You are on page 1of 3

School: Callan Elementary School Grade Level: IV

GRADE 4 Teacher: Marilou D. Vergara Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
MAY 22-26, 2023 (WEEK 4) Quarter: 4th QUARTER
Time:

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang kaalaman at kakayahan sa paggamit ng computer, internet at email sa ligtas at responsableng pamamaraan
B. Pamantayan sa Pagganap Nagagamit ng computer,t internet at email sa ligtas at responsableng pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat Natatalakay ang mga panganib na dulot ng mga kanais-nais ng Naipaliliwanag ang kaalaman sa paggamit ng computer at internet Naipaliliwanag ang kaalaman sa
ang code ng bawat kasanayan) mga software (virus at malware), mga nilalaman at mga pag-asal bilang mapagkukunan ng iba’t ibang uri ng impormasyon paggamit ng computer at
sa internet EPP4IE-Od-7 Internet bilang mapagkukunan
EPP4IE-Oc-6 ng ibat ibang uri ng
impormasyon
EPP4IE-Od-8
II. NILALAMAN _Malware at Computer Virus _Malware at Computer Virus _Pangangalap at pagsasaayos ng _Pangangalap at pagsasaayos _Pangangalap at pagsasaayos
impormasyong gamit ang ICT ng impormasyong gamit ang ng impormasyong gamit ang
ICT ICT

III. KAGAMITANG PANTURO Computer, internet access, Computer, internet access, Power point presentation, Power point presentation, Power point presentation, mga
manila paper manila paper kartolina, lumang dyaryo, pentel kartolina, lumang dyaryo, larawan
pen gunting pentel pen gunting
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.24-26 p.24-26 p. 27-29 p. 27-29 p.27-29
2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag- p.42-51 p.42-51 p. 52-59 p. 52-59
aaral
3. Mga pahina Teksbuk
B. Iba pang Kagamitang pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Ipasagot sa mga mag-aaral Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipasagot sa mag-aaral ang
pagsisimula ng bagong aralin ang Panimulang Pagtatasa sa Panimulang Pagtatasa sa Kaya mo na ba? LM. p. 52 Kaya mo na ba? LM. p. 52 (Taglay mo na ba?) sa LM
Kasanayan Kasanayan

Ipasagot sa mga mag-aaral Ipasagot sa mga mag-aaral ang Pasagutan ang Gawain A: Pasagutan ang Gawain A: Pasagutan ang Gawain A:
ang mga gabay na tanong sa mga gabay na tanong sa Alamin Makabagong Teknolohiya sa LM. Makabagong Teknolohiya sa Makabagong Teknolohiya sa
Alamin Natin sa LM.43 Natin sa LM.43 p. 53 LM. p. 53 LM(magbigay ng maikling
paglalahad tungkol sa
B. Paghahabi ng layunin ng aralin pangunahing bahagi ng
computer)
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itala ang sagot at iugnay ito Itala ang sagot at iugnay ito sa Maikling talakayan Maikling talakayan Magkakaroon ng maikling
bagong aralin sa paksang aralin paksang aralin talakayan ang mga mag-aaral
Sa tingin mo ba, mahalagang
matutuhan ang paggamit sa
makabagong teknolohiya?
Bakit?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipagawa ang Gawain A : Ipagawa ang Gawain A : Ilahad ang aralin sa LM sa Ilahad ang aralin sa LM sa Ilahad ang aralin sa
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 Malware.... Iwasan ! sa LM.p Malware.... Iwasan ! sa LM.p pamamagitan ng sumusunod na pamamagitan ng sumusunod pamamagitan ng sumusunod
47-50 47-50 susing tanong: na susing tanong: na tanong: Ano ang computer.
a. Sa tingion mo ba, c. Sa tingion mo ba, Internet at ICT
mahalagang matutuhan mahalagang
ang paggamit ng matutuhan ang
makabagong paggamit ng
teknolohiya? Bakit? makabagong
teknolohiya? Bakit?
b. Sa palagay mo ba,
maiiwasan pa natin ang d. Sa palagay mo ba,
paggamit ng ICT tools maiiwasan pa natin
sa kasalukuyang ang paggamit ng ICT
panahon? tools sa kasalukuyang
panahon?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang mga ginawang Talakayin ang mga ginawang Pagtalakay sa kung paano Pagtalakay sa kung paano Paano tayo matutulungan ng
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 pag-uulat ng mga bata. pag-uulat ng mga bata. makatutulong ang makabagong makatutulong ang makabagong mga makabagong
Original File Submitted and teknolohiya sa pangangalap ng teknolohiya sa pangangalap ng teknolohiyangito sa
Formatted by DepEd Club ibat-ibang uri ng impormasyon. ibat-ibang uri ng impormasyon. pangangalap ng ibat ibang uri
Member - visit ng impormasyon?
depedclub.com for more
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Ipagawa ang Gawin Natin: Ipagawa ang Gawin Natin: Mag- Paggawain ang mga bata ng isang Paggawain ang mga bata ng Pangkatang Gawain: maghanda
Formative Assessment) Mag-scan Tayo sa LM. 49 scan Tayo sa LM. 49 collage na nagpapakita ng mga isang collage na nagpapakita ng ng skit o maikling dula tungkol
kahalagahan ng ICT mga kahalagahan ng ICT sa kapakinabangan ng ICT
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Paano nakatutulong na Paano nakatutulong na Video tutorial Video tutorial Sa paanong paraan
araw na buhay malaman ang iba’t ibang malaman ang iba’t ibang nakatutulong ang ICT sa
computer virus? computer virus? pangangalap ng makabuluhang
impormasyon?
H. Paglalahat ng aralin Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa
paglalahat sa LM. P.50 paglalahat sa LM. P.50 paglalahat sa LM.56 paglalahat sa LM.56 Tandaan Natin sa LM
I. Pagtataya ng aralin Ipasagot sa mag-aaral ang Ipasagot sa mag-aaral ang Sagutan ang Subukin Mo sa LM. Sagutan ang Subukin Mo sa Sagutin ang Subukin Mo sa LM
pagtataya sa LM p. 50 pagtataya sa LM p. 50 57 LM. 57
J. Karagdagan Gawain para sa takdang Magsaliksik ng iba’t ibang Magsaliksik ng iba’t ibang anti- Pagsulatin ang mga mag-aaral ng Pagsulatin ang mga mag-aaral Sumulat ng maikling sanaysay
aralin at remediation anti-virus software. Ipasulat virus software. Ipasulat ito sa maikling sanaysay tungkol sa ng maikling sanaysay tungkol sa tungkol sa kahalagahan ng
ito sa kanilang kuwaderno. kanilang kuwaderno. kahalagahan ng ICT kahalagahan ng ICT Information and
Communication Technology sa
pangangalap ng mga
makabuluhang impormasyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like