#2  Pagsusuri ng mga Salik na Nakaaapekto sa Pananagutan ng Tao
 Mga kaugnay na konsepto.
F. Paglinang ng Kabihasaan Ang antas ng pananagutan ay nakadepende sa antas ng kilos na ginawa. Nangangahulugan ito na may maliit at malaking
pananagutan para sa maliit at malaking bagay na nagawa. Ang Likas na Batas Moral ay patuloy na iiral upang manatili at umiral
ang katarungan. Lahat ng bagay ay may kapalit, Malaki man ito o maliit.
G. Paglalahat ng Aralin TANDAAN:

Ang bawat kilos na niloob ng tao ay may kaakibat na pananagutan. Ang antas ng pananagutan ay nakadepende sa
antas ng kilos na ginawa. Nangangahulugan ito na may maliit at malaking pananagutan para sa maliit at malaking
bagay na nagawa. Ang Likas na Batas Moral ay patuloy na iiral upang manatili at umiral ang katarungan. Lahat ng
bagay ay may kapalit, malaki man ito o maliit

H. Paglalapat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Pagbibigay ng maikling pagsusulit.

J. Karadag Gawain

V. MGA TALA
Pagninilay Magsusulat ang mga mag-aaral sa notebook, journal o portfolio ng kanilang nararamdaman o realisasyon gamit ang mga
sumusunod na prompt:

Naunawaan ko na ______________________________.
Nabatid ko na __________________________________.

Inihanda ni:

LARA MAE E. GACETA


T- I

Binigyang pansin ni:

Manuel G. San Juan


HT VI, EsP Department

You might also like