You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

National Capital Region


Schools Division Office-MALABON CITY
PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO – GRADE 4

Paaralan: PAARALANG ELEMENTARYA NG PANGHULO Baitang/Antas: BAITANG 4


Guro: JUNE KATHLEEN V. BAUTISTA Asignatura: E.P.P.
Petsa/Oras: March 30, 2023 Markahan: IKATLONG
(Huwebes) MARKAHAN

INTEGRITY
9:00 – 9:50
HUMILITY
11:10 12:00

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang konsepto ng “gawaing
pantahanan” at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng sarili at
tahanan
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa ng may kasanayan ang mga gawaing pantahanan na
makatutulong sa pangangalaga ng pansarili at ng sariling tahanan
C. Kasanayang Pampagkatuto Nakatutulong sa paghahanda ng masustansiyang pagkain
EPP4HE-0i-14

D. Layunin COGNITIVE:
Napapangkat ang mga pagkain ayon sa Go, Grow at Glow Foods na
kailangan sa paghahanda ng masustansiyang pagkain.
AFFECTIVE:
Nakapaghahanda ng mga masustansiyang pagkain gamit ang Go,
Grow at Glow Foods.
PSYCHOMOTOR:
Naisasapuso ang paghahanda ng mga masustansiyang pagkain
gamit ang Go, Grow at Glow Foods.

II. NILALAMAN
A. Paksang Aralin Paghahanda ng Masustansiyang Pagkain

Integrasyon:

HEALTH – Pinggang Pinoy


- Meal Plan
Filipino – Sanhi at Bunga
Math - Fraction
B. Sanggunian
1. Mga Gabay ng Guro CO Modules 23-26
2. Kagamitan Audio-visual presentations, puzzle, Iba’t ibang pagkain,whiteboard,
power point presentation
3. Iba pang Sanggunian https://www.youtube.com/watch?v=j9rdgGp0oI0
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Pag –awit

Oras na ng EPP

2. Balik-aral

Panuto: Basahin ang mga sumusunod na pahayag. Sabihin kung


alin ang sanhi at bunga sa bawat pangungusap. (Oral Recitation)
1. Inilagay sa compost pit ang mga nabubulok na basura kung
kaya naging mataba ang lupa.

2. Nilinis ang daanan ng tubig o kanal kung kaya naiwasan ang


pamamahay ng mga daga at iba pang mga hayop.

3. Dahil sa malinis na mga bakuran kung kaya nagkaroon ng


malinis na pamayanan sa Panghulo.

B. Paghahabi ng Layunin Game: PICK ME (Game)

Ilagay sa tray na nasa kaliwa ang mga masusustansiyang pagakin


at ilagay sa kanang tray ang hindi.

Game-based learning is an active learning technique that uses games to


improve student learning. The learning, in this case, comes from playing
the game, which promotes critical thinking and problem-solving skills. 
According to Jean Piaget and his Constructivism approach, learning is an
active process where the learner takes part of it since he builds up new
ideas based upon current or past knowledge. 
C. Pag-uugnay ng Halimbawa A. Pre – Listening Activity

Pagbuo ng Puzzle (Game)

Ang Pinggang Pinoy ay inilunsad ng DOST – FNRI upang maging


batayan sa paghahanda ng mga masusustansiyang pagkain.

Itanong: Ano ang napansin ninyo sa mga pagkain nakalagay sa


pinggang pinoy?

Ilang hati ang ginawa sa pinggang pinoy.

¼ - Go Foods

¼ - Grow Foods

2/4 – Glow Foods

Bakit hinati sa dalawa ang glow foods?

Bakit mas malaki ang hati ng go foods at gulay sa ating pinggang


pinoy?

ANNOTATION:
As Dewey who believes preparation should be needed to awaken and
sustain inner attention among learners. In this part, real objects are
presented to engage and ready the pupils in listening.

B. DURING LISTENING ACTIVITY


Magtatanong ang guro ng ilang mga katanungan.

1. Ano ano ang mga pagkaing nabibilang sa pangkat ng Go, Grow


at Glow foods?

2. Ano ano ang mga sustansyang ibinibigay ng Go, foods? Grow


foods? Glow foods?

C. POST LISTENING ACTIVITY


(Fish Bowl Technique)

1. Tungkol saan ang videong inyong napanood.

2. Ano ang inyong naramdaman habang pinapanood ang video?

3. Dapat bang kainin ang mga pagkaing nabibilang sa bawat


pangkat? Bakit?

4.Ano ano ang iyong ihahandang pagkain para magkaroon ng


malusog na pangangatawan?

5. Bilang bata, paano ka makatutulong sa paghahanda ng mga


masustansyang pagkain?

Annotation:
Based form the principle of Plato in listening, 3 stages should be developed
to acquire the knowledge in listening which are pre-listening, during
listening and post listening. Activities must be varied to motivate the pupils
in learning.
D. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain
Konsepto at paglalahad ng
bagong ksanayan #1 1. Pamantayan para sa Pangkatang Gawain

Ang klase ay hahatiin sa tatlong pangkat.

Gumawa ng Meal Plan na ating kakainin sa Agahan, tanghalian at


hapunan.

