You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 Paaralan STO.

DOMINGO ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas V

DAILY LESSON LOG Guro MARIA DELIA V. JIMENEZ Asignatura EPP


(Pang-araw-araw na Markahan 1st quarter
Petsa/Oras
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Natutukoy ang mga pamamamaraan ng pagsasa-ayos ng mga payak na sirang damit.

A. Pamantayang Pangnilalaman Nagagampanan ang tungkulin sa sarili sa Nagagampanan ang tungkulin sa sarili sa -Nagagampanan ang tungkulin -Nagagampanan ang tungkulin Lingguhang
panahon ng pagdadalaga at pagbibinata panahon ng pagdadalaga at pagbibinata sa sarili sa panahon ng sa sarili sa panahon ng Pagsusulit
pagdadalaga at pagbibinata pagdadalaga at pagbibinata
B. Pamantayan sa Pagaganap Nagagampanan ang tungkulin sa sarili sa Nagagampanan ang tungkulin sa sarili sa -Nagagampanan ang tungkulin -Nagagampanan ang tungkulin
panahon ng pagdadalaga at pagbibinata panahon ng pagdadalaga at pagbibinata sa sarili sa panahon ng sa sarili sa panahon ng
pagdadalaga at pagbibinata pagdadalaga at pagbibinata
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapaliwanag ang mga pagbabagong Naipapaliwanag ang mga pagbabagong Sa araling ito, matututunan ng mga Sa araling ito, matututunan ng mga
(Isulat ang code ng bawat pisikal na nagaganap sa sarili sa panahon ng pisikal na nagaganap sa sarili sa panahon ng mag-aaral ang iba’t ibang paraan at mag-aaral ang iba’t ibang paraan at
kasanayan) tuntuning dapat tandaan sa pag- tuntuning dapat tandaan sa pag-
pagdadalaga at pagbibinata pagdadalaga at pagbibinata
aayos ng mga silid sa tahanan, mga aayos ng mga silid sa tahanan, mga
akmang kagamitan at kasangkapan akmang kagamitan at kasangkapan
EPP5HE-Oa-2 EPP5HE-Oa-2
na magbibigay ganda sa tahanan na magbibigay ganda sa tahanan
gayundin ang kabutihang dulot ng gayundin ang kabutihang dulot ng
pagsasaayos nito. pagsasaayos nito.

EPP5HE0D-8 EPP5HE0D-8
II. NILALAMAN Tatalakayin sa araling ito ang pangunahing paraan Tatalakayin sa araling ito ang pangunahing paraan Sa araling ito, matutunghayan natin Sa araling ito, matutunghayan natin
ng pangangalaga ng damit. Ang pagsusulsi ay isang ng pangangalaga ng damit. Ang pagsusulsi ay isang kung paano ang wastong paraan ng kung paano ang wastong paraan ng
paraan upang maisuot muli ang isang damit na paraan upang maisuot muli ang isang damit na paglalaba at pagtatanggal ng mga paglalaba at pagtatanggal ng mga
napunit o nasira. Ang iba’tibang paraan ng napunit o nasira. Ang iba’tibang paraan ng
pagsusulsi na dapat isagawa ng mga mag-aaral ay pagsusulsi na dapat isagawa ng mga mag-aaral ay mantsa sa damit.. mantsa sa damit..
pagsusulsi ng tuwid na punit, at may sulok na pagsusulsi ng tuwid na punit, at may sulok na
punit. Ang bahaging malakina ang punit at naging punit. Ang bahaging malakina ang punit at naging
manipis na ang damit ay maaaring tagpian upang manipis na ang damit ay maaaring tagpian upang
maging matibay muli ang damit. maging matibay muli ang damit.

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng


Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Aralin K to 12 – EPP5HE-0c-6, Makabuluhang Aralin K to 12 – EPP5HE-0c-6, Makabuluhang EPP5HE-Oc-7 EPP5HE-Oc-7
Gawain 5 TXt., TM Gawain 5 TXt., TM
MISOSA V: Pangangalaga ng MISOSA V: Pangangalaga ng
Kasuotan Kasuotan

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Iba’tIbanglarawan, retasona may Iba’tIbanglarawan, retasona may iba’t ibang maruruming kulay ng iba’t ibang maruruming kulay ng
iba’tibanguringpunit, mgakasuotang iba’tibanguringpunit, mgakasuotang damit, damit na may mantsa tulad damit, damit na may mantsa tulad
maypunit o sira maypunit o sira ng tsokolate, kalawang at tsiklet. ng tsokolate, kalawang at tsiklet.

