You are on page 1of 3

Grade 4 Paaralan San Gabriel II Elementary School Baitang Apat

Daily Guro Coleen Angela R. Tolentino Asignatura AP


Lesson Petsa  February 16, 2023 (Week 1 – Lunes) Markahan Ikatlo
Plan
I. LAYUNIN Pagkatapos ng araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. matalakay ang kahulugan at kahalagahan ng pamahalaan;
2. maiisa-isa ang mga kahalagahan ng pambansang pamahalaan.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay…
(Content Standard) naipamamalas ang pang-unawa sa bahaging ginagampanan ng pamahalaan
sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan
at kaunlaran ng bansa.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay …
(Performance Standard) nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga proyekto at
gawain ng pamahalaan at mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng lahat
(common good).
C. Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang kahulugan at kahalagahan ng pamahalaan
(MELC) AP4PAB- IIIa-1
(If applicable write the indicated MELC)
D. Pampaganang Kasanayan
(Enabling Competencies)
(if available write the attached enabling
competencies)
II. NILALAMAN (CONTENT) Kahulugan at Kahalagahan ng Pambansang Pamahalaan
III. KAGAMITANG PANTURO
(LEARNING RESOURCES)
A. Mga Sanggunian (References) ADM
a. Mga Pahina sa Gabay ng MELCs MUSIC 4 ph. 38
Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
resource
B. Listahan ng Kagamitang Panturo Powerpoint presentation, pisara, ADM sa ARALING PANLIPUNAN 4,
para sa mga Gawain sa kwaderno
Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula (Introduction)
Panimulang Gawain
a. Pagbati
b. Kumustahan
c. Balitaan
 Ang mga piling mag-aaral ay magbabahagi ng mga balita na
napanuod nila sa telebisyon o narinig sa radyo.

 Gayundin, magtatanong ito sa klase tungkol sa balita na ibinahagi


ng mga niya.
d. Balik-Aral/Pagganyak
Tanungin:
Ipinagmamalaki nyo ba ang ating pambansang pamahalaan? Paano? Bakit?

B. Pagpapaunlad
(Development) Tuklasin
Ang kahalagahan ng pamahalaan ay para magkaroon ng pagkaiisa at
kapayapaan. Tumulong sa mga taong may matinding pangangailangan at
lalo na sa nasalanta ng bagyong nagdaan sa mga kalapit bayan. Hindi para
sa mga tao lamang ang pamahalaan kundi kasama din ang bansa na
napapaunlad tulad ng mga pagawaing tulay, daan at establisimento ng
pangulo ng isang bansa.

C. Pakikipagpalihan
(Engagement) Isagawa
Pangkatang Gawain
Hatiin ang klase sa apat, bigyan ang bawat pangkat ng manila paper at
marker.

Dugtungan ang bawat pahayag upang makabuo ng isang makabuluhang


pangungusap na nagpapahiwatig ng inyong damdamin tungkol sa
pamahalaan ng Pilipinas.
1. Nakikiisa ako sa pamahalaan dahil
2. Natutugunan ng pamahalaan ang pangangailangan ng mamamayan
sapagkat
3. Sa kabila ng mga suliranin sa ating komunidad, tungkulin nating
produktibo upang
4. Nagkakaisa kaming lahat sa aming komunidad sa pamamagitan ng
5. Ako’y kapaki-pakinabang sa aming komunidad dahil

D. Paglalapat (Assimilation)
Isaisip
Tanungin:
1. Paano mo maipakikita ang iyong pagmamalasakit sa ating
pamahalaan?
2. Ano ang kahulugan ng pambansang pamahalaan?

Pagtataya:
PANUTO: Panuto: Basahin at unawain ang mga tanong. Piliin ang titik ng
tamang sagot. Gawin ito sa sagutang papel.
1. Alin sa mga sumusunod ang tumutukoy sa samahan o organisasyong
politikal na ang layunin ay mapanatili ang kaayusan at magtatag ng isang
sibilisadong lipunan.
A. bansa
B. mamamayan
C. kapangyarihan
D. pamahalaan
2. Ang mga sumusunod ay nagpapakita ng kahalagahan ng pamahalaan
maliban sa isa. Alin ito?
A. Bumubuo ng mga programa para sa kapakanan at pangangailangan ng
mga tao.
B. Pinagsisilbihan at pino-protektahan ang mga mamayan.
C. Pagpapatupad sa mga batas, programa at proyekto ng bansa.
D. Pangangalaga sa mga gawaing hindi naaayon sa batas ng bansa.
3. Ano ang tawag sa pinuno ng bansang demokratiko katulad ng Pilipinas?
A. Prime Minister
B. Hari
C. Sultan
D. Pangulo
4. Paano nailuluklok sa posisyon ang isang pinuno ng demokratikong
bansa tulad ng Pilipinas?
A. Sa pamamagitan na rekomendasyon ng pinuno ng ibang bansa.
B. Pagpapamana ng posisyon sa kapamilya.
C. Pagpili ng mga tao o pagboto sa panahon ng eleksyon.
D.Sa pamamagitan ng kayaman na meron ang isang tao.
5. Aling gawain ang nagpapakita ng tamang tungkulin ng isang opisyal ng
pamahalaan?
A. Pagpili ng mga taong tutulungan sa panahon ng kalamidad.
B. Pagprotekta sa mga maling gawain ng mga kaibigan.
C. Pagnanakaw ng badyet sa isang proyekto.
D. Pagpapatupad sa mga programa ng gobyerno para sa kabutihan ng mga
mamamayan.

E. Karagdagang Gawain TAKDANG ARALIN:


(Enrichment Activities) Alamin kung sinu-sino ang kasalukuyang pinuno ng bawat sangay ng
pamahalaan. Isulat ito sa kwaderno.
V. REFLECTION
A. No. of learners who earned 80% in the
evaluation
B. No. of learners who require additional
activities for remediation who scored
below 80%
C. Did the remedial lessons work? No. of
learners who have caught up with the
lesson
D. No. of learners who continue to require
remediation
E. Which of my teaching strategies worked
well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter which
my principal or supervisor can help me
solve?
G. What innovation or localized materials
did I use/discover which I wish to share
with other teachers?

Prepared by:

Coleen Angela R. Tolentino


Teacher I

Checked by:

MARIA TERESA M. LALIKAN


Master Teacher I

You might also like