Pangkat 1: Agahan

Kanin (Go)

Isda at itlog (Grow)

Saging at ginisang gulay(Glow)

Pangkat 2 - Tanghalian

Kanin (Go)

Isda (Grow)

Guyabano at sinigang na gulay (Glow)

Pangkat 3 - Hapunan

kanin (Go)

manok (Grow)

kangkong at pakwan (Glow)


ANNOTATION:
Based from the principles of John Dewey,
Lev Vygotsky, and Benjamin Bloom, group activities focus on how pupils
learn to develop more in learning environments that put them at the center
of instruction. Vygotsky specifically stated that learning is a social act
and must not be done in isolation. This principle is the foundation of
collaborative learning as eident in this part of the lesson plan.
E. Pagtatalakay ng bagong Pangkatang Gawain
Konsepto at paglalahad ng
bagong ksanayan #2
1. Pamantayan para sa Pangkatang Gawain

Ang klase ay hahatiin sa tatlong pangkat.


Pangkat 1: I can Assort!

Pangkatin ang mga pagkain ayon sa Go, Grow o Glow Foods.

Go Foods Grow Foods Glow Foods

Pangkat 3. It’s Showtime!

Isadula kung paano ang tamang paghahanda ng masustansiyang


pagkain.

Pangkat 4. I can Sing It!

Gumawa ng isang awitin tungkol sa paghahanda ng


masustansiyang pagkain.
ANNOTATION:
Based from the principles of John Dewey,
Lev Vygotsky, and Benjamin Bloom, group activities focus on how pupils
learn to develop more in learning environments that put them at the center
of instruction. Vygotsky specifically stated that learning is a social act
and must not be done in isolation. This principle is the foundation of
collaborative learning as evident in this part of the lesson plan
F. Panlinang ng Kabihasaan Gamit ang inyong white board punan ang puwang upang mabuo
ang pagkain sa ating pinggang pinoy at isulat kung ito ay go, grow
o glow foods.
1. tinapay, __________, ginisang gulay, saging
2. _________, piniritong manok, ginisang petsay, mangga
3. kanin, adobong manok, sitaw,_________
4. kanin, hipon_________, pinya
5. suman, ________, ginisang gulay, bayabas.

ANNOTATION:
Based from the principle “Authentic Learning Experiences”, in this part of
the lesson, it shows the connection on what they are learning and life
beyond the four walls of the classroom. It provides authentic learning
contexts wherein the situation given is a real-life situation.
G. Paglalahat ng Aralin Paano natin maihahanda ang mga masustansiyang pagkain?

ANNOTATION:
Based from the theory of Bloom’s taxonomy ,questions should target
higher-order thinking
H. Paglalapat ng Aralin Bilang isang bata, paano ka makatutulong sa paghahanda
ng masustansyang pagkain?

Ano ang dapat mong isaalang-alang sa paghahanda nito?

ANNOTATION:
Based from the Constructivist pedagogy that emphasizes active discovery
learning on the part of the pupils. It also promotes authentic learning
experiences.
I. PAGTATAYA Basahin ang mga tanong isulat ang letra ng tamang sagot sa papel.
1. Sino sa mga sumusunod ang nagpapakita ng tamang
paghahanda ng pagkain?
A. Inihanda ni Nena ang kanin, pritong manok at mansanas.
B. Inihanda ni Iza ang tinapay, itlog, ginisang gulay at saging.
C. Inihanda ni Mina ang kanin, hotdog, ginisang upo at mangga.
D. Inihanda ni Mira ang kanin, ginisang gulay, atis at softdrinks.

2. Si Elena ay nagpaplano ng surprise birthday kaniyang nanay sa


hapunan, ano ang dapat ihanda ni Elena?
A. Cake, hotdog, kanin at Juice ang kaniyang ihahanda.
B. Cake, tsokalate, letson at buko salad ang kaniyang ihahanda.
C. Kanin, pritong manok at baboy at mangga ang kaniyang
ihahanda.
D. Kanin, adobong baboy, ginisang gulay at saging ang kaniyang
ihahanda.

3. Bakit kailangang maghanda ng masusustansiyang pagkain sa


ating hapagkainan?
A. Upang maging maliksi ang ating katawan.
B. Upang maging masigla ang ating katawan.
C. Upang maging maganda ang ating katawan.
D. Upang maging malakas, masigla at malusog ang ating
pangangatawan.

4. Ano ang dapat nating alalahanin kapag tayo ay maghahanda ng


pagkain?
A. Alamin kung ito ba ay masustansiya.
B. Alamin kung ito ba ay masasarap na pagkain.
C. Alamin kung ito ba ay nabibilang sa pangkat ng go, grow at glow
foods.
D. Alamin kung tayo ba ay makakatipid sa pagkain at makakabuti
sa ating katawan.

5. Ano ang kahalagahan ng paggawa ng plano sa pagpahahanda ng


pagkain?
A. Mapapabilis ang paghahanda ng pagkain.
B. Madali tayong makakapagluto ng pagkain.
C. Hindi tayo mahihirapan sa pag-iisip ng ihahanda nating
kakainin sa araw-araw.
D. Madali tayong makakapaghanda ng pagkain at makatitiyak tayo
na ang ating ihahain ay nakaalinsunod sa pinggang pinoy.

ANNOTATION:
Using creative assessment practices that go beyond standardized
assessment the teacher assesses pupils’ practical applications of
knowledge rather than simply their written knowledge of information.
When students are assessed on their practical skills, they focus on how to
put knowledge into action and reaching mastery of their content.
J. KARAGDAGANG GAWAIN Ilista ang pagkaing ihahanda sa hapunan sa inyong bahay.
Suriin kung ang tatlong pangkat ng pagkain at ang sustansiyang
taglay nito ay makikita sa pagkain.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na


nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation.
C. Nakakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiya ng
pagturturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor ?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ipamahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like