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga sumusunod Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga sumusunod Anong ginagawa ninyo kapag ang Anong ginagawa ninyo kapag ang
at/o pagsisimula ng bagong gamita ng Powerpoint presentation. gamita ng Powerpoint presentation. suot ninyong damit ay marumi? suot ninyong damit ay marumi?
aralin

1.Sa pagsusulsi, ang sinulid ay kailangang _______ 1.Sa pagsusulsi, ang sinulid ay kailangang _______
angkulayngdamit. angkulayngdamit.

2.Ang sumusunod ay iba’t ibang uri ng pansarang 2.Ang sumusunod ay iba’t ibang uri ng pansarang
damit. Alinang HINDI; damit. Alinang HINDI;
a.Kapirasong putol ng damit a.Kapirasong putol ng damit
b.Two-hole button b.Two-hole button
c.Kutsetes c.Kutsetes
d.Straight eye d.Straight eye

3.Ang tahing pampatibay ay _________. 3.Ang tahing pampatibay ay _________.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naisasaayos ang payak na sirang damit sa Naisasaayos ang payak na sirang damit sa Naisasagawa ang wastong paraan Naisasagawa ang wastong paraan
pamamagitan ng pananahi sa kamay pamamagitan ng pananahi sa kamay ng paglalaba. ng paglalaba.
(Hal. Pagsusulsi ng punit sa damit o (Hal. Pagsusulsi ng punit sa damit o
pagtatahingtastas pagtatahingtastas
Napaghihiwalay ang puti at di-kulay. Napaghihiwalay ang puti at di-kulay.

Nakikilala at naaalis ang mantsa sa Nakikilala at naaalis ang mantsa sa


tamang paraan. tamang paraan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng mga punit gamit ang mga retaso, Pagpapakita ng mga punit gamit ang mga retaso, Magpakita ng mga maruruming Magpakita ng mga maruruming
bagong aralin at ng halimbawa ng wastong pagsusulsi ng sira, at ng halimbawa ng wastong pagsusulsi ng sira, damit na may iba’t ibang kulay. damit na may iba’t ibang kulay.
punit at pagtatagpi. punit at pagtatagpi.
Itanong sa mga mag-aaral kung ano Itanong sa mga mag-aaral kung ano
ang unang dapat gawin bago ang unang dapat gawin bago
simulan ang paglalaba? simulan ang paglalaba?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ipagawa sa mga bata ang nasa ALAMAIN NATIN SA Ipagawa sa mga bata ang nasa ALAMAIN NATIN SA Talakayin ang Alamin Natin sa LM Talakayin ang Alamin Natin sa LM
at paglalahad ng bagong LM. LM. pahina ______. pahina ______.
kasanayan #1

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Ipatukoy sa mga bata mula sa Alamin Natin ang Ipatukoy sa mga bata mula sa Alamin Natin ang Pagpapakitang – turo ng guro sa Pagpapakitang – turo ng guro sa
at paglalahad ng bagong mga wastong paraan ng pagsusulsi ng iba’t ibang mga wastong paraan ng pagsusulsi ng iba’t ibang tamang hakbang ng paglalaba. tamang hakbang ng paglalaba.
kasanayan #2 punit ng damit. Bigyang halaga ang mga katangian punit ng damit. Bigyang halaga ang mga katangian
Tingnan ang LM sa pahina ___ Tingnan ang LM sa pahina ___
at pamamaraan ng matibay na pagsusulsi ng at pamamaraan ng matibay na pagsusulsi ng
damit. damit.
Balik – pakitang - gawa ng mga Balik – pakitang - gawa ng mga
piling mag-aaral. piling mag-aaral.

