You are on page 1of 4

Paaralan SAN VICENTE-SAN FRANCISCO HIGH SCHOOL Baitang/Pangkat 11- SERVIRE AT TEKNIKOS

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na tala Guro RONALD FRANCIS SANCHEZ VIRAY Asignatura FILIPINO SA PILING LARANGAN (Tech Voc)
sa Pagtuturo) Petsa/Oras PEBRERO 13-17,2023 Markahan IKALAWANG SEMESTRE
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral ng iba’t ibang larangan (Tech-Voc)
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng manwal ng isang piniling sulating teknikal-bokasyunal.
CS_FTV11/12PT-0a-c-93
Nakikilala ang iba’t ibang teknikal-bokasyunal na sulatin ayon sa:
a. Layunin
C. Mga Kasanayan sa Pampagkatuto
b. B. Gamit
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
c. Katangian
d. Anyo
e. Target na gagamit

II. NILALAMAN
Kahulugan, kalikasan, at Katangian ng Pagsulat ng Sulating Teknikal
III. KAGAMITANG PAMPAGKATUTO
A. Sanggunian K to 12 Senior High School Applied Track Subject – Filipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Disyembre 2013
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Mag-
aaral
Pilipino sa Piling Larangan (Tech Pilipino sa Piling Larangan (Tech
Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
3. Mga pahina sa Teksbuk Voc) Voc)
pp. 1-18 pp. 1-18
pp. 1-18 pp. 1-18
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa
Filipino sa Piling Larang Module Filipino sa Piling Larang Module Filipino sa Piling Larang Module Filipino sa Piling Larang Module
Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Pampagkatuto Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
Pagbabalik-tanaw sa nakaraang aralin.
pagsisimula ng bagong aralin aralin. aralin. aralin.
Paglalahad ng iba’t ibang uri ng
Pagbibigay-pansin sa mga dinalang
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin sulating teknikal at pagtukoy sa
halimbawa ng sulating teknikal.
target na awdiyens o gagamit.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Pagbibigay ng sariling obserbasyon sa mga
Bagong Aralin sulating teknikal na dinala.
Pagtalakay sa awdiyens bilang
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa gamit ng Sulating Pagtalakay sa katangin at anyo ng
Pagtalakay sa layunin ng Sulating Teknikal. mambabasa at kahalagahan ng .
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1 Teknikal. Sulating Teknikal.
kolaboratibong pagsulat.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsusuri sa dinalang mga halimbawa ng Pagsusuri sa dinalang mga halimbawa Pagsusuri sa dinalang mga Maikling Pagsusulit
(Tungo sa Formative Assaessment) sulating teknikal kung ito ay may layunin. ng sulating teknikal kung ito ay may halimbawa ng sulating teknikal kung
gamit. ito ay taglay ang katangian at anyo
ng sulating teknikal.
Pag-iisa- isa sa mga nakitang
Pag-iisa- isa sa mga nakitang gamit sa Pagtatanong kung ano ang
Pag-iisa- isa sa mga nakitang layunin sa mga katangiang taglay at anyo sa mga
G. Paglalapat ng Aralin mga dinalang halimbawa ng sulating kahalagahan ng paglinang ng
dinalang halimbawa ng sulating teknikal. dinalang halimbawa ng sulating
teknikal. sulating teknikal
teknikal.

H. Paglalahat ng Aralin Pagbubuod sa paksang tinalakay. Pagbubuod sa paksang tinalakay. Pagbubuod sa paksang tinalakay. Pagbubuod sa paksang tinalakay.

A. Isulat ang titik T kung wasto ang pahayag na nakahilig sa bawat bilang. Kung hindi naman wasto, palitan ito tamang salita o pahayag.
_________1. Ang manwal ay isang uri ng sulating pang-akademiko.
_________2. Ang balita ay nabibilang sa akdang pampanitikan.
_________3. Sa sulating teknikal bokasyunal ay may angkop na salita batay sa ibang larangan o espesiyalisasyon.
_________4. Masasabing ang mga salitang blender, spatula, at food processer ay rejister ng paluluto na maaaring makita cookbook bilang sa sulating teknikal-bokasyunal.
_________5. Ang diary at diskyunaryo ay kabilang sa sulating referensiyal.
I. Pagtataya ng Aralin
_________6. Ang liham pangangalakal ay mabibilang sa sulating teknikal.
_________7. Ang cookbook ay isang sulating akademiko.
_________8. Sa pagbuo ng sulating teknikal bokasyunal nararapat na gumamit ng barayti ng wika.
_________9. Maging maingat sa paggamit ng mga salita sa sulating teknikal bokasyunal.
_________10. Ang pananaliksik ay isang uring ng sulating teknikal bokasyunal

