You are on page 1of 4

nat Region XI Grade Level Grade 7

GRADE 8
Araling
DAILY Teacher Shaina Jean T. Ignacio Learning Area
LESSON Panlipunan
Teaching E: 7:30-8:30
PLAN
Dates and F- 10:45- Quarter Una
Time 11:45

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamals ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng
Pangnilalaman sinaunang kabihashang asyano.
B. Pamantayang Ang mga mag-aaral ay malalim na nakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng
Pagganap kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
Nailaarawan ang mga katangian ng mga rehiyon ng Asya katulad ng kinaroroonan,
hugis, sukat, anyo, klima at ”vegetation cover “ ( tundra, taiga, grasslands, desert,
C. Mga kasanayang tropical forest, mountainlands). (AP7HAS-lb-1.2)
Pagkatuto / Layunin  Nailalarawan ang iba’t – ibang uri ng vegetation covers.
 Natutukoy ang uri ng vegetation cover na matatagpuan sa iba’t – ibang rehiyon sa
Asya.

II. NILALAMAN
Tema Lunsakang Teksto
Mga Vegetation Cover ng Asya
Sanggunian
1. Mga Pahina ng guro pp. 48-50
2. Mga Pahina ng
pp.22-24
kagamitang Pang mag-aaral
3. Mga Pahina ng
Textbook
4. Mga kagamitang
mula sa Portal
A. Mga kagamitang
Panturo
III. PAMAMARAAN
Balitaan
(3 minuto)
Pagnimulang Gawain
WHO AT WHERE na YOU?
Tukuyin ang anyong lupa/anyong tubig kung saang bansa ito matatagpuan.
1. Ako ang pinakamataas na bundok sa daigdig?
2. Isa ako sa mga aktibong bulkan sa timog ng Pilipinas?
3. Tinatawag nila akong pinakamalaking archipelagic state.
4. Ako ay isang lawa ngunit maalat ang aking tubig ako rin ang pinakamalaking lawa sa
A. Balik Aral daigdig.
5. Ako naman ang pinakalalim na lawa sa Asya.
(1 minuto)
Gawin ang “ picture puzzle activity”
B. Paghahabi sa
Pansinin ang mga larawan na ipapakita nang guro sa klase.
Layunin
 Magbigay nang maikling paglalarawan sa mga litratong makikita.
 Ano ang ipinagkapareho ng mga larawang naipakita?
(2 minuto)
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa
Basahin ang m
D. Pagtatalakay sa (20 minuto)
bagong aralin
Magpapakita ng larawan ukol sa iba’t-ibang uri ng vegetation cover.
(10 minuto)
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto Tatalakayin ng guro ang vegetation cover ng Pilipinas, at tatanungin ang mga mag- aaral kung
at bagong paano nakakaimpluwensiya ang vegetation cover ng pilipinas sa pamumuhay ng mga Pilipino.
karanasan

(3 minuto)
F. Paglinang sa Sa pagkakataong ito tanungin ang mga mag-aaral sa mga sumusunod na tanong:
kabihasnan 1. Bakit iba-iba ang vegetation cover sa bawat rehiyon ng asya?
(Formative 2. Ano sa iyong palagay ang pinakamaganda at angkop na vegetation cover para sa
Assessment) pamumuhay ng mga tao.

(2 minuto)
Hingin ang opinion nang mga mag-aaral sa mga sumusunod na katanungan.
 Sa paanong paraan nakaapekto ang vegetation cover ng isang lugar sa mga sumusunod
 na aspetong kultural:
G. Paglalapat ng a. Pamumuhay
aralin sa Araw- b. Pananamit
araw na buhay c. Kilos/Paniniwala/Kaugalian
 Ilarawan ang vegetation cover na mayroon tayo ditto sa pilipinas. Paano ito nilinang o
pinakikinabangan ng ating bansa?

(10 minuto)
H. Paglalahat sa Aralin Punan ang mga puwang ng tamang salita/depinisyon para makompleto ang tsart hinggil s iba’t-
ibang uri ng vegetation covers na mayroon sa Asya.

PRAIRIE
TAIGA STEPPE
SAVANNA
katangian- katangian-
katangian- katangian-

halimbawa- halimbawa-
halimbawa-
halimbawa-

TUNDRA RAINFOREST
halimbawa-
halimbawa-

(5 minuto)

Direction : pagparisin ang mga paglalarawan sa HANAY A sa tinutukoy nitong vegetation cover sa
HANAY B. Isulat ang titik ng tamang sagot sa puwang na nakalaan.

HANAY A

1. Ang lupaing may damuhang matataas na malalim ang ugat o deeply-rooted tall grasses.
2. Coniferous ang mga kagubatang ito na kilala din sa tawag na boreal forests.
3. Makikita ito sa mga lugar na nasa torrid zone gaya ng Timog- silangang asya na halos
pantay ang panahon na tag-ulan at tag-araw.
I. Pagtataya ng aralin 4. Ito ay mayroon lamang kakaunting halamang tumatakip at halos walang puno sa lupaing
ito dahil sa malamig na klima.
5. Matatagpuan ito sa Mongolia at Manchuria at may mga damuhang ugat na mababaw.

HANAY B
A. Steppe
B. Tundra
C. Rainforest
D. Taiga
E. Prairie
F. Savanna

J. Karagdagang gawain (2 minuto)


para sa takdang-aralin Pumili ng isa sa anim na napag-aralang mga vegetation covers. Magsaliksik ukol dito at
magbigay ng halimbawa nito. Ibigay ang mga sumusunod tungkol sa halimbawang
napili.
a. Larawan
b. Bansa
c. Rehiyon ng asya
d. Klima ng lugar
e. Ikinabubuhay ng mga tao

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilangn ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para remediation.
C. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha sa Aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin ang istratehiyang
pagpapaturo ang nakatulong
nang Lubos? Paano ito
nakatulong
F. Ano ang suliranin ang aking
nararanasan sa solusyon sa
tulong ng aking punong-guro
at principal?
G. Anong kagamitang panturo
ang nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared By:

Checked & approved by:

You might also like