You are on page 1of 4

School: Marciano Quinto Elementary School Grade Level: 4-EMERALD

GRADES 1 to 12 Teacher: JENALYN F. POSTRERO Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and October ,2022
Time: Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY-3 WEDNESDAY-5 FRIDAY-7


I. LAYUNIN

Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan.
A. Pamantayang Pangnilalaman
( Content Standard )

Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan


B. Pamantayan sa Pagganap
( Performance Standard )

Naisasagawa ang wastong pag-aani/pagsasapamilihan ng mga halamang ornamental.


C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EPP4AG-Of-10
( Learning
Competencies/Objectives)

Pagtatanim ng Halamang Ornamental


II. NILALAMAN Pag-aani at Pagsasapamilihan ng Halamang Ornamental

( Content/Subject Matter)

III. MGA KAGAMITANG


PANTURO
(Learning Resources)

A. Sanggunian (References)

1.Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 164 - 165


( Teacher’s Guide )
2.Pahina sa Kagamitang L.M. pp. 381 - 383
ng Mag-aaral
( Learner’s Material Pages)
3. Pahina sa Batayang Aklat L.M. pp. 381 - 383
(Learner’s Textbook Pages)
4.Karagdagang Kagamitan ADM EPP 4
mula sa portal ng Learning
Resource (LR)

B. Iba pang mga Kagamitang LAPTOP


Panturo
( Other Learning Resources )

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Ano-anong mga kagamitan ang ginagamit sa
Aralin at/o Pagsisimula ng paghahalaman?
Bagong Aralin
( Review )

B. Paghahabi sa Layunin ng Nararanasan na ba ninyong magbigay at makatanggap ng


Aralin bulaklak sa araw ng mga puso?
( Motivation)

C.Pag-uugnay ng mga Pag-aralan natin ngayon ang mga hakbang ng tamang pag-
Halimbawa sa Bagong aani at pagsasapamilihan ng mga halamang ornamental.
Aralin

D. Pagtalakay sa Bagong Ano-ano ang mga palatandaan na maaari ng anihin ang mga
Konsepto halamang ornamental?
at Paglalahad ng Bagong
Kasanayan #1
( Presentation #1)
E. Pagtalakay sa Bagong Pangkatin ang klase sa 3
Konsepto -Pumili ng lider
at Paglalahad ng Bagong -Pag-usapan ng bawat pangkat ang mga hakbang ng tamang
Kasanayan #2 pag-aani at pagsasapamilihan ng mga halamang
( Presentation #2 ) ornamental.
-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa

F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang wastong paraan ng pag-aani? Ipaliwanag


(tungo sa Pormatibong Saan ipinagbibili ang mga halamang ornamental?
Pagtataya)

G. Paglalapat ng Aralin sa Paano aanihin ni Roy ang mga bulaklak na rosas sa kanyang
Pang-araw-araw na Buhay garden? Paano ang pagbebenta ng mga bulaklak na ito sa
( Application ) tindahan?

H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga hakbang ng tamang pag-aani ng mga


( Abstraction ) halamang ornamental?
Ano-ano naman ang tamang paraan ng pagsasapamilihan
ng mga halamang ornamental?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tama o Mali


( Evaluation ) 1.Ang pag-aani ng halamang ornamental ay ayon sa
panahon ng mga selebrasyon.
2. Kailangan malusog na ang halaman bago anihin.
3. Ilagay lamang kung saan-saan ang inaning halaman.
4. Dapat ay mayroong tamang sukat sa pagpuputol sa mga
halamang ornamental.
5. Mas maganda ang pag-aani kung mura sa palengke ang
mga ito.
J. Karagdagang Gawain Magdala bukas ng mga larawan tungkol sa pag-aani at ang
para sa takdang-aralin at pagtitinda ng mga halamang ornamental.
remediation
( Assignment )

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like