Gumawa ng isang simpleng cookbook na naglalaman ng mga salitang angkop sa sulating teknikal bokasyunal. Maaring ang pagkaing ito ang pinakapaborito mo
at alam mo ang sangkap at proseso nito sa pagluluto. Maaaring magtanong sa mga magulang o nakatatandang kapatid para sa gawaing ito

ANG AKING COOK BOOK


__________________________________________________________

SANGKAP PROSESO

J. Karagdagang Gawain Para sa


Takdang Aralin

IV. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
nang magpatuloy sa mga susunod na aralin. maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
____Hindi natapos ang aralin dahil sa dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan sa aralin/gawain dahil sa kakulangan
integrasyon ng mga napapanahong mga ____Hindi natapos ang aralin dahil sa oras. sa oras.
pangyayari. integrasyon ng mga napapanahong ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
____Hindi natapos ang aralin dahil mga pangyayari. sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga
napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng ____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag- napakaraming ideya ang gustong ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
aaralan. ibahagi ng mga mag-aaral patungkol napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa sa paksang pinag-aaralan. ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ibahagi ng mga mag-aaral
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa paksang pinag-aaralan. patungkol sa paksang pinag-
ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga _____ Hindi natapos ang aralin dahil aaralan.
pagliban ng gurong nagtuturo. klase dulot ng mga gawaing pang- sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga _____ Hindi natapos ang aralin
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng klase dulot ng mga gawaing pang- dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa
Iba pang mga Tala: gurong nagtuturo. eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng mga klase dulot ng mga gawaing
gurong nagtuturo. pang-eskwela/ mga sakuna/
Iba pang mga Tala: pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa pagtataya. 48

B. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan pa ng ibang 10
gawain para sa remediation
C. Nakatatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na Oo, Nakatulong ang remedial
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation wala
E. Alin sa mga estratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pampagtuturo ang nakatulong ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nang lubos? Paano ito ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
nakatulong? ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
issues) current issues) current issues) current issues)

____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
____________________________________ _______________________________ _____________________________ _____________________________
_______________ ____________________ ______________________ ______________________
__________________________________ _______________________________ _____________________________ _____________________________
_________________ ___ _________________ _____ _________________ _____ _________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang maunawaan ng _____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang
_____ naganyak ang mga mag-aaral na _____ naganyak ang mga mag-aaral aralin. aralin.
gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila. na gawin ang mga gawaing naiatas sa _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga kanila. aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
mag-aaral _____Nalinang ang mga kasanayan naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
_____Pinaaktibo nito ang klase ng mga mag-aaral _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan
Other reasons: _____Pinaaktibo nito ang klase ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
____________________________________ Other reasons: _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
______________ _______________________________ Other reasons: Other reasons:
____________________________________ ___________________ _____________________________ _____________________________
________________ _______________________________ _____________________ _____________________
____________________________________ _____________________ _____________________________ _____________________________

F. Anong suliranin ang aking Ang suliraning aking naranasan ay ang hindi
naranasan na sosolusyunan sa pagpasok ng ibang mga mag-aaral sa aking
tulong ng aking punongguro at asignatura.
superbisor May mangilan ngilan sa mga mag-aaral ang
mabagal magbasa sa asignaturang aking
itinuturo.
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong Think pair share at KWL
ibahagi sa kapwa ko guro?

Inihanda Ni: Siniyasat ni: Binigyang Pansin nina:

RONALD FRANCIS S. VIRAY CRISTINA P. SANTOS MARIA CARMEN B. MALLARI ELMER L. MENESES , Ph.D.
Senior High School Teacher II Master Teacher I Assistant Principal II Principal IV

You might also like