You are on page 1of 7

Lesson Plan in MATHEMATICS 2

Ikaapat na Markahan

Learning Area MATHEMATICS 2

School: NINOY AQUINO ELEMENTARY Grade: TWO


SCHOOL
Teacher: Ezekiel Bea D. Adaya Section: Tulips
Date: 05/09/23 Time: 10:50-11:30
I. Layunin :
Nagagamit ang angkop na panukat na gram at kilogram.
Nakikilala ang Angkop na Panukat at ang Measuring Units na Kilogram at Gram

Most Essential Learning Competencies(MELC) Measures objects using appropriate measuring


tools and measuring units in g or kg. M2ME-IVc-28.
Pamanatayn sa Pagkatuto The learner is demonstrates understanding of time, standard
(Content Standard) measures of length, mass and capacity and area using square
tile units.
Pamantayan sa The learner is able to apply knowledge of time, standard
Pagganap measures of length, weight, and capacity, and area using
(Performance Standard) square tile units in mathematical problems and real life
situations.
Kasanayan: Nakikilala ang Angkop na Panukat at ang Measuring Units na
Kilogram at Gram
II.Paksa
Lesson: Angkop na Panukat at ang Measuring Units na Kilogram at
Gram
III. Kagamitan
References: PIVOT Module Week 5 p.24-27 ; Mathematics MELCs ( M2KP-
IVd-5)
Materials: powerpoint presentation, visual aids,show me board,
Integrasyon MAPEH (Music at Arts) Esp (pagpapasalamat sa mga
biyayang tinatamasa) AP (yamang tubig at yamang lupa)
IV.Pamamaraan
GAWAIN NG GURO GAWAIN NG MAGAARAL
A.Panimulang Gawain
I. Panimulang Pagbati
Magandang umaga, Grade 2 Tulips! Magandang umaga din po Teacher Bea.

2. Pagsasanay ( Drill )

“Mga bata, mayroon akong papagawa sa inyo, ito ay ang


“Tumayo o Umupo” lahat ay makikilahok ,umupo kung
nakakita ka na bagay na magaan at tumayo naman kung
ang nakita mo ay mabigat. Handa na ba ang lahat?

Ang mag-aaral ay sasagot sa mga nakikita


1. larawan at sabay sabay sila tatayo o uupo
kada sasagot.
2.

3.

4.

5.

Balik-Aral

Bago natin simulan ang ating aralin ngayon umaga, “Opo, guro.”
natatandaan nyo ba natutunan nyo sa sentimetro (cm) at
metro (m).
“centimeter po, Guro.”
Ano ang ginagamit upang masukat ang haba ng maliit o
maiiksing bagay ay tinawag na?

Ano naman ang ginagamit upang masukat ang haba ng “meter, Guro.”
malalaki o mahahabang bagay?
Ang mga bata ay gagawin ang Ang Galing,
“Tama! Ang sentimetro o centimeter ay ginagamit para sa Galing na palakpak”
maliit at maiiksing bagay. At ang meter naman ay ginagamit
para masukat ang malalaki o mahahabang bagay.

Mahusay mga bata! Bigyan natin ng Ang Galing, Galing clap!


Palakpak sa mga sumagot.”

Panuto: Tukuyin ang mga sumusunod na larawan kung


ito ay sentimetro o centimeter (cm) at metro o meter
(m) tumayo ang mga nais sumagot.

1.
cm m

2.
cm m

3.
cm m

4.
cm m
5.

cm m

4. Pagganyak “sabay-sabay nagsisinkantahan ang mga


- Mga bata , mayroon akong isang video na nais nyong bata”
panoorin.sabay-sabay natin kantahin ang ginawa ng ating
guro na hango sa kanta ng Bahay-Kubo. Halina’t maki-isa sa
ating kantahan.

Kilo at Gramo
Kilo at gramo, kahit munti
Ang sukat nito, ay kay dami-rami
Magaan, mabigat, konti at marami
Ang bilang, ay kilo, at gramo.
Halina’t mag-timbang, halina’t sukatin
Sa paligid-ligid ay puno ng timbang.

Palakpakan ang inyong mga sarili ng Ang galing, galing clap!

Paghahawan ng balakid

Mga bata mayroon iba’t-ibang uri ng timbagan ipapakita ko,


ito ang una:

1.
world standard scale

2.
Timbangan ng tao o
Human Adult Weight/Height

3.
Digital weighing scale “timbangan ng tao po, guro”

4. “sa palengke po, guro.”


Hanging scale
“Opo,guro.”
Ano ang tawag sa larawan na nauna?
Saan nyo ito karaniwan nakikita? “sa pagtimbang po ng mga pagkain.”
Nakikita nyo ba ito sa palengke?
Para saan ba ito ginagamit?
B. Panlinang na Gawain
a. Paglalahad

Pamantayan habang nanood ng kwento:


1. Maging handa sa pakikinig.
2. Unawain ang mensaheng nais ihatid ng pinapanood.
3. Humanda sa talakayan pagkatapos ng panonood.

(pinapanood na ang kwento)

Ito ang maikling kwento at mga katanungan para sa maikling


pagpapakilala sa aralin.