Pagpapakitang – turo ng guro sa Pagpapakitang – turo ng guro sa


tamang paraan ng sa pag-alis ng tamang paraan ng sa pag-alis ng
mga mantsa sa damit. mga mantsa sa damit.

Tingnan ang LM sa pahina ___ Tingnan ang LM sa pahina ___

F. Paglinang sa Kabihasan Pangkatin ang mga bata at ipagawa ang LINANGIN Pangkatin ang mga bata at ipagawa ang LINANGIN Pagbibigay ng Task Card sa lider ng Pagbibigay ng Task Card sa lider ng
(Tungo sa Formative Assessment) NATIN na nasa LM. NATIN na nasa LM. bawat pangkat. bawat pangkat.

Bigyan ang bawat pangkat ng strips Bigyan ang bawat pangkat ng strips
ng cartolina na may nakasulat ng ng cartolina na may nakasulat ng
mga sumusunod: mga sumusunod:

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Itanong sa mga mag-aaral. Itanong sa mga mag-aaral. Ano ang naidudulot sa inyong Ano ang naidudulot sa inyong
araw na buhay Ano ang kabutihang dulot ng pagkakaroon ng Ano ang kabutihang dulot ng pagkakaroon ng pamilya ng pagkakaroon mo ng pamilya ng pagkakaroon mo ng
kaalaman sa pagsasaayos ng payak na sirang kaalaman sa pagsasaayos ng payak na sirang kaalaman sa wastong paraan ng kaalaman sa wastong paraan ng
kasuotan. kasuotan. paglalaba? paglalaba?

H. Paglalahat ng Arallin Ano-ano ang mga bagay na dapat tandaan sa Ano-ano ang mga bagay na dapat tandaan sa Bakit kailangang sundin ang tamang Bakit kailangang sundin ang tamang
pagsasaayos ng mga sirang kasuotan sa pagsasaayos ng mga sirang kasuotan sa pamamaraan at kagamitan sa pamamaraan at kagamitan sa
pamamagitan ng pananahi sa kamay? pamamagitan ng pananahi sa kamay? paglalaba? paglalaba?

Anu-ano ang mga hakbang sa Anu-ano ang mga hakbang sa


wastong pamamaraan ng wastong pamamaraan ng
paglalaba? paglalaba?
Anu-ano ang mga uri ng mantsa at Anu-ano ang mga uri ng mantsa at
paano ito maaalis? paano ito maaalis?

I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Gawin Natin sa LM. Pasagutan ang Gawin Natin sa LM. Ayusin ang mga hakbang sa Ayusin ang mga hakbang sa
paglalaba ayon sa wastong paglalaba ayon sa wastong
pagkakasunud-sunod. Isulat ang pagkakasunud-sunod. Isulat ang
bilang lamang sa patlang. bilang lamang sa patlang.

____ a. Sabunin ang damit. ____ a. Sabunin ang damit.

____ b. Isampay ang mga damit ____ b. Isampay ang mga damit
nang maayos. nang maayos.

____ c. Pagbukud-bukurin ang mga ____ c. Pagbukud-bukurin ang mga


puti at may kulay na damit. puti at may kulay na damit.

____ d. ikula ang mga puti. ____ d. ikula ang mga puti.

____ e. Ibabad ang mga damit sa ____ e. Ibabad ang mga damit sa
tubig upang lumambot ang tubig upang lumambot ang
pagkakapit ng dumi. pagkakapit ng dumi.

____ f. Banlawan ng ilang ulit o ____ f. Banlawan ng ilang ulit o


beses ang damit upang luminis. beses ang damit upang luminis.

J. Karagdagang gawain para sa Pasagutan sa mga bata ang isinasaad ng Pasagutan sa mga bata ang isinasaad ng Tumulong sa bahay sa paglalaba ng Tumulong sa bahay sa paglalaba ng
takdang-aralin at remediation Pagyamanin Natin sa LM. Pagyamanin Natin sa LM. mga damit at pabigyang-puna kung mga damit at pabigyang-puna kung
tama ang mga hakbang. tama ang mga hakbang.

Magdala ng mga kagamitan sa Magdala ng mga kagamitan sa


pamamalantsa at damit na pamamalantsa at damit na
paplantsahin. paplantsahin.

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like