You are on page 1of 3

Annex 1B to DepEd Order No.42,s.

2016

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang
Pangnilalaman kabihasnang Asyano.

B. Pamantayan sa
Pagganap Ang mga mag-aaral ay malalim na nakapag-uugnay-ugnay sa bahaging ginagamanam ng kapaligiran at tao sa
paghubog ng sinaunang kabihasnang asyano.

C. Mga Nailalarawan ang mga katangian ng mga rehiyon ng Asya katulad ng kinaroroonan, hugis, sukat, anyo,
Pamantayan sa klima at “vegetation cover” (tundra, taiga, grasslands, desert, tropical forest, mountainlands).
Pagkatuto (AP7HAS-Ib-1.2)
(Code)

Nailalarawan ang ibat-ibang uri ng vegetation covers.


Layunin: Natutukoy ang uri ng vegetation cover na matatagpuan sa ibat-ibang rehiyon ng Asya.

II. NILALAMAN Katangiang Pisikal ng Asya


1. Konsepto ng Asya
2. Katangiang Pisikal

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay sa pp. 48-50
Pagtuturo
2. Mga Pahina sa
Kagamitang pp. 22-24
Pang- Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitanmula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Pangturo Projector, Laptop, Tsart, Paper Strips, Chalk

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa Gamit ng mga Plicker cards, balik-aralan ang mga konsepto tungkol sa iba`t-ibang uri ng anyong-lupa na
nakaraang aralin mayroon sa Asya.. Hatiin ang klase sa anim na pangkat at magbigay ng mga tanong na kanilang
at/o pasimula ng sasagutin ng A,B,C at D gamit ang kanilang cards.
bagong aralin
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin Gawin ang “Picture Puzzle Activity”.
Pansinin ang mga larawan na ipapakita nang guro sa klase.
• Magbigay nang maikling paglalarawan sa nga litratong makikita.
• Ano ang ipinagkapareho ng mga larawang naipakita?
• Ang napansin kayang pagkakapareho sa mga larawan ay my kinalaman sa tinatawag na
vegetation cover?

C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa Magbigay ng babasahing teksto sa ibat-ibang pangkat at hayaan ang mga mag-aaral na basahin at
sa bagong aralin unawain ang mga inilalahad nito. Bigyan sila ng 5-10 minuto para mapag-usapan ang mga
D. Pagtalakay ng impormasyong nakalahad sa teksto.
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan Bilang output, sila ay gagawa nang concept map tungkol sa
#1 tekstong nabasa na ibabalita sa klase nang isang piling myembro ng grupo.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Ibigay ang mga sumusunod na gabay tanong sa mga mag-aaral:
Kabihasaan • Gaano karami ang tanim na tumutubo sa uri ng vegetation cover na napunta sa inyong
pangkat? Ilarawan ito.
• Anu-anong mga lugar o rehiyon sa Asya kadalasan ito matatagpuan?
• Bakit kaya iba-iba ang vegetation cover sa ibat-ibang bahagi ng Asya?
G. Paglalapat ng Hingin ang opinyon nang mga mag-aaral sa mga sumusunod na katanungan:
aralin sa pang • Sa paanong paraan nakaapekto ang vegetation cover ng isang lugar sa mga sumusunod na
araw-araw na aspetong kultural:
buhay
a. Pamumuhay
b. Pananamit
c. Kilos/ Paniniwala/ Kaugalian
• Ilarawan ang vegetation cover na mayroon tayo ditto sa Pilipinas.Paano ito nilinang o
pinakikinabangan ng ating bansa?
H. Paglalahat ng
Aralin Punan ang mga puwang ng tamang salita/ depinisyon para makompleto ang tsart hinggil sa ibat
ibang uri ng vegetation covers na mayroon sa Asya.
Vegetation Cover

Tumutukoy sa uri o dami ng mga halaman sa isang


lugar tulad ng kagubatan o damuhan na epekto ng
klima nito.

Prairie Steppe Taiga Savanna Tundra Rainforest

Katangian Katangian Katangian Katangian Katangian Katangian

Halimbawa Halimbawa Halimbawa Halimbawa Halimbawa Halimbawa

I. Pagtataya ng
Aralin Direksyon: Pagparisin ang mga paglalarawan sa HANAY A sa tinutukoy nitong vegetation cover sa HANAY B.
Isulat ang titik ng tamang sagot sa puwang na nakalaan.

HANAY A HANAY B
______ 1. Ang lupaing may damuhang matataas na malalalim ang a. Steppe
Ugat o deeply-rooted tall grasses.
______ 2. Coniferous ang mga kagubatang ito na kilala din sa tawag na b. Tundra
Boreal forests.
______ 3. Makikita ito sa mga lugar na nasa torrid zone gaya ng Timog- c. Rainforest
Silangang Asya na halos pantay ang panahon ng tag-ulan at
tag-araw. d. Taiga
______ 4. Ito ay mayroon lamang kakaunting halamang tumatakip at halos
walang puno sa lupaing ito dahil sa malamig na klima. e. Prairie
______ 5. Matatagpuan ito sa Mongolia at Manchuria at may mga damuhang
may ugat na mabababaw. f. Savanna

J. Karagdagang Pumili ng isa sa anim na napag-aralang mga vegetation covers. Magsaliksik ukol dito at magbigay ng halimbawa
gawain para sa nito.Ibigay ang mga sumusunod tungkol sa halimbawang napili.
takdang-aralin at a. Larawan d. Klima ng lugar
remediation b. Bansa e. Ikinabubuhay ng mga tao
c. Rehiyon ng Asya
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking ounong guro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko guro?

Inihanda ni: NIMFA R. LIAD


Guro

Iwinasto ni:

You might also like