Nakapunta kana ba sa palengke? Opo!


Naisama na ba kayo ng nanay niyo sa pamimili sa
palengke? Opo, nakasama na po.
Basahin ng mabuti ang kwento na kasunod nito.
Isang araw , isinama ni Aling nena si Ana sa palengke.Bumili
sila ng 2 kg na bigas, 20 g na dahon ng sili, 50 g na luya at
1 kg na sayote. Habang si Aling Nena ay bumibili sa
palengke si Ana naman ay nakatingin sa timbangan ng
nagtitinda. Iniisip niya kung ano ang pagkakaiba ng gram (g)
sa kilogram (kg). “si aling nena at si ana po.”
Mga tanong mula sa kwento: “bumili po sila ng bigas, sili,luya at sayote po.”
1. Sino sino ang pumunta sa palengke? “iniisip po ni Ana ang pagkakaiba ng kilogram
2. Ano ano ang mga binili ni Aling Nena? at gram”
3. Ano ang iniisip ni Ana?
4. Saan nakatingin si Ana habang bumibili si aling “sa timbangan po,Guro.”
nena sa palengke?

a. Concrete object: Magpapakita ng tunay na gulay at


bigas na nabanggit sa kuwento.
b. Pictorial: suriin ang mga larawan mula sa kuwento
tulad ng bigas, dahon ng sili, luya at sayote.
c. Abstract:

Timbangan

Kilogram Gram
(Kg) (g)

b. Pagtatalakay
Ang pagsukat ng magaan at mabibigat na bagay ay
ginagamitan ng unit of mass.

Dalawan uri ng kagamitan gamit sa pagtimbang.

Ito ay ginagamit sa pagkuha ng timbang ng mga


bagay, karne ng manok, isda, karne ng baboy, gulay, prutas
at iba pa.

Ito ay ginagamit sa pagkuha ng timbang ng tao. A

Ang mga bagay naman na magagaan ay gumagamit ng


grams (gramo) na yunit. Isinusulat ang pinakamaikling anyo
nito bilang g.

Ang isang mansanas ay may bigat na


100 grams o 100g.

Ang isang tinapay ay may


bigat na 700 grams o 700 g.

Malinaw ba ang pagkakaintindi kung paano kumuha ng gram


na timbang?

Ang mga bagay naman na mabibigat ay gumagamit ng


kilogram (kilo) na yunit. Isinusulat ang pinakamaikling anyo
nito bilang kg.
Opo! Teacher bea.
Ang isang malaking cake
ay may bigat na 5
kilograms o 5 kg

Ang isang makapal na aklat ay may


bigat na 1-kilogram o 1 kg.

Malinaw rin ba ang pagkakaintindi kung paano kumuha ng


kilogram sa timbangan?

Opo! Teacher bea.

c. Paglalapat

Panuto:
Kumuha ng isang larawan na nakikita sa loob ng refrigirator
at ilagay ito ayon sa bigat nito.

1. Patatas
2. Pineapple
3. Orange
4. Kamatis
5. Manok

d. Paglalahat

Mga bata lagi tatandaan na,

Ginagamit ang kilogram (kg) at gram (g) ito para malaman


ang sukat ng mga bagay kung ito ba ay mabigat o magaan.
Gagamitin lamang ang kilogram o kilo (k) tuwing ang
susukatin ay mabigat. At ginagamit
naman ang grams o gramo (g) kung ang isinusukat na bagay
ay magaan.

e. Pangkatang Gawain

“Tayo ay magpapakantan, mula unang pangkat hangang


apat”

Unang Pangkat
Panuto; Gumuhit ng mga bagay na nasusukat ang bigat
gamit ang kilogram (kg).
Ikalawang Pangkat
Panuto: Gumuhit ng mga bagay na nasusukat ang bigat
gamit ang gram (g).

Ikatlong na Pangkat
Panuto: kulayan ang kahon ng kulay pula kung ito ba ay
kilogram (kg) at asul naman na kahon ang kulayan kung ito
ay gramo (g).

Ikaapat na Pangkat
Panuto: Timbangin ang mga hawak
niyong prutas at ayusin ito ayon sa
bigat.

V. Pagtataya

Isagawa
Panuto: Ano ang angkop na panukat sa mga sumusunod.
Tukuyin kung ang sukat nito kung ito ay Kilogram (Kg) o gram (g
ayon sa larawan. bilugan ang larawan at ilagay ang tamang sagot.

1. Kilogram

a. b. c.
2. Gram
a. b. c.

3. Kilogram
a. b. c.
4. Kilogram
a. b. c.

5. Gram
a. b. c.

VI. Takdang-Aralin

Gumuhit ng tig-limang halimbawa ng bagay pagkain o iba pa na mayroon gramo o kilo. Ilista ito sa papel at
ipasa sa nakatakdang araw ng pasahan.

REMARKS
ATTENDANCE
MALE =
FEMALE =
TOTAL =
5=
4=
3=
2=
1=
0=
TOTAL =
MASTERY LEVEL =
DECISION: (Put a check mark)
___RETEACH
___PROCEED

Prepared by:

Ezekiel Bea D. Adaya

